ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหมากกันโคลงปรับระดับได้ยี่ห้อ Monthon ท่านใดรู้จักบ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 3510 ครั้ง)

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
ท่านใดรู้จักลูกหมากกันโครงยี่ห้อ Monthon บ้างมั๊ยครับ เห็นว่าเป็นของไทยครับมพอดีจะเปลี่ยนลูกหมากกันโคลง กะจะใช้ hardrace เพราะไปใส่สตรัทโหลดมาครับ แต่ไปเจอยี่ห้อ Monthon อีกตัวหน้าตาเหมือน hardcace เลยแต่ราคาเบากว่า เลยสองจิตสองใจครับ

แล้วรถที่โหลดมานอกจากเปลี่ยนกันโคลงหน้าแล้ว ด้านหลังจำเป็นด้วยมั๊ยครับ เป็นคนขับเรื่อยๆไม่ได้สาดโค้งอะไรมากครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
เห็นชื่อยี่ห้อก็ว่าตะหงิดๆอยู่   ถึงว่ามันเป็นของไทย แต่ก็ไม่เคยได้ยินชื่อเลย

สงสัยเจ้าของแบรนด์ท่าจะชื่อ "มณฑล" หรือเขาจะสื่อว่า "มันทน" กันแน่หว่า ??

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ถ้ารถโหลดจากความสูงเดิมมากๆ ล้อมันจะแบะออกเพราะงั้นอาจต้องเปลี่ยนลูกหมากกันโคลงให้เหมาะกับระยะที่เพี้ยนไปคับ
บางกรณีล้อแบะออกมากจนแคมเบอร์เพี้ยนก็อาจจะต้องเปลี่ยนชิ้นปีกนกแบบที่ปรับแคมเบอร์ได้ด้วย (่ส่วนใหญ่จะเกิดกับล้อคู่หลัง)

พวกลูกหมากปรับระดับได้อันนี้ผมไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่คับ เพราะปกติกลุ่มรถที่ผมใช้ (Subaru XV ,Impreza) เวลาเปลี่ยนชุดสตรัทมันจะมีค่าความสูงตายตัวมาเลย+มีพวกลูกหมากกันโคลงเฉพาะรุ่นให้เลือก ไม่ค่อยได้ใช้พวกตัวปรับระดับได้สักเท่าไหร่