ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 13 มกราคม 2023  (อ่าน 2328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dej_SAVAGE

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ มาสายนิดหน่อยครับ  พอดีเห็นข่าวตามเพจต่างๆว่า กระบะไฟฟ้าจากจีน จะเข้ามา  พี่ๆคิดว่าจะเข้ามาชิงพื้นที่อันดับ 3-4 ได้ไหม ดูสาวกจีนค่อนข้างมั่นใจ(มั่นหน้า)พอสมควรว่า จะมาแย่งเจ้าตลาดได้  ถ้าแย่งได้จริงๆ จะมาแย่งในกลุ่ม กระบะโดยสาร 4 ประตู หรือว่า รถส่งของครับ

และเงื่อนไขที่ว่า รถevนำเข้าต้องตั้งไลน์ประกอบในไทย ผลิตคืน เขาให้เวลาเท่าไรในการตั้งโรงงานขาย และคิดว่า แบรนด์จีนที่เข้ามา แบรนด์ใดจะรอด ในช่วง 5-10ปี

ขอบคุณครับ
ฟิ๊วๆ

ออฟไลน์ Pongvit

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีสนใจ X4 F26 เครื่องดีเซล B47 ฝาเล็ก วิ่งมาแล้ว 13x,xxx ครับ

รถน่าใช้อยู่ไหมครับ เห็นว่าต้องดูแลเรื่องโซ่ไทม์มิ่ง

พี่ๆมีแนะนำ อู่ซ่อม อู่สี เพราะตัวรถสีขาวต้องเก็บรอยนิดหน่อยครับ และแนะนำร้านซ่อมล้อแม็กซ์ด้วยครับ พอดีเจ้าของขูดฟุตบาทมาทั้ง 4 ล้อเลยครับ

ใน กทม. และ ปริมณฑลครับ ตั้งงบประมาณเก็บงานตัวรถไว้สัก 1-1.5 แสนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kob7447

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

อยากจะหารถมาใช้แทนโตโยต้า CHR hybrid ในปลายปีหรือต้นกลางปีหน้าครับเพราะจะเกษียณแล้วเลยอยากจะได้รถที่ใหญ่ขึ้นและขึ้นลงได้สบายหน่อยครับหลักๆจะใช้ในการเที่ยวขึ้นเหนือล่องใต้ไปตีกอล์ฟใส่จักรยานตอนนี้ผมอายุ 55 บางครั้งจะมีพ่อแม่ไปด้วยต่างจังหวัดท่านอายุ 80 กว่าครับ

CHR เป็นรถที่ใช้อยู่แล้วก็ชอบมากครับรถอีกคันที่ใช้อยู่คือ Audi A4 avant

รถทั้งสองคันที่ซื้อได้คำแนะนำจากทีมงานซึ่งก็ไม่ผิดหวังครับชอบทั้งคู่เลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ElonMuch

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
1. ช่วงล่าง ฟิลลิ่งการขับขี่รถกระบะสมัยก่อน เช่น วีโก้ กับสมัยนี้ เช่น รีโว้ แตกต่างกันไหม สบายขึ้นไหม ยังมีอาการท้ายเด้งอีกไหมครับ
2. ช่วงล่าง ฟิลลิ่งการขับของ ppv เช่น ฟอร์จูนเนอร์ กับกระบะ hilux แตกต่างกันไหม
3. รถโมเดล global กับรถ local ขายในภูมิภาค คุณภาพแตกต่างกันไหม แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ปล.1 อาทิตย์ที่แล้วผมถามซื้อรถอะไรดี
ผมตัดสินใจขับ vigo คันเดิมไปก่อน (ทีมงานแนะนำให้ขับคันเดิม)
ปล.2 เป็นข้าราชการครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kob7447

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

อยากจะหารถมาใช้แทนโตโยต้า CHR hybrid ในปลายปีหรือต้นกลางปีหน้าครับเพราะจะเกษียณแล้วเลยอยากจะได้รถที่ใหญ่ขึ้นและขึ้นลงได้สบายหน่อยครับหลักๆจะใช้ในการเที่ยวขึ้นเหนือล่องใต้ไปตีกอล์ฟใส่จักรยานตอนนี้ผมอายุ 55 บางครั้งจะมีพ่อแม่ไปด้วยต่างจังหวัดท่านอายุ 80 กว่าครับ

CHR เป็นรถที่ใช้อยู่แล้วก็ชอบมากครับรถอีกคันที่ใช้อยู่คือ Audi A4 avant

รถทั้งสองคันที่ซื้อได้คำแนะนำจากทีมงานซึ่งก็ไม่ผิดหวังครับชอบทั้งคู่เลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GIFT.T

• Newbie
  • *
สวัสดีวันเด็กครับ พี่ๆ HeadlightMag ทุกท่าน มีเรื่องจากจะรบกวนสอบถามครับ ปีนี้คุณแม่อายุครบ 60 ว่าจะทำพวกประกันสุขภาพให้ท่าน พอจะมีประกันเจ้าไหนแนะนำไหมครับ เป็นประกันสุขไปเลย หรือประกันชีวิต+ประกันสุขภาพแบบไหนดีกว่ากันครับ ดอกเบิ้ยประกันตกปีละประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ความเสี่ยง/ความมั่นคงของบริษัท บริษัทประกันชีวิตมีความมั่นคงมากกว่าบริษัทประกันวินาศภัยครับ ส่วนจะซื้อแบบไหนต้องดูรายละเอียดของ product ซึ่งเยอะมาก ต้องดูที่ตรงกับความต้องการของตัวเอง