ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาสที่ HONGQI จะเข้ามาทำตลาดไหมครับ  (อ่าน 1453 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
มีโอกาสที่ HONGQI จะเข้ามาทำตลาดไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2024, 14:29:16 »
เนื่องจากปัจจุบันค่ายจีน เข้ามาทำตลาดในบ้านเรากันมาก เข้าใจว่าส่วนมากเป็น EV กัน แต่คิดว่าเป็นไปได้ไหมครับ ที่ยี่ห้ออย่าง Hongqi ซึ่งก็มีตัว EV อยู่บ้าง จะเข้ามาทำตลาดในบ้านเรา อาจจะไม่เน้นขายเอาจำนวน

ส่วนตัวคิดว่าพอมีกลุ่มลูกค้าอยู่นะครับ อาจจะมีคนสนใจนำเข้ามาขายเหมือนแบรนด์พรีเมี่ยมอื่นๆ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: มีโอกาสที่ HONGQI จะเข้ามาทำตลาดไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2024, 16:31:20 »
ไม่มีครับ

รอดูแค่ avatr ก่อนว่ากระแสเป็นยังไง แต่เครือ geely ตัว premium brand กำลังมาปลายปี ครับ ถ้าไปได้สวย อนาคตอาจจะมาก็ได้

แต่ ณ ปัจจุบัน ยังไม่ได้ยินแพลนเลยครับ