ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Jimny 5ประตู เปิดตัวที่ประเทศอินโดฯ  (อ่าน 2452 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Suzuki Jimny 5ประตู เปิดตัวที่ประเทศอินโดฯ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2024, 14:38:24 »
แล้วไทยจะนำเข้ามามั้ยครับ

ออฟไลน์ Adios2nd

• Jr. Member
  • **
Re: Suzuki Jimny 5ประตู เปิดตัวที่ประเทศอินโดฯ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2024, 15:10:46 »
ราคา...ไม่น่าคบเลยอ่ะ ล้านกว่าทั้งงั้น

Re: Suzuki Jimny 5ประตู เปิดตัวที่ประเทศอินโดฯ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2024, 15:13:00 »
ราคา...ไม่น่าคบเลยอ่ะ ล้านกว่าทั้งงั้น
ขายโมเดลล้วนๆเลยครับ

ออฟไลน์ Adios2nd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2024, 15:15:38 »

เอาอะไรตรงไหนมาแพงอ่ะ...

ราคาอินเดีย ไม่ใช่แถวๆ 5 แสนเหรอครับ?
แปลว่าอันนี้ นำเข้า รึประกอบอินโดเนี่ย?

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2024, 19:46:58 »

ราคาอินเดีย ไม่ใช่แถวๆ 5 แสนเหรอครับ?
แปลว่าอันนี้ นำเข้า รึประกอบอินโดเนี่ย?
ผมไม่แน่ใจว่าประกอบอินโด หรือนำเข้าจากอินเดีย แต่เหมือนอินโด ก็คันละล้านต้นๆ

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2024, 13:09:57 »
ราคานี้เหมาะสมดีแล้วครับ เฉพาะกลุ่มดี ราคาไม่ตกดี คนทั่วไปใช่ว่าจะซื้อมาขับเล่นอยู่แล้ว รถขับ4 คันเล็ก

ออฟไลน์ Stwois

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2024, 10:48:19 »
อินโดนำเข้ามาทั้งคันจากอินเดีย ได้สิทธิภาษี
แต่ถ้านำเข้าจากอินเดียมาไทย ตัวแพงแน่นอน เรามีBOIสิทธิภาษีแค่อะไหล่ แต่CBU เสียแพงกว่าครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2024, 15:56:51 »

ผมไม่แน่ใจว่าประกอบอินโด หรือนำเข้าจากอินเดีย แต่เหมือนอินโด ก็คันละล้านต้นๆ
  ประกอบที่โรงงานในประเทศอินเดีย    แล้วนำเข้ามาขายที่อินโด      ในไทยมีตัวขาย 5 ประตูแล้วบางเกรย์บางเจ้าราคาเริ่มที่  2 ล้าน นิด  ๆ 

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2024, 20:38:39 »
ราคานี้เหมาะสมดีแล้วครับ เฉพาะกลุ่มดี ราคาไม่ตกดี คนทั่วไปใช่ว่าจะซื้อมาขับเล่นอยู่แล้ว รถขับ4 คันเล็ก

+1 รถดูมีเกรดดีครับ การที่มันเฉพาะกลุ่ม
ยังคิดอยู่เลยว่า ต่อให้รถขายแสนปลายๆ คนก็บ่นอยู่ดี นี่ขายแบบราคาจับตลาดบนไปเลย จบเรื่องดี จับเกรดคนเล่นไปในตัว