ผู้เขียน หัวข้อ: งบประมาณเดียวกับ BMW Z4 (~4ล้าน) มีรถอะไรที่สวย งานศิลป์ ให้อารมณ์มองแบบเหลียวหลังได้อีกครับ  (อ่าน 2870 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
รถมือ 1 นะครับ  ชอบรถที่ดูสำราญ สำอาง ขับชิลได้ หรือจะบู๊ก็ไปได้ครับ

สำหรับผม  พวก coupe ก็ไม่ได้งามหรือโดดเด่นเท่า Z4  (ทั้ง 4, CLE, C/E Coupe, A5) จะมีใกล้เคียงสุดก็ 4 Convertible

Audi TT ก็โดดเด่น แต่มันดูซุกซน ไม่ค่อยmature  ไม่ได้เจ้าสำราญ+สำอางแบบ Z4

เสียดายที่ Benz เลิก SLC ไป ไม่งั้นฟัด Z4 แน่ๆ 

นอกจากนี้ผมยังมองว่า Mazda MX5 ก็ดูเจ้าสำราญได้ ชอบเลย  แต่ทำไมดูไม่ค่อยเป็นที่นิยมครับ

พวก Brz, 86  ดูทรวดทรงแล้ว  ไม่ค่อยคลาสสิคเลย  เหมือนไว้ซิ่งอย่างเดียว

Supra สวยครับ  แต่ก็ใส้ BMW มากเหลือเกิน  และขาดอารมณ์ศิลปะไป

ถ้าค่ายญี่ปุ่น  เท่าที่นึกออก ถูกใจ ก็จะมีอย่าง Honda S2000 (อดีต) ครับ

เป็นคหสต.  เห็นต่างได้ แต่กรุณาสุภาพด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2023, 05:17:26 โดย bingoman »

ออฟไลน์ samaklen

ออฟไลน์ kiwiwi

ไม่รู้ mg cyberster จะเข้าไทยหรือเปล่านะครับ
ถึงผมจะไม่ชอบ brand นี้เท่าไหร่นัก แต่การออกแบบสปอร์ตรุ่นนี้ ผมกลับว่ามันดูน่าสนใจไม่น้อยเลยทีเดียว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Mustang ไหม ดูเป็นเจ้าสำราญสุดๆ แต่ไม่สำอางค์เท่าไหร่
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ตรงข้ามกับผมเลย ผมชอบ Supra มาก ๆ

เป็น BMW ที่แปะโลโก้ Toyota เปิดหลังคาก็ไม่ได้ แถมขายแพงกว่าอีก

แถมยังโดนค่อนแคะ ว่ารุ่นเก่า A80 สวยกว่าอีกต่างหาก

อยากได้ซักคันครับ สะใจดี ขับให้พวกปากเสียมันมองตาปริบ ๆ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ส่วนตัวชอบ lexus rc กับ A5 ครับ สวยแบบเงียบๆ คันอื่นดูสวยแบบตะโกนนนนนน

ออฟไลน์ shando

ผมว่า mustangครับ เป็นรถที่ในสายตาผู้ชายดูเท่มาก ดูแพงกว่าราคาจริง(ยิ่งเป็นราคาที่ตปท.นะ55)

อีกคันก็MX5 ผมว่ามันสวย ยิ่งสีแดงนี่เด่นมากขนาดคันนิดเดียว

แต่ทั้งคู่ก็ไม่ได้อยู่ในงบระดับเดียวกับZ4

เอาจริงผมว่าZ4ใหม่ก็ไม่ได้ดูงานศิลป์อะไรขนาดนั้น ดูกลางๆเหมือนรถสปอร์ตใหม่ๆคันนึง

ต้องe89 อันนี้ผมว่าดูเป็นงานศิลป์จริงๆทั้งรูปทรงและเส้นสาย เหมือนออกแบบโดยไม่สนใจเลยว่าใช้งานได้จริงรึเปล่า

ออฟไลน์ muzaa

ณ ปี 2023 รถใหม่งบ 4-5 mb ส่วนตัวผมให้ Nissan Z (Z-34) ที่งาน Design ชวนทำให้มองตามได้มากที่สุดครับ

ออฟไลน์ boogie2020

ถ้าป้ายแดง นี่ผมนึกไม่ออกแหะ ว่ามันมีอะไรสวย ๆ แล้วแรง ๆ หน่อยในงบนี้   ถ้าสวยแบบอินดี้ก็คงเป็นพวกเปิดประทุนทั้งหลาย ๆ เปอโย เฟียต มินิ ไรพวกนี้แทน
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Mx5. ครับ​
ตัว​ลิมิเต็ด​
ส่วนตัวคิดว่าสวยทุกเจน​  สวยขนาดจอดไว้มองได้

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ IS2000

Supra ยิ่งสีสดๆผมว่าคนเหลียวหลังมากกว่า Z4 นะครับ เอาจริงๆขับเทียบกับ 911 คนมอง Supra มากกว่า อาจจะเพราะมีบนถนนน้อยด้วย การขับขี่ก็ต่างจาก Z4 พอสมควร ยิ่งบู้ๆนี่อารมณ์รถ 90 ขับหลังมาเต็มๆ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Teera

เพิ่มงบซักล้านไหมฮะ
718 ส่งเข้าประกวด

ออฟไลน์ Showbiz

• Full Member

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวชอบ supra ครับ เห็นคันเป็นๆวิ่งบนถนนมันหล่อดุดันมาก ล้อเบรคพาร์ทเล็กน้อยเก็บทรงนิดนึง
จบเลยมันสปอร์ตเต็มลำจริงๆ  ส่วนตัวชอบรถสีเข้มเลยขอเลือก A90 สีเทาจะด้านหรือจะเงาได้หมดครับ
ขออนุญาตเจ้าของรถเจ้าของภาพครับผม

CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ Turin

Mx5. ครับ​
ตัว​ลิมิเต็ด​
ส่วนตัวคิดว่าสวยทุกเจน​  สวยขนาดจอดไว้มองได้
MX5 สวยจอดมองได้จริงครับ อยู่กับผม 2 ปี ไม่ค่อยได้ใช้ ตอนจะขายยังไม่อยากขายเลย เพราะมันมองสวยสบายตานี่แหละ

ออฟไลน์ Zephyrs

Supra ตัวล่าสุด บนถนนสวยนา

ไม่จำเป็นต้องสีจี๊ดจ๊าด เอาเทาแบบรูปในเม้นบนๆอันนั้นก็สะดุดตาแล้วครับ เส้นสายมันสุดจริง

ออฟไลน์ EVA01

supra
400z
Civic Type R FL5
BMW M2
Audi ttrs
ก็คงประมาณนี้ละครับ ส่วนใหญ่มือ 1 ก็เกิน 4 ล้านทั้งนั้น

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

พวก TT นี่ทำไมผมมองว่าเป็นพวก Sport ที่ ดูดีและ มีความคัดสรรไปในตัว(พวกโดดเด่นไม่เหมือนใครและไม่อยากให้ใครเหมือน) นึกถึงคนที่ แต่งตัวทันสมัยเสมอไม่เชย การใช้ชีวิตเป็นแนว สนุกแต่จริงจัง  Active ตลอดเวลา จะว่าไม่สำอางก็ไม่ใช่ เหมือนคนที่พร้อมลุยแต่ยังดูดีตลอดเวลา

Z4 ส่วนตัวให้อารมณ์เหมือน คนแต่งงานมีครอบครัวแล้ว แต่ยังอยากมีไลฟสไตล์อีกแบบหนึ่งให้ชีวิต ยังพร้อมที่จะสนุกไปพร้อมกับการมีครอบครัว ประมาณนั้น(ความเห็นส่วนตัว)

ออฟไลน์ Kanarath

เรื่องความสวยงามจนมองเหลียวหลังนี่ขึ้นกับบุคคลจริงๆครับ
ผมเชียร์ให้ซื้อคันที่เราชอบมองที่สุด เพราะทุกครั้งที่เห็นเราจะมีความสุข
แค่เป็นรถ sport คนส่วนใหญ่ก็มองแล้วครับ

ส่วนตัวชอบด้านท้าย z4 แต่ไม่ค่อยชอบด้านหน้า

Supra ผมชอบภายนอกมาก (แต่มันเกิน4ล) โดดเด่นสุดๆบนถนน แต่ข้างในมันตัดอารมณ์พอมาเจอฟีล bmw

ส่วนเรื่องบู๊นี่อาจจะต้องใจร่มๆนิด 10ปีก่อนผมขับ z4 e89 s20i 184ม้า เท่ากับ 320i คันของภรรยา ขับหล่อได้อย่างเดียวอึดอัดจนต้องไปอัพ stage 2 สมัยนี้ z4 30i ก็ม้าเท่าๆกับรถบ้านยุคปัจจุบัน

ยกเว้นเพิ่มงบไป z4 m40i แรงพอจะบู๊ได้แน่ๆครับ

ออนไลน์ XyteBlaster

เพิ่ม Audi A5 coupe อีกคันครับ สวยแบบไม่เบื่อ

ออฟไลน์ tom46

Z4 M40i + ท่อ eisenmann ลั่นๆสักชุดครับ ^^
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ใช้คำว่างานศิลป์เลยเหรอครับ ผมใช้ BMW ยังไม่ได้มองว่ามันขนาดนั้นเลยครับ

มันคือ roadster หนึ่งคัน ที่ไม่ได้มีความพิเศษ อะไรเลยนะครับ
มัน hand made ประกอบด้วยมือ?
ทำชิ้นส่วนแยกเป็นพิเศษ?
ใช้วัสดุพิเศษ?
หรือ 1 man 1 engine
หรือมี takumi ประจำตัวเหรอครับ?
(แยกกันระหว่าง ตัวรถ บุคลิคของรถ และ สไตล์ของรถ)

ในราคาแถวๆ 4 ล้าน ถ้ามองถึงว่า แบบต้องหันไปมอง Ram 3500 ยังมีคนต้องมองมากกว่า Z4 อีกครับ มันโครตมั่นใจ มันใหญ่ และ หายาก อลังการมากๆ

หรืออีกคันนึง ก็ Alfa Romeo Stelvio Quadrifoglio ยิ่งตัว 100 ปี ด้วย ยิ่งเอาสวย ตามสไตล์ Alfa Romeo

แต่ถ้าใช้คำว่า งานศิลป์ ผมว่าน่าจะอัพราคาให้สูงกว่านั้นครับ