ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ benz c200 และชุดแต่ง C63 AMG ครับ  (อ่าน 19936 ครั้ง)

ออฟไลน์ manyfriend

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ benz c200 และชุดแต่ง C63 AMG ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 01:34:29 »
ปิดกระทู้ เนื่องจากเจ้าของกระทู้โดนแซว  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 21:57:39 โดย manyfriend »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ benz c200 และชุดแต่ง C63 AMG ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 01:43:12 »
ของเพื่อนผมมีอยู่ 2 คันแต่งเป็น C63AMG 1คัน ของแท้ทั้งคันเลย กับ ใส่บราบัสแท้ทั้งคัน
ลองหาดูใน BMWsociety ครับ เบนซ์ป้าย กค4444 กทม คันสีขาว  กับ  อะไรไม่รู้ 444 กทม คันสีเทา 2คันนั้นหมดไปเป็นล้านเหมือนกัน

ของแท้นี่แพงมากๆถ้าจะเล่นไม่แน่ใจจริงๆ บ้านมันอยู่แถวรัชดา มันมีร้านที่มันทำรถอยู่แถวนั้น มันบอกว่าร้านนั้นรับสั่งชุดแต่งชุดkit ของแท้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ เดี๋ยวค่อยถามมาให้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเกี่ยวกับ benz c200 และชุดแต่ง C63 AMG ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:05:14 »
-ชุดแต่ง c63 AMG ที่ผมเข้าใจไม่ผิด คือเป็นการแต่ง รุ่น c200 เลียนแบบ ตัว C63 ใช่ไหมครับ เพราะจริงๆแล้ว C63 นี่เครื่องแรงกว่าเยอะ
...เข้าใจถูกแรวครับ เครื่องc63 แท้นั้น เครื่องv8 แรงม้าประมาณ450psที่6800r/minครับ 0-100km/h ประมาณ4.5วิ  1/4ไมล์ ได้ประมาณ12.5วิที่ความเร็วหระมาน180km/h

- ชุดแต่งที่เค้าขายกัน นี่เป็นของปลอมหรือของแท้ครับ แล้วหาได้จากที่ไหนบ้าง พอทราบราคาประมาณไหมครับ
...ชุดแต่งpartแท้รอบคัน ราคา2xx,xxxครับ

ล้อแท้ amg style6 ขอบ18 ราคา1xx,xxxครับ

เบรค amg หน้า6pot หลัง4pot ราคา1XX,XXXครับ

ชุดแต่งpartปลอมราคาประมาน 2 3หมื่นนะครับ ถ้าจำไม่ผิด ให้แค่กันชนหน้าหลัง สเกิร์ทข้าง2อัน รวมเป็น6ชิ้น (ทำสีพร้อมติดตั้ง)

- ถ้าผมสนใจจะแต่งแบบนี้ ควรซื้อ benz รุ่นไหนดีครับ ควรจะเอาตัว classic แล้วมาแต่งดีไหม (ผมไม่ได้คำนึงถึงพวก อุปกรณ์ภายในเท่าไรนัก)
...งั้นก็ซื้อรุ่นclassic โลดเลยครับ ราคาต่างจาก av เยอะทีเดียว หรือไม่ก็ optionมากขึ้นมาหน่อยก็ el เอาไปแต่ง amg ครับ

- หากนำไปแต่งจะมีผลข้างเคียงอะไรไหมครับ
...อันนี้น่าจะมีครับ เท่าที่ทราบมา แต่หมดเป็นส่วนๆไปครับ เช่นเปลี่ยนล้อมา พวกระบบช่วงล่างต่างๆก็จะหมดประกันครับ แต่ในส่วนอื่นจะยังอยู่

ข้อมูลผิดพลาดอย่างไร ขออภัยด้วยนะครับ ตอบเท่าที่รู้ครับผม
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:09:49 »
ถ้าต้องการข้อมูลเชิงลึก ตามลิงค์นี้เลยครับ

http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/board,46.0.html

มีพี่ๆหลายคนแต่งสวยๆเยอะ โดยเฉพาะพี่ชัย นี่แต่งเกือบจะแปลงเป็น c63 amg สมบูรณ์แล้วมั้งครับ ขาดแค่เบาะนั่งamg อย่างเดียว
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:04:19 »
แต่งไปก็ไม่มีผลเสียอะไรหรอกครับ ถ้าใช้ของแท้ทั้งคัน
เสียอย่างเดียวก็คือเสียเงินบานเลย ขึ้นอยู่กับความต้องการของเราว่าอยากให้มันออกมาแท้แค่ไหน

ถ้า Aeroparts รอบคัน กับลุคภายนอกก็ตามที่คุณ Kanade ว่าไว้
แต่ถ้าจะเอาให้แท้กันทั้งคันยกเว้นเครื่องกับเกียร์ ก็ต้องเตรียมเงินไว้เป็นล้านครับ
แล้วก็ต้องทำใจกับรถที่ช่วงล่างแข็งขึ้น ขับยากขึ้นเพราะต้องระวังมากขึ้นด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:33:09 »
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
ผมกะแต่งแค่รูปลักษณ์ภายนอกครับ ไม่ปรับแต่งอะไรเลย ทำให้มันดูเตี้ยลงดูสปอร์ตขึ้นเฉยๆครับ แบบนี้ค่าใช้จ่ายเท่าไรพอทราบไหมครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:08:02 »
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
ผมกะแต่งแค่รูปลักษณ์ภายนอกครับ ไม่ปรับแต่งอะไรเลย ทำให้มันดูเตี้ยลงดูสปอร์ตขึ้นเฉยๆครับ แบบนี้ค่าใช้จ่ายเท่าไรพอทราบไหมครับ
ถ้าไม่อะไรมาก ไปหาร้านทำสเกิตชื่อดังๆ เอาแบบไป(รูปใหญ่ๆ จะได้ถอดแบบง่ายๆ)
ให้เขาถอดแบบ แล้วให้เขาทำให้ก็ได้ครับ ไม่กี่หมื่นเอง
ท่อคู่ก็ไม่น่าจะเท่าไหร่ ร้านนอกนะครับ
เบรค ถ้าเอาแค่สวยหาแค่คาลิปเปอร์มาใส่ก็พอ
ล้อนี่ต้องของแท้อย่างเดียวแล้วล่ะครับ
ทั้งหมดนี่คือเอาแค่สวยนะครับ ไม่เกิน 2 แสนครับ
แพงล้ออย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:45:38 »
ของแท้

ได้อากาศพลศาสตร์เต็มๆครับ เค้าค้นคว้า วิจัยมาแล้วอย่างดี
แรงกด เกาะถนนขึ้น แหวกอากาศดีขึ้น

แต่ราคาไม่สมเหตุสมผลครับ

ถ้าแต่งเอาสมรรถนะ ก็แนะนำให้ใช้ของแท้
ถ้าคิดว่าแต่งเครื่อง ลงล้อ ทำช่วงล่างมาหมดแล้ว
อยากได้สมรรถนะที่ดีขึ้นไปอีกขั้น
จัดเลยครับ

แต่ถ้าขับเอาเท่ เหยียบไม่เกิน140
ของก๊อปเถอะครับ เอาเงินไว้ลงล้อสวยๆยางดีๆ หรือเติมน้ำมันดีกว่า

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 16:43:02 »
คันเทาเปลี่ยนเป็น Wald แล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 20:22:32 »
อยากทราบว่าถ้าแค่เปลี่ยน part รอบคัน ทำท่อคู่ สองอัน อาจจะไม่ต้องออกหมดก็ได้ และโหลดให้เตี้ยลงอีกหน่อย ค่าใช้จ่ายจะแพงไหมครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 21:21:42 »
ของแท้แพงเอาการอยู่ครับ ท่อแท้ก็แพง

แต่มันมีของก็อปราคาไม่แรงครับ แสนนึงน่าจะครบ ทุกอย่างครับ แต่แม็กปลอมหายากนะ

ออฟไลน์ Fergie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 20:53:06 »
ของบางอย่างสับขาหลอกก็ได้ครับ ไม่ต้องของแท้ทุกอย่างครับ อิอิอิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 21:04:48 »
โอ้ พี่ชัยมาไกลถึงนี่เชียวครับ ผมกำลังจะสอยชุดแต่งละครับจากที่พี่แนะนำมาอะ