ผู้เขียน หัวข้อ: CUBE 1.4 ปี 2001 อืดขนาดไหนครับ?  (อ่าน 3567 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
CUBE 1.4 ปี 2001 อืดขนาดไหนครับ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 15:55:08 »
ได้อ่านรีวิวคุณ JIMMY CUBE 1.5 เห็นว่า อืดมาก และ ตัว 1.4 ก็อืดกว่าอีก

0-100 ของ 1.4 จะถึง 15 วินาทีเลยไหมครับ ?
ขึ้นเขาตามทางหลวงไปเชียงใหม่ ได้ไหม ?

ออฟไลน์ jay-burn

• Jr. Member
  • **
Re: CUBE 1.4 ปี 2001 อืดขนาดไหนครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:52:27 »
 รุ่นนี้รู้สึกว่าจะ 98 แรงม้า คงพอขับในเมืองนอกเมืองสบายๆได้ครับ ผมก็สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับยิ่งช่วงนี้ราคาลงมาระดับ 5.8-7.5 แสน อยากรู้ว่าอะไหล่หายากไหมครับแล้วเป็นเกียร์ 4at หรือ Cvt ครับ

jaesz

Re: CUBE 1.4 ปี 2001 อืดขนาดไหนครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 14:47:26 »
รุ่นนี้รู้สึกว่าจะ 98 แรงม้า คงพอขับในเมืองนอกเมืองสบายๆได้ครับ ผมก็สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับยิ่งช่วงนี้ราคาลงมาระดับ 5.8-7.5 แสน อยากรู้ว่าอะไหล่หายากไหมครับแล้วเป็นเกียร์ 4at หรือ Cvt ครับ

ขอบคุณครับ เดาจากแรงม้านี่ยากนะครับ ดูใน Review ไม่ค่อยมีคนพูดถึงอัตราเร่งเลย

เกียร์ CVT ครับ อะไหล่เครื่อง ผมลองเดิน ๆ วรจักร มีไม่ครบทุกชิ้น แต่ก็สั่งได้ หรือไม่ก็หาเซียงกงครับ ผมคิดว่า คงหนีดีกว่า เพราะล่าสุดมีคนมาขาย 480000 แล้ว ใครซื้อรถจดประกอบนี่ ราคาผันผวนจริง ๆ

ทนรอ JUKE แล้วครับ เห็นว่าคงปีหน้าปลาย ๆ ปี รอแป๊ปเดียวเอง

ออฟไลน์ satino

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 15:27:59 »

ขอบคุณครับ เดาจากแรงม้านี่ยากนะครับ ดูใน Review ไม่ค่อยมีคนพูดถึงอัตราเร่งเลย

เกียร์ CVT ครับ อะไหล่เครื่อง ผมลองเดิน ๆ วรจักร มีไม่ครบทุกชิ้น แต่ก็สั่งได้ หรือไม่ก็หาเซียงกงครับ ผมคิดว่า คงหนีดีกว่า เพราะล่าสุดมีคนมาขาย 480000 แล้ว ใครซื้อรถจดประกอบนี่ ราคาผันผวนจริง ๆ

ทนรอ JUKE แล้วครับ เห็นว่าคงปีหน้าปลาย ๆ ปี รอแป๊ปเดียวเอง
อืมอยากทราบว่าที่มีคนขาย 4แสน8 เนี่ยที่ไหนเหรอครับ มีทะเบียนรึป่าวหรือว่าอินวอยส์ พอดีกะลังสนใจรถรุ่นนี้อยู่   พอจะแนะนำให้หน่อยได้มั้ยครับ

jaesz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 16:36:37 »

อืมอยากทราบว่าที่มีคนขาย 4แสน8 เนี่ยที่ไหนเหรอครับ มีทะเบียนรึป่าวหรือว่าอินวอยส์ พอดีกะลังสนใจรถรุ่นนี้อยู่   พอจะแนะนำให้หน่อยได้มั้ยครับ

4.8 แสน รถมีทะเบียนแล้วครับใช้มาร่วม ๆ สองปีในไทย หาไม่ยากหรอกครับ เพราะรุ่นใหม่มันทยอยกันมาเยอะแล้ว ของดบอกนะครับ จะเข้าข่ายโฆษณา