ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูค่าซ่อมรถ FCEV  (อ่าน 2849 ครั้ง)

มาดูค่าซ่อมรถ FCEV
« เมื่อ: มกราคม 09, 2024, 12:24:39 »
ใครโวยวายเปลี่ยนแบต BEV แพง (ปกติมันเปลี่ยนเป็นเซลหรือโมดุลได้ ยกเว้นชนเละเทะจนแบตเสียหาย ก็ต้องมาเช็คดูกัน) และมีความหวังใน FCEV เตรียมกระสุนเตรียมเงินในกระเป๋ารอซ่อม Fuel cell stack กัน

https://www.arenaev.com/fuel_cells_vs_ev_batteries_replacement_costs_shock-news-2285.php#:~:text=Let's%20kick%20things%20off%20with,fuel%20cell%20replacement%20at%20%24110%2C500.

ค่าซ่อมแสนกว่ายูโรจัดว่าไม่ธรรมดา  เคสนี้คงจบประมาณที่ฮุนไดเสนอ Nexo เปลี่ยนให้ในราคาดีล 8)

ปล 1. Hyundai ix35 Fuel Cell เป็นหนึ่งในรถ mass produced FCEV คันแรกๆที่ขายให้กับ public ทั่วไป ไม่ใช่รถงานวิจัย
https://www.hyundai.news/eu/articles/press-releases/hyundai-ix35-fuel-cell-undertakes-record-hydrogen-powered-drive.html

ปล 2. FCEV ในข้อตกลงการค้า FTA ทุกฉบับที่ไทยมี โดนภาษีนำเข้าเต็มๆ 80% จุกๆแบบไทยๆ 

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: มาดูค่าซ่อมรถ FCEV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2024, 13:08:21 »
ผมถามโง่ๆ แบบไม่ได้เข้าไปอ่านเนื้อข่าว Hyundai ix35 Fuel Cell ราคาตัวรถเท่าไหร่ แล้วซ่อมไป 1 แสนกว่ายูโร???

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2024, 16:52:17 »
ผมถามโง่ๆ แบบไม่ได้เข้าไปอ่านเนื้อข่าว Hyundai ix35 Fuel Cell ราคาตัวรถเท่าไหร่ แล้วซ่อมไป 1 แสนกว่ายูโร???

จากในข่าวคือลุงเยอรมันแกซื้อมา ได้ดีลราคา 50,000 ยูโรนิดๆ ครับ

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2024, 18:08:02 »
รถใหม่ราคาปกติ €65,000 (แต่เจ้าของรถได้ส่วนลดมาเหลือประมาณ €50,000)
โดนค่าซ่อมไป €103,764 คิดเป็นประมาณ 160% ของราคารถใหม่  :-X

ออฟไลน์ pim_cute

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2024, 20:02:12 »
วาสนาส่งไปถึงบ้านรึยัง? มาด้วยนะคุณ แล้วผมมีคำถามจะถามคุณต่อหน้า งานนี้สนุกแน่นอนรับประกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2024, 20:06:57 โดย pim_cute »

ออฟไลน์ PaPaMan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 08:42:05 »
วาสนาส่งไปถึงบ้านรึยัง? มาด้วยนะคุณ แล้วผมมีคำถามจะถามคุณต่อหน้า งานนี้สนุกแน่นอนรับประกันได้

หมายถึง ...
กระดาษตราครุฑป่าวครับ

อึ๋ยยยย ... :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 12:00:14 »

หมายถึง ...
กระดาษตราครุฑป่าวครับ

อึ๋ยยยย ... :-X :-X :-X

เมื่อคืนผ่านมาอ่านถึงกับต้องย้อนกลับไปดูว่ามีชนวนเหตุอะไรกัน .____.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 12:50:58 »

เ ส ร่ อ

กลัวจุงเบย คริก คริก คริก  ::) ::) ::)

น่าจะได้เห็นแล้วนะว่า ทุกครั้งที่ผมเปิดกระทู้ ไม่ว่ากระทู้จะเกี่ยวกับอะไร มันจะไอ้เสร่อเนิร์ดนี่เข้ามาป่วนตลอดเวลา รวมทั้งกระทู้ค่าใช้จ่ายซ่อม FCEV นี่ด้วย

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 13:03:23 »

เอาจริงๆ ถ้าจะจิดกัด กันแบบนี้ message ไปคุยส่วนตัวไหมครับ
อันนี้ยังไม่ได้พูดถึง bev หรือประเด็นเก่าๆกันเลยนะครับ

ผมเองไม่ใช่ fc คุณเรือบินนะ ไม่ได้รู้สึกดีบ้างในบางโพสของเขา
แต่มาเปิดวอ กันแบบนี้มันน่าเบื่อครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 13:08:13 »

เอาจริงๆ ถ้าจะจิดกัด กันแบบนี้ message ไปคุยส่วนตัวไหมครับ
อันนี้ยังไม่ได้พูดถึง bev หรือประเด็นเก่าๆกันเลยนะครับ

ผมเองไม่ใช่ fc คุณเรือบินนะ ไม่ได้รู้สึกดีบ้างในบางโพสของเขา
แต่มาเปิดวอ กันแบบนี้มันน่าเบื่อครับ

คุณเรียกร้องไปก็ไม่ได้ผลหรอกครับ เพราะไอ้เนิร์ด pimmy มันไม่กล้า message ครับ มันบล็อกไม่ให้ทุกคน message หามัน มันไม่กล้าตั้งกระทู้ตัวเองแต่มันจะไปป่วนกระทู้คนอื่นโดยไม่เคยดูว่ากระทู้หัวเรื่องเค้าคุยเถียงเกี่ยวกับอะไร แล้วมันก็จะพล่ามแต่เรื่องที่มันต้องการจะโพสอย่างเดียวไม่สนใจว่าต้องคุยเถียงตรงหัวเรื่องกระทู้  อย่าง กระทู้นี้เกี่ยวกับค่าซ่อม FCEV อย่างแพง แต่มันมาป่วนโพสบ้าบอของมันนี้ก็เห็นกันชัดๆละนะ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2024, 13:38:56 โดย เรือบินนะมีอยู่จริง »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 15:30:52 »

เฮ้ยผมบอกว่าวาสนา อย่าคิดไปไกลครับ แล้วอีกอย่างไม่ได้เป็นการจิกกัด แต่มันเป็นเรื่องระหว่างผมกับเขาแล้ว และผมมีสิทธิปกป้องสิทธิของตัวเองตามกฎหมายครับ เข้าใจด้วย ถ้าผมปล่อยให้เขาพูดโดยไม่ทำอะไรเลย จะกลายเป็นว่าผมยอมรับในสิ่งที่กล่าวหาและไม่เป็นความจริง

และผมก็พยายามพูดเพื่อไม่ให้เข้าใจแบบนั้นนะ อย่าคิดกันไปไกลนักสิครับ วาสนาๆ ใครจะคิดเป็นอะไร ผมไม่รู้
แต่คุณก็นะ ไม่น่าเลย ผมพยายามจะไม่บอกเหตุผล แต่ก็เอาเถอะ เดี๋ยวอีกฝ่ายจะระวังตัว แต่ก็ช่างมันเหอะ ผมไม่ได้จิกกัดหรอก แต่ผมเช็คว่าใช่ตัวคนเดียวกันหรือไม่กับสิ่งที่ผมส่งไป ตัวคนมันจะรู้อยู่แก่ใจ จึงส่งโค้ดลับที่เจ้าตัวเท่านั้นที่รู้ แต่หลายคนก็เดากันน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2024, 15:57:24 โดย pim_cute »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 15:41:18 »

เ ส ร่ อ

กลัวจุงเบย คริก คริก คริก  ::) ::) ::)

น่าจะได้เห็นแล้วนะว่า ทุกครั้งที่ผมเปิดกระทู้ ไม่ว่ากระทู้จะเกี่ยวกับอะไร มันจะไอ้เสร่อเนิร์ดนี่เข้ามาป่วนตลอดเวลา รวมทั้งกระทู้ค่าใช้จ่ายซ่อม FCEV นี่ด้วย

สงสัยจะมีวาสนา 2 และ 3 ตามไป ถ้ายังไม่เลิกพฤติกรรมแบบนี้นะ ระวังที่ทำงานไม่เอาไว้นะครับ ถ้ายังผิดซ้ำๆ ต่างกรรมต่างวาระนะ ติดเกาะจีนได้นะเออ
ผมเห็นแม่คุณ น้องสาวคุณ หรือรุ่นน้องที่ทำงาน ถ้าเขามาเห็นสิ่งที่คุณเขียนในกระทู้ โชว์รวย กก ญ เขาจะรู้สึกยังไง ผมก็กะอยู่ว่าจะส่งข้อความหาคนเหล่านี้เพื่อสืบไล่เช็คว่าใช่คนเดียวกันมีตัวตนจริงหรือไม่ ไว้รอหลักฐานจากทางกระทรวง de ว่ามัดตัวแน่นก่อน จะสืบต่อ

ผมก็กลัวผิดคนนะเออ ไม่อยากไปทำร้ายครอบครัวแสนสุข แต่ถ้าไม่ผิดตัว อันนี้สนุกแน่นอนครับ รอหน่อยนะครับ สวรรค์ทำงานช้า
ผมก็เตือนด้วยความหวังดี เพราะถ้ายังไม่เปลี่ยนพฤติกรรม ครั้งหน้าผมจะไม่บอกก่อนแบบนี้นะ ผมจะสืบต่อของผมเลยนะ ส่วนผลกระทบมันจะลุกลามเสียหายแค่ไหน ผมไม่สนแล้วนะ เพราะผมถือว่าผมต้องปกป้องสิทธิของตัวเอง

ปล ไม่กลัวก็ใส่มาอีกเยอะๆ ผมละชอบจริงๆ พวกไม่เกรงกลัวกฎหมายแบบนี้ อย่าให้เสียฟอร์มละ รออยู่ แต่ขอให้เป็นความจริงหน่อยนะ เท็จไม่เอานะ มันโกหกสังคม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2024, 16:23:18 โดย pim_cute »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 15:51:38 »
ออลืมไป ที่ผมปิดกล่องข้อความ ถ้าที่คุณกล่าวหาผมมา ผมจะโชว์หลักฐานให้ดูว่าความจริงมันคืออะไร ถ้ามันไม่ตรงกับที่คุณพูด มันก็นำเข้าข้อมูลอันเป็นเท็จได้สินะ อืม
หรือเรื่องผมไม่มีปัญญาซื้อรถ 1.6 ล้าน ผมแค่เอาใบซื้อขายรถที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ไปแสดงให้ดูว่าเกิน 1.6 ล้านนะ ก็พอ

เรื่องพวกนี้พิสูจน์ไม่ยากเลยครับ

แล้วก็เรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องส่วนตัวไม่ใช่เหรอ? ผมยังงงว่าเจ้าตัวยังพูดเรื่องประเด็นที่ถกเถียงกันอยู่ทำไม(เพื่อให้ตัวเองดูดีงั้นเหรอ?) ในเมื่อคนที่นอกประเด็นมาเรื่องส่วนตัว มันใครกันละ ใครมันเป็นคนพูดกันนะ งงกับเขาไหมละนั่น

เอาละจบแค่นี้ ผมได้คำตอบที่ต้องการแล้ว ยืดเยื้อแล้วเดี๋ยวจะเป็นการไปรบกวน จขก และคุณคนที่หาว่าผมจิกกัดอีก คงอยากจะคุยเรื่อง fcev กันต่อ บ้ายบาย จุ้บๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2024, 16:27:02 โดย pim_cute »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 16:42:47 »
อ้อลืมไปอีกเรื่อง อันนี้นอกเรื่องนะ พอผมพูดชื่อไปว่า จา-รุ-สิ-ระ-จึ้กๆ ก็มีคนมาถามผมว่าใช่พี่ซันไหม ผมพึ่งนึกขึ้นได้ว่า ซัน กระทรวง มันก็ จารุศิระ นี่นะ ไม่รู้ว่าหมายถึงคนเดียวกันหรือเปล่า 555+

ออนไลน์ Chicken Wings

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 16:51:29 »
เอิ่มจะฟ้องจะอะไรกัน ก็ไปคุยกันข้างนอกไหม มันเกี่ยวอะไรกับข่าวนี้เนี่ย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 17:02:33 »
เอิ่มจะฟ้องจะอะไรกัน ก็ไปคุยกันข้างนอกไหม มันเกี่ยวอะไรกับข่าวนี้เนี่ย

ก็อย่างที่บอกครับ ไอ้ห่านี้มันยังไม่รู้ตัวว่า ที่มันพล่ามมาเกี่ยวอะไรกับข่าวนี้  มันทำป่วนบ้าบออย่างงี้แทบทุกกระทู้เลยทีเดียว ::) ::) ::)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 17:07:42 »
ออลืมไป ที่ผมปิดกล่องข้อความ ถ้าที่คุณกล่าวหาผมมา ผมจะโชว์หลักฐานให้ดูว่าความจริงมันคืออะไร ถ้ามันไม่ตรงกับที่คุณพูด มันก็นำเข้าข้อมูลอันเป็นเท็จได้สินะ อืม
หรือเรื่องผมไม่มีปัญญาซื้อรถ 1.6 ล้าน ผมแค่เอาใบซื้อขายรถที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ไปแสดงให้ดูว่าเกิน 1.6 ล้านนะ ก็พอ

เรื่องพวกนี้พิสูจน์ไม่ยากเลยครับ

แล้วก็เรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องส่วนตัวไม่ใช่เหรอ? ผมยังงงว่าเจ้าตัวยังพูดเรื่องประเด็นที่ถกเถียงกันอยู่ทำไม(เพื่อให้ตัวเองดูดีงั้นเหรอ?) ในเมื่อคนที่นอกประเด็นมาเรื่องส่วนตัว มันใครกันละ ใครมันเป็นคนพูดกันนะ งงกับเขาไหมละนั่น

เอาละจบแค่นี้ ผมได้คำตอบที่ต้องการแล้ว ยืดเยื้อแล้วเดี๋ยวจะเป็นการไปรบกวน จขก และคุณคนที่หาว่าผมจิกกัดอีก คงอยากจะคุยเรื่อง fcev กันต่อ บ้ายบาย จุ้บๆ
รีบไปเปิดการรับข้อความสิเนอะ คริกคริกคริก 

อ๋อ กระทู้ รถ 1.6 ล้านนะหรอ เผอิญ ผมเปิดเป็นหัวเรื่องกระทู้ไงว่าคุณมันไม่มีปัญญามีสานาซื้อรถแค่ 1.6 ล้านบาท อยากเถียงแย้งว่ากูมีปัญญาก็เถียงกับตามหัวเรื่องสิ เอาหลักฐานมาโชว์สักหน่อยว่ากูมีเงินซื้อนะ มาพล่ามอะไรหัวข้อ fcev นี่หว่า  หัวข้อนี้เค้ากำลังคุยกันเรื่องค่าซ่อม FCEV ที่โคตรโหด ไอ้เนิร์ดเข้ามาออกทะเลป่วนเฉย ยังไม่รู้ตัวอีกด้วยนะ คริกคริกคริก

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 17:26:41 »

เ ส ร่ อ

สงสัยจะมีวาสนา 2 และ 3 ตามไป ถ้ายังไม่เลิกพฤติกรรมแบบนี้นะ ระวังที่ทำงานไม่เอาไว้นะครับ ถ้ายังผิดซ้ำๆ ต่างกรรมต่างวาระนะ ติดเกาะจีนได้นะเออ
ผมเห็นแม่คุณ น้องสาวคุณ หรือรุ่นน้องที่ทำงาน ถ้าเขามาเห็นสิ่งที่คุณเขียนในกระทู้ โชว์รวย กก ญ เขาจะรู้สึกยังไง ผมก็กะอยู่ว่าจะส่งข้อความหาคนเหล่านี้เพื่อสืบไล่เช็คว่าใช่คนเดียวกันมีตัวตนจริงหรือไม่ ไว้รอหลักฐานจากทางกระทรวง de ว่ามัดตัวแน่นก่อน จะสืบต่อ

ผมก็กลัวผิดคนนะเออ ไม่อยากไปทำร้ายครอบครัวแสนสุข แต่ถ้าไม่ผิดตัว อันนี้สนุกแน่นอนครับ รอหน่อยนะครับ สวรรค์ทำงานช้า
ผมก็เตือนด้วยความหวังดี เพราะถ้ายังไม่เปลี่ยนพฤติกรรม ครั้งหน้าผมจะไม่บอกก่อนแบบนี้นะ ผมจะสืบต่อของผมเลยนะ ส่วนผลกระทบมันจะลุกลามเสียหายแค่ไหน ผมไม่สนแล้วนะ เพราะผมถือว่าผมต้องปกป้องสิทธิของตัวเอง

ปล ไม่กลัวก็ใส่มาอีกเยอะๆ ผมละชอบจริงๆ พวกไม่เกรงกลัวกฎหมายแบบนี้ อย่าให้เสียฟอร์มละ รออยู่ แต่ขอให้เป็นความจริงหน่อยนะ เท็จไม่เอานะ มันโกหกสังคม

เ ส ร่ อ

ไอ้เนิร์ดนี้ช่างเด็กน้อยแบเบาะในเรื่องความสนุกแบบผู้ใหญ่ กก ญ  เรื่องเซ็กซ์นี่เรื่องธรรมชาติ  คือ คนที่สายที่กูทำอยู่เค้ารู้กันหมดละว่า กูคบ กิ๊กเปลี่ยนลองรสชาติลูกเรือที่บริษัทเป็นว่าเล่นทั้งฝั่งบิน narrow กับ wide body คือข่าวมันถึงๆกันหมดในบริษัท พวกลูกเรือเอาไปเม้าส์มอยกัน  เอาจริงๆนะ มีเงิน แต่งตัวดี หน้าตาโดนสเปคพวกนี้หน่อยแม่งก็เข้าหาเองแล้ว  จริงๆแล้วนะแบบกูนี่ธรรมดาไปเลย เพราะผบห. สายกูหนักกว่ากูอีก เค้าสนใจคนไหนก็เล่นโทรตรงติดต่อชวนทานข้าวเลย แต่ตามความสมัครใจ ถ้ามีแฟนมีผัวแล้ว หรือไม่ต้องการแบ็คดันการงานแบบนั้นเค้าก็ไม่บังคับ อีกไม่นานจะบินยุโรปตะวันออกกันละหลังเจอโรคเลื่อนเพราะโควิด บินไปทำงาน กูได้สบายฟินๆอีก  ประสบการณ์แนวนี้มึงไม่มีโอกาส ไม่มีปัญญาได้สัมผัสอยู่แล้ว   

วาสนาเสร่อไรวะ บ้าบอไประรานหาเรื่องครอบครัวใครไม่รู้ ระวังเจอเค้าฟ้องเละเทะจนไปโดนถั่วดำนะ คริกคริกคริก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2024, 18:03:55 โดย เรือบินนะมีอยู่จริง »

ออฟไลน์ Dante Haversham

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 17:50:34 »
พี่ลองเปิดกระทู้ทะเลาะกันดูมั้ย มันส์ดี   ;D ;D

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 21:05:05 »
พี่ลองเปิดกระทู้ทะเลาะกันดูมั้ย มันส์ดี   ;D ;D

เอาจริงๆนะ ผมไม่อยากให้เอะอะไรต้องเรียกพี่จิมหรอก

แต่คือถ้าตามปกติแล้ว ฟอนต์แดงตัวเท่าหม้อแกงมันต้องมาแล้ว (จริงๆก็ควรลงไปตั้งแต่รอบนู้นนนนนนแล้ว)

อันนี้คือลากกันยาวเป็นสิบๆตอบ ผมก็ได้แต่ถอนหายใจอะนะ

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2024, 11:06:31 »
ผมว่า FCEV มันก็อยู่ในช่วงกำลังพัฒนาอะนะครับ ตอนนี้เทคโนโลยีมันยังไม่คงที่เท่าไหร่ แต่จากที่มีหลายแบรนด์กระโดดเข้ามาเล่นมันก็ถือว่ามีอนาคตอยู่นะ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2024, 11:33:43 »
Fuel cell จากการนั่งเทียนส่วนตัวมองว่าเหมาะสมกับอยู่ในรถบรรทุกกับในสถานีไฟฟ้า
เพื่อจ่ายให้รถ bev มากกว่าครับ เพราะแรงดันแก๊สไฮโดรเจนที่สูงมาก ไม่เหมาะกับเอามาใช้ลืมแบบพี่ไทย  :-\

ในอนาคตอีกสักพักนึงนะครับ ที่ได้ไฮโดรเจนที่แทบจะฟรีแล้ว แต่ระยะ 5-10 ปีนี้ผมไม่ขอเล่นแล้วหนึ่งหละ  :-X
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 12, 2024, 04:12:09 »

รีบไปเปิดการรับข้อความสิเนอะ คริกคริกคริก 

อ๋อ กระทู้ รถ 1.6 ล้านนะหรอ เผอิญ ผมเปิดเป็นหัวเรื่องกระทู้ไงว่าคุณมันไม่มีปัญญามีสานาซื้อรถแค่ 1.6 ล้านบาท อยากเถียงแย้งว่ากูมีปัญญาก็เถียงกับตามหัวเรื่องสิ เอาหลักฐานมาโชว์สักหน่อยว่ากูมีเงินซื้อนะ มาพล่ามอะไรหัวข้อ fcev นี่หว่า  หัวข้อนี้เค้ากำลังคุยกันเรื่องค่าซ่อม FCEV ที่โคตรโหด ไอ้เนิร์ดเข้ามาออกทะเลป่วนเฉย ยังไม่รู้ตัวอีกด้วยนะ คริกคริกคริก

ถ้าอ้างถึง ก็หมายถึง คุยกับเจ้าตัวคอมเม้นที่อ้างถึง หวังว่าคงไม่เป็นปัญหาหรอกนะ ใครจะคุยเรื่องหัวข้อกระทู้ก็คุยไป ไม่เกี่ยวกันนี่ ผมไม่ได้ตอบกระทู้ลอยๆ แล้วนะ แต่อยากได้วาสนาเพิ่ม ผมมาพิสูจน์คำพูดเจ้าตัวว่าปากกล้า ขาสั่นรึป่าว ขอเยอะๆๆๆๆ moreๆๆๆ

พูดถึงเรื่องรถ 1.6 ล้าน จำได้ว่า พูดถึง tesla บอกคนอื่น แล้วทำไมตัวเองไม่ซื้อ tesla ละ atto 3 มันราคาไม่ถึง 1.6 ล้านนะ จะวัดอะไรเหรอ? วัดว่ารถใครแพงกว่ากัน แบบนี้งั้นเหรอ งง ถ้างั้นรถผมมันเกิน 1.6 ล้านอยู้แล้ว หวังว่าคงได้คำตอบแล้วนะ คงคิดว่าคนอื่นด้อยกว่าตัวเองเป็นอย่างเดียวสินะ เห้อออออ

อ้อ เรื่องครอบครัว ลืมหมาปอมไปอีกตัว ลืมไปได้ไงเนี่ย...โห่ ตายแล้วยังหว่า? ว่าแต่มันชื่ออะไรนะ
ได้อะไรดีๆ เยอะเลยละ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2024, 04:30:14 โดย pim_cute »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 12, 2024, 04:27:59 »

น่าเสียดายที่พลาด กระทู้โชว์กร่างรวย กก ญ แอร์ ไม่รู้จะลบไปทำไม นั่นคือตัวตนที่แท้จริงของ คนที่คุณก็รู้ว่าใคร สงสัยจะโมโหจัด เลยน็อตหลุดเลยทีเดียว 555+

แต่ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมถึง ออกมาเป็นเรื่อง กก ญ แอร์ได้ มันคงเป็นปมในใจละนะ นี่ก็งงเหมือนกัน ครั้งนี้ก็ไปกระตุกต่อมทางเพศมันอีกละ มาอีกละ โชว์ กก ญ โดยเฉพาะแอร์(ทำไมต้องแอร์น้า) แต่ดูมันภูมิใจมากนะ
 พูดใหญ่เลยดูสิ มันก็สนุกจริงๆ นั่นแหละ เหมือนมันจิตรึป่าวฟะ เดี๋ยวมันก็ดิ้นอีก ดูสภาพแล้ว ไอ้นี่มันหลอกง่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2024, 06:11:25 โดย pim_cute »

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 12, 2024, 05:16:05 »

อยากรู้จะตอบให้ ก็เพราะไปคุยข้างนอกมันโทษน้อย ในนี้มันโทษเยอะกว่าไง แล้วก็หาข้อมูลด้วย ไอ้นี่มันชอบโชว์ ลับหลังมันคงคุยไม่รู้เรื่อง ต่อหน้ามันก็จะเป็นผู้เป็นคนหน่อย เดี๋ยวภาพพจน์มันเสีย นี่ขนาดรู้เรื่องแล้วนะ ยังเข้าเรื่อง กก ญ อยู่เลยเหอะ

แล้วก็ ผมไม่ได้ตอบกระทู้ลอยๆ แล้วนะ อ้างถึงคอมเม้นไหน ผมก็คุยกับเจ้าตัวคนนั้นแหละ ไม่เกี่ยวกับข่าว ใครจะคุยเรื่องหัวข้อกระทู้ ผมก็ไม่ได้ไปรบกวนแล้วนี่ คุณข้ามไปได้เลยถ้าเรื่องไหนไม่เกี่ยวกับคุณ(ถ้าไม่ชอบคุณจะอ่านทำไมละ? ผมไม่ได้อ้างถึงคุณ) แค่มีคอมเม้นผมคั่น ไม่น่าเปลืองเนื้อที่อะไรนะ
แต่ จขกท เขาก็ตอบผมอยู่นะ ตอบเยอะกว่า fcev อีกแน่ะ ได้อะไรเยอะอยู่นะ ขนาดบอกว่าวาสนานะ ยังเข้าใจว่าเป็นเรื่องไม่ดีเลย หรือผมทำ จขกท ฟุ้งซ่านไปละ 555+ งั้นก็เสียใจด้วยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2024, 05:57:46 โดย pim_cute »

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 12, 2024, 06:01:25 »
ใครสนใจเรื่อง fcev ข้ามคอมเม้นผมไปได้เลย อย่าอ่าน เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน (ผมทำธุระส่วนตัว)
แค่นี้น่าจะไม่รบกวนแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2024, 06:08:30 โดย pim_cute »