ผู้เขียน หัวข้อ: หนุ่ม28 ซิ่งรถEV ชนท้ายกระบะ เสียหลักชนมอไซค์ ก่อนฟาดเสาไฟคอหักตาย  (อ่าน 4929 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cafe1n

• Jr. Member
  • **

คลิปตอนชน  https://www.facebook.com/NewshawkPhuket/videos/930753207892187/

เมื่อเวลา 06.50 น. วันที่ 10 ม.ค.67 สภ.ถลาง ได้รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถยนต์เก๋งเฉี่ยวชนรถกระบะแล้วฟาดเสาไฟฟ้า เหตุเกิด ถนนเทพกระษัตรี ขาออกนอกเมือง

พบรถเก๋ง ยี่ห้อเอ็ม จี สีเทา ป้ายทะเบียนภูเก็ต สภาพพังยับเยิน บุบรอบคัน หลังคายุบ ด้านขวาฝั่งคนขับชนอัดติดกับเสาไฟฟ้าข้างถนน ภายในรถพบผู้บาดเจ็บ อาการไม่รู้สึกตัว สภาพคอหักศีรษะมีบาดแผลเลือดไหลออกทางหู และเสียชีวิตในเวลาต่อมา ทราบชื่อคือ นายจิณณวัตร (ขอสงวนนามสกุล) อายุ 28ปี ชาวจ.พังงา ติดอยู่ที่เบาะคนขับ เจ้าหน้าที่กู้ภัยฯจึงช่วยนำร่างผู้เสียชีวิต ออกมา ก่อนนำส่งชันสูตรที่ รพ.วชิระภูเก็ต

นอกจากนี้ที่กลางถนนยังพบ ผู้ได้รับบาดเจ็บชายอีก 1 ราย ซึ่งได้ขับขี่รถจักรยานยนยี่ห้อฮอนด้าเวฟ สีขาวหมายเลขทะเบียนภูเก็ต ทราบชื่อภายหลังคือนายวิโชติ เรืองสมบัติ อายุ 50ปี ซึ่งโดนรถเก๋งของผู้ตายฟาดจนล้ม ได้รับบาดเจ็บบริเวณขาแขนและศีรษะ เจ้าหน้าที่กู้ภัย ได้ปฐมพยาบาล เบื้องต้น ก่อนนำส่งโรงพยาบาลถลาง ห่างออกไปประมาณ 60 เมตร พบรถยนต์กระบะยี่ห้ออีซูซุ สีบรอนซ์ หมายเลขทะเบียน ภูเก็ต สภาพด้านท้าย และด้านขวาพังยับเยิน ล้อแม็กแตกทั้ง 2 ล้อ จอดอยู่ข้างถนน ทราบชื่อคนขับ คือน.ส.ดารุณี ก่อส้าย อายุ 46 ปีได้รับบาดเจ็บเล็กน้อยเจ้าหน้าที่ได้นำตัวส่งโรงพยาบาลถลาง

จากการสอบสวนผู้เห็นเหตุการณ์ได้เล่าว่า ก่อนเกิดเหตุรถกระบะได้จอดอยู่ข้างทาง จากนั้นรถเก๋งของผู้ตายได้ขับขี่มาอย่างรวดเร็วได้เสียหลักชนท้ายรถกระบะที่จอดข้างทางแล้วเสียหลักไปฟาดกับเสาไฟฟ้าขนาดใหญ่ ก่อนรถจะหมุนไปโดนรถจักรยานยนต์ที่วิ่ง ตามหลังมาจนรถล้มคนขับรถจักรยานยนต์ได้รับบาดเจ็บ

สอบถามน.ส.ดารุณี เจ้าของรถกระบะ เล่าว่าตนขับรถกระบะมากับหลาน 2 คน มาจากบ้านพอน เพื่อมาเอากับข้าวไปจัดงานเลี้ยง หลังจากจอดรถ หลานไปเอากับขัาว ส่วนตนย้ายไปนั่งอยู่ในรถกระบะอีกฝั่งนึง โชคดีเอาขาขึ้น ถ้าไม่อย่างนั้นขาขาดแน่นอน ขณะตนลงนั่ง ก็ได้ยินเสียงดังบึ้ม ตนคิดว่ารถยางระเบิด แต่พอหันไปดูก็กลายเป็นว่ารถชนตอนนั้นตกใจมากหัวก็โขกกับกระจกด้านหน้า ถ้าตนนั่งอยู่ด้านคนขับน่าจะโดนอย่างจัง

หลังทราบเรื่องเจ้าหน้าที่จึงได้ตรวจสอบกล้องวงจรปิด ก่อนที่จะนำรถทั้งหมดออกจากที่เกิดเหตุ เพื่อระบายการจราจร ก่อนทำการสอบสวนอย่างละเอียดอีกครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2024, 15:16:48 โดย Cafe1n »

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
เดาว่า คนขับน่าจะเมามาหรือเปล่า เลนขวาสุดว่างไม่มีรถเลย แต่เหมือนเค้ารูดซ้ายมาก็แปลกๆคนปกติไม่น่าขับแบบนี้

เหตุเกิดตอนเช้ามืด ผับปิดตี 4 อีกเวลาพอเหมาะเลย

ออนไลน์ Tien.W

ไม่หลับใน ก็เมา รถ EV มันแรง อัตราเร่งดีมาก เกิดอะไรขึ้นมา ความเสียหายก็จะหนัก

ออฟไลน์ Steve_Davis

• **
ไม่เกี่ยวกับรถเลยครับ ลักษณะนี้เกิดประจำครับ

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
ขับมาเร็วแรงแน่นอน
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ Zephyrs

พื้นไม่มีรอยเบรคแบบนี้หลับในแหละครับ (ไม่อยากแปะไปเรื่องเมาตั้งแต่ต้น)

ส่วนตัวคิดว่าไม่เกี่ยวอะไรกับรถขนาดนั้น ดูวิ่งมาไม่ได้แหกแบบ 140-150 (ถ้าประมาณนั้นจริงผมว่าท้ายกระบะแหกกว่านี้เรียบร้อย)

• **

ก่อนหน้านั้นก็เคยเอารถมาเทสซิ่งแต่รอดมาได้

ออฟไลน์ kiwiwi

รถ ev ปกป้องแบตได้ดีจริงๆ แต่ดาบ 2 คมเลย ยิ่งเห็นจีนทดสอบแต่ละรุ่น เอาตู้คอนเทนเนอร์​ทับงี้ เอารถปูทับงี้

ทำให้นึกไปถึงพวก volvo 740 940, mb w123, bmw e34 สมัยก่อนเลยครับ เหล็กแข็ง ชนแรงๆไม่ค่อยยับ แต่คนข้างในช้ำในหมดเลย

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)......EV อัตราเร่ง taking off พุ่งตอบรับดีมาก ผู้ขับ EV อย่าเผลอกดเร่งเต็มที่ ยังไงก็แทบเอาไม่อยู่  :-X

ออฟไลน์ Symphonic

ก่อนหน้านั้นก็เคยเอารถมาเทสซิ่งแต่รอดมาได้

คือคนเดียวกันเหรอครับ

ออฟไลน์ Dante Haversham

• **
ไม่เกี่ยวกับรถเลยครับ ลักษณะนี้เกิดประจำครับ

อาจจะมีส่วนอยู่บ้างเล็กน้อยนะครับ ถ้าเทียบเร่งอัตราเร่งของรถไฟฟ้าแล้ว

สมมติว่าเคสนี้หลับในแล้วเท้าเผลอจุ่มคันเร่ง ในช่วงสั้นๆ ก็จุ่มลงไป รถไฟฟ้าเร่งได้เร็วมาก ความเสียหายก็มากขึ้น

ออฟไลน์ Fragile

รถขับหลัง ถ้าคิดจะขับเร็วต้องมีสติครับ เพราะมันหลุดง่ายกว่ารถขับหน้า ต้องแก้อาการรถเป็น ไม่งั้นเสียหลักได้ง่ายๆ

ไม่รู้ว่า mg4 รุ่นนี้มี traction control หรือเปล่า

ออนไลน์ Tien.W

ชื่อ login กับ ชื่อผู้เสียชีวิต ชื่อเดียวกันครับ

น่าจะห้าว ลองรถแหละ แบบนี้ ยังดี ไม่พาคนอื่นตายไปด้วย

• **

คนเดียวกันครับ เห็นญาติโพสอาลัย ด้วยไอดีเฟสเดียวกันกับกลุ่มMG4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2024, 10:14:56 โดย Cafe1n »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ชื่อ login กับ ชื่อผู้เสียชีวิต ชื่อเดียวกันครับ

น่าจะห้าว ลองรถแหละ แบบนี้ ยังดี ไม่พาคนอื่นตายไปด้วย
Play the game, Win the prize.

สมัยสิบกว่าปีที่แล้วตอน M7 ยังโล่ง ผมก็พาเพื่อนห้าวราวนี้ล่ะครับ ดีที่มีชีวิตกลับมา (เอ๊ะรึเปล่านะ?)

ออฟไลน์ Sleepy Boy

มีอยู่คืนหนึ่งบนทางด่วนจากธรรมศาสตร์ขาเข้ากรุงเทพ ฝนกหนักมาก ผมขับ raptor ยังขับแค่ 100 กม/ชม แต่เจอรถรุ่นนี้สีนี้วิ่งแซงไปแบบว้าปเลย ผมหันไปถามภรรยาเลยว่า "โห ใจโคตรกล้าเลย" 
RIP ครับ

ออฟไลน์ Smith686

มีอยู่คืนหนึ่งบนทางด่วนจากธรรมศาสตร์ขาเข้ากรุงเทพ ฝนกหนักมาก ผมขับ raptor ยังขับแค่ 100 กม/ชม แต่เจอรถรุ่นนี้สีนี้วิ่งแซงไปแบบว้าปเลย ผมหันไปถามภรรยาเลยว่า "โห ใจโคตรกล้าเลย" 
RIP ครับ

ขับเกิน 120 บนทางด่วนน่าจะโดนกล้องถ่ายภาพอัตโนมัตินะ

ออฟไลน์ SM.

รถที่ว่าแรงแล้ว แต่บางทีใจคนมันแรงกว่ารถ เรื่องที่ไม่อยากให้เกิดก็เกิดขึ้นมาได้ครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

สงสารคนใช้รถที่ไม่รู้อะไรเลย ต้องมาเจออุบัติเหตุ
พวกคนที่ชอบขับไวๆ ลืมไปหรือเปล่าว่า ชีวิตมีแค่ชีวิตเดียว คนอื่นเค้าก็มีครอบครัว มีคนที่เค้ารัก และต้องดูแลรออยู่

ออฟไลน์ AgentMolder

ใครว่าไม่เกี่ยวกับรถ เกี่ยวแต็มๆครับ

คือไม่รู้เป็นไง ผมเห็ฯคนขับรถไฟฟ้ายนี่ห้อนี้ ที่โคตรห้าว ตั้งแต่ MG EP แล้ว รถพ่อบ้าน แต่ขับโคตรเร็ว เห็นหลายคันด้วย ยิ่ง MG4EV ไม่ต้องสืบ ขับเร็วมากๆ

แล้วจากรูปคือ 170!! ห้าวแบบนี้ก็สมควรอ่ะนะ

รถไฟฟ้า มันเร่งแรง เร่งเรน็ว แต่ช่วงล่างง่อยกระรอก สักแต่เหยียดให้วาร์ป สุดท้ายวาร์ปไปต่างโลก

RIP
2005 Toyota Vios 1st Gen
2012 Honda Civic FD
2018 Toyota Camry ACV70
2023 Toyota Yaris Cross
2024 Porsche 718 Cayman Style Edition

ออฟไลน์ Spada_Valess

ใครว่าไม่เกี่ยวกับรถ เกี่ยวแต็มๆครับ

คือไม่รู้เป็นไง ผมเห็ฯคนขับรถไฟฟ้ายนี่ห้อนี้ ที่โคตรห้าว ตั้งแต่ MG EP แล้ว รถพ่อบ้าน แต่ขับโคตรเร็ว เห็นหลายคันด้วย ยิ่ง MG4EV ไม่ต้องสืบ ขับเร็วมากๆ

แล้วจากรูปคือ 170!! ห้าวแบบนี้ก็สมควรอ่ะนะ

รถไฟฟ้า มันเร่งแรง เร่งเรน็ว แต่ช่วงล่างง่อยกระรอก สักแต่เหยียดให้วาร์ป สุดท้ายวาร์ปไปต่างโลก

RIP
MG4 นี่ช่วงล่วงดีกว่ารถไม่เกินล้านทุกคันในตลาดแล้วนะครับ

ออฟไลน์ shando

คนเดียวกันครับ เห็นญาติโพสอาลัย ด้วยไอดีเฟสเดียวกันกับกลุ่มMG4

ไปส่องดู เจ้าตัวเพิ่งแต่งงานเดือนพฤศจิที่ผ่านมานี่เอง

ออฟไลน์ AgentMolder

RIP
MG4 นี่ช่วงล่วงดีกว่ารถไม่เกินล้านทุกคันในตลาดแล้วนะครับ
ดีกว่ารถไม่เกินล้าน แต่ไม่ได้ดีขนาดจะขับซิ่ง 170 อยู่ดีอ่ะนะ
2005 Toyota Vios 1st Gen
2012 Honda Civic FD
2018 Toyota Camry ACV70
2023 Toyota Yaris Cross
2024 Porsche 718 Cayman Style Edition