ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่มีสายพานอยู่ในน้ำมันเครื่อง เราสามารถดัดแปลงเป็นโซ่แทนได้มั้ยครับ  (อ่าน 4014 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ทำได้ครับ แต่คุ้มไหม ต่างหากคือคำถาม

ถ้ากลัวเครื่องพัง เพราะเรื่องสายพานทามมิ่ง แต่ก็ต้องลงทุน ลงเงินเยอะ ก็ไม่คุ้ม

ป้องกันได้โดย เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง เป็นระยะๆ แค่นี้ก็ช่วยได้แล้ว ในงบไม่ได้แพงเลย ดีกว่าไปโมดิฟาย

ถ้าคิดจะโมดิฟายตรงนี้ ผมยก K มาใส่ จบๆ เลย

ปล.รถผมก็สายพานจุ่มน้ำมัน เช่นกัน แต่ไม่มี H นะ

สอบถามเพิ่มเติม มันเป็น defect เฉพาะบางคัน หรือเป็นปัญหาที่ต้องเจอแน่ๆ ครับ

ช้าเร็วก็ต้องเจอ ครับ

เหมือนรถมอเตอร์ไซต์เกียร์ออโต้ เดี๋ยวนี้เขาพกสายพาน CVT ใต้เบาะกันแล้ว เผื่อขาดกลางทาง

ฉันใดก็ฉันนั้น