ผู้เขียน หัวข้อ: Alphard ใหม่ใครได้รถแล้วบ้างครับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
Alphard ใหม่ใครได้รถแล้วบ้างครับ
« เมื่อ: มกราคม 17, 2024, 18:51:22 »
ผมจองของศูนย์ toyota buzz ไว้วันเปิดตัววันที่ 2 ตอนนี้เซลโทรมาว่ารถเข้ามาเดือนนี้คันเดียวเลย
น่าจะเลื่อนส่งมอบไปไม่มีกำหนด

ใครได้รถแล้วบ้างครับ หรือของผมช้าคนเดียวครับ

ใครใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง นุ่ม เงียบไหม เล่าสู่กันฟังบ้างสิครับ

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
Re: Alphard ใหม่ใครได้รถแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2024, 19:27:43 »
ผมจองไปตั้งแต่ก่อนเปิดตัว พอเปิดตัวไม่ถึง 1 สัปดาห์ ศูนย์โทรมาบอกว่ารถพร้อมส่งแล้ว แต่พอดีผมเปลี่ยนใจเอาสีอื่น เลยขอผ่าน จนป่านนี้เลยยังไม่ได้รถเลยครับ 😂😂 แต่อาทิตย์ที่แล้วแจ้งคอนเฟิมว่าเดือนหน้าจะได้รถแล้วครับ แต่ยังไม่ได้กำหนดวันว่ารถมาถึงเมื่อไหร่ ก็รอดูอยู่ครับว่าจะได้จริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ chawanan

• **
Re: Alphard ใหม่ใครได้รถแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2024, 20:15:45 »
แจ้งจองตัวทอปสีขาวกับศูนย์แถวบ้านไปตั้งแต่ก่อนเปิดตัวสามเดือน ป่านนี้ยังไม่มีวี่แวว :(

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2024, 20:15:52 »
รุ่นใหม่ เท่าที่ดูจากป้าย ผมเจอแต่รถเกรย์  :P :P :P :P

ออฟไลน์ Mmoshimoshii

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2024, 22:49:24 »
ได้ vellfire รถ 0 toyota ครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2024, 07:02:32 »
ถึงว่าเห็นตัวจริงน้อยมากๆ
นึกว่าคนไม่ชอบ ที่แท้จองนานนี้เอง
เมื่อวันก่อนพึ่งขับเจอเวล์ไฟล์ ผมว่าดูป็นผู้ใหญ่มากๆ น้องๆอัลพาร์ทเลย

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2024, 08:23:51 »
นึกว่าคนไม่ชอบ ที่แท้จองนานนี้เอง
เมื่อวันก่อนพึ่งขับเจอเวล์ไฟล์ ผมว่าดูป็นผู้ใหญ่มากๆ น้องๆอัลพาร์ทเลย

ขนาดเซลล์โตโยต้าเองยังบอกเลยครับถ้ารีบใช้รถให้ไปซื้อเกรย์เลย เพราะรถศูนย์ขนาดจองช่วงปลายปีที่แล้วยังรอถึง 2025 เลย

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2024, 11:13:18 »
ตัวนี้นำเข้าจากไหนครับ หรือประกอบในไทยครับ

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2024, 11:47:29 »
ตัวนี้นำเข้าจากไหนครับ หรือประกอบในไทยครับ

นำเข้าทั้งคัน (CBU) จากญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2024, 15:11:17 »
เห็นในคลับบอกว่า รถศูนย์ถูกตัดขายให้เกรย์ วิน-วิน ได้กำไรทั้งคู่ ไม่รู้จริงเท็จอย่างไรนะครับ
ผมก็รอเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้เหมือนกัน แต่ไม่รีบ กะว่าถ้าราคาลงมาใกล้เคียงกับโฉมที่แล้วค่อยซื้อ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2024, 15:51:10 »
เห็นในคลับบอกว่า รถศูนย์ถูกตัดขายให้เกรย์ วิน-วิน ได้กำไรทั้งคู่ ไม่รู้จริงเท็จอย่างไรนะครับ
ผมก็รอเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้เหมือนกัน แต่ไม่รีบ กะว่าถ้าราคาลงมาใกล้เคียงกับโฉมที่แล้วค่อยซื้อ

อันนี้มีจริงครับ เพราะเกรย์บางเจ้าก็เอารถศูนย์ไปขาย

แต่เข้าใจว่าตัดขายราคาปกติเลยครับ เพราะเห็น vellfire รถศูนย์มันราคา 4.3 ล้าน แล้วเกรย์เอาไปขายต่อ 4.9 ล้าน

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2024, 17:07:26 »
ถ้าตัวศูนย์หรือบริษัทแม่ในไทยทำจริง ถือว่าแย่มากเลยนะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2024, 18:03:07 »
ถ้าตัวศูนย์หรือบริษัทแม่ในไทยทำจริง ถือว่าแย่มากเลยนะครับ
ตามที่ผมคิดคือเกรย์เหล่านั้นก็เข้าไปจองเหมือนคนทั่วไปนี่แหละครับ พอได้รถก็มาขายต่อเหมือนพวก resell สินค้าแฟชั่นอะไรพวกนั้น เพราะรถศูนย์ออฟชั่นเยอะกว่ารถเกรย์ เอามาขายต่อกำไร 7-8 แสนยังได้เลย

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2024, 07:07:30 »

ขนาดเซลล์โตโยต้าเองยังบอกเลยครับถ้ารีบใช้รถให้ไปซื้อเกรย์เลย เพราะรถศูนย์ขนาดจองช่วงปลายปีที่แล้วยังรอถึง 2025 เลย

โห... คิวยาวจัดๆเลยครับ
แสดงว่าคนรอซื้อรุ่นนี้กันเยอะเลย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2024, 08:22:55 »

โห... คิวยาวจัดๆเลยครับ
แสดงว่าคนรอซื้อรุ่นนี้กันเยอะเลย

โฉมนี้ TMT เปิดราคามาไม่แพงโดดแถมออฟชั่นเยอะกว่าเกรย์หลายอย่าง ไม่แปลกถ้ายอดจองจะเยอะครับ และรอบนี้ชิงเปิดตัวเร็วด้วยเลยกวาดยอดจองไปเยอะ

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2024, 14:28:39 »
ได้ vellfire รถ 0 toyota ครับ

สอบถามหน่อยครับ พอจะมีวิธีsetระบบเมมโมรี่เบาะไหมครับ ผมกดsetแล้วมีเสียงยืนยัน แต่ทำไมพอลองขยับเบาะ กดเลขแล้วเบาะมันก็ไม่กลับเข้าที่
หรือต้องไปปลดล็อคระบบกับศูนย์ก่อน
กับอีก1คำถาม ใต้กระจกมองข้างที่เป็นโดมอยู่กับกล้อง360องศา มันคือไฟเวลคัมไลท์ไหมครับ ถ้าใช่ทำไงให้ติดอ่ะครับ
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ akarachaiw40

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2024, 16:07:50 »
เกรย์มีเพียบแต่ราคาโครตแพง และมีเครื่อง 2.4turbo ที่อัตตราสิ้นเปลือง 7-8โลลิตร ใครรอไม่ไหวจัดเลยครับ เห็นแว่วๆ 5 ล้านแต่ (มีส่วนลดพิเศษ)