ผู้เขียน หัวข้อ: ++คลิปวิดีโอ Nissan Ellure แทนที่ Tiida ไทยมีส่วนร่วมออกแนวคิดการพัฒนา ++  (อ่าน 6245 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ไม่ได้หมายความว่าชาวไทยจะช่วยออกแบบ L12F 100% นะ แต่ไทยเป็น 1 ในประเทศแหล่งเก็บข้อมูลรถ C-Car คันใหม่
บางคนคิดว่าไทยมีความสำคัญขนาดนั้นเลยหรือ อันที่จริงคอมแพคท์ซีดานตลาดใหญ่จะกระจุกตัวที่ อเมริกา จีน และเอเชีย ไม่ใช่ยุโรป
ถ้าตัวรถพัฒนาถูกจริตคนไทย ส่วนใหญ่มักจะถูกจริตกับคนอเมริกันด้วย รวมถึงในเอเชียด้วย

เรียกว่างานนี้ไม่มีตลาดญี่ปุ่นเอี่ยวเลย ซึ่งถ้าเน้นเอาใจญี่ปุ่น 100% ผลก็คือ Tiida แบบที่เราเห็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 16:51:09 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวยมากๆ เลยครับ แถมดูแล้วรู้สึกเหมือนนิสสันยังสามารถต่อยอดอะไรออกไปได้อีก
ในรุ่นอื่นๆ นอกจาก L12F หลังคาดูดีมากๆ ที่ตอนผลิตจริงอาจไม่ได้แบบนี้ ใช้กล้อง
มองด้านข้าง แทนกระจกแจ่มมาก น่าจะทำออกมาขายจริงๆ ได้แล้ว หุหุหุ เพราะดูไฺฮเทค
ไม่มีกระจกให้ต้านลมดี

ออฟไลน์ 2k

อืมมม ผมว่ารถต้นแบบไม่น่าทำให้ภายนอกภายในออกมาล้ำยุคขนาดนั้นเลยครับ เพราะคนที่เห็นแล้วจะตั้งความคาดหวังไว้สูงแต่พอตัวจริงออกมามันแตกต่างกับต้นแบบมากๆพาลให้เสียความรู้สึกได้ เอาแบบพอดีๆไม่รู้สึกเหมือนโดนหลอกจะดีกว่า ผมคิดงี้น่ะครับ  :)

ใต้คันเกียร์นั้นนอกจากจะใข้สายไฟทั้งหมดแทนที่ระบบที่ใช้อยู่ในยปัจจุบันด้วยเทคโนโลยีอีกหลายทศวรรศข้างหน้า ไม่น่าจะเป็นไปได้เลยที่จะเว้นรูช่องว่างข้างใต้เกียร์เหมือนแท่นรองเขียนบนโต๊ะพับได้ขนาดนั้น แต่ถ้าทำได้จริงต้องถูกใจกลุ่มคนเลี้ยงหมามากๆแน่ครับ ประตูตู้กับข้าวเปิดกว้างขึ้งลงสบายโคตรรรรรรร จะเอาโกลเด้นลูกช้างสองตัวขึ้นรถก็หมูๆ มีชิวาว่าตัวจ้อยก็เดินเล่นในรถลอดรูสนุกเลย ประตูนี่ผมว่าจะเป็นไม้ตายที่ร้ายกาจในการดันจุดเด่นด้านภายในกว้างขวางอย่างดีเลย ยิ่งถ้ามีออฟชั่นเก้าอี้พิเศษสำหรับผู้สูงอายุเลื่อนขึ้นลงได้อีกนะ โตโยต้าหรือฮอนด้าโดนนิสสันตีเป็นรูโบ๋แน่  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผลิตออกมาเร็วๆ น้าค๊าบบบบบบบ  :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ say anything

• Full Member
สวยคร้าบบ ว่าแต่ L12F จะทำตลาดในญี่ปุ่นมั้ยครับ หรือทำตลาดโลกอย่างเดียว

สวยคร้าบบ ว่าแต่ L12F จะทำตลาดในญี่ปุ่นมั้ยครับ หรือทำตลาดโลกอย่างเดียว

ทำตลาดแทน Bluebird Sylphy ครับ
รวมถึงในจีนด้วยจ้า

ออฟไลน์ prai

ผมรู้สึกว่ามันมีกลิ่นอาย 370Z อยู่นะ
เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ถ้าลดความคมของเส้นสายเพื่อขายจริง

มันจะเป็นยังไงน๊า

ไฟท้าย เส้นข้าง คงไม่เฉียวขนาดนี้แน่

ประตูบานตู้กับข้าว ถ้าใช้จริงจะสะดวกหรือเปล่านะครับ (นึกว่าถ้ามันมีขึ้นมาจริงๆ มันจะสะดวกหรือเปล่า ของจริงคงไม่ใช่แน่นอน)
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Eddy5659

สวยจริงๆ ชอบมากมาย ขอให้มาเถอะสวยขนาดนี้ไม่สนรถยุโรปแย้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถ้าลดความคมของเส้นสายเพื่อขายจริง

มันจะเป็นยังไงน๊า

ไฟท้าย เส้นข้าง คงไม่เฉียวขนาดนี้แน่

ประตูบานตู้กับข้าว ถ้าใช้จริงจะสะดวกหรือเปล่านะครับ (นึกว่าถ้ามันมีขึ้นมาจริงๆ มันจะสะดวกหรือเปล่า ของจริงคงไม่ใช่แน่นอน)

ไฟท้าย ผมว่าน่าจะคมแบบนี้ได้ครับ เพราะไฟท้ายทรงก้ามปูของ Juke ก็คมเปรี๊ยะแบบนี้เลย แปลว่า
ด้าน production ไม่มีปัญหาถ้าจะทำโคมแบบนี้

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
ถ้าตัวขายจริงรูปร่างภายนอกออกมาสวยแบบนี้แทบไม่ผิดเพี้ยน ผมว่ายอดขายถล่มทลายแน่ๆ
ผมคนหนึงล่ะที่จะซื้อโดยไม่ต้องรอรีวิวเลย ขอเอาสวยอย่างเดียว ;D

ออฟไลน์ boyce

"ถ้าตัวรถพัฒนาถูกจริตคนไทย ส่วนใหญ่มักจะถูกจริตกับคนอเมริกันด้วย รวมถึงในเอเชียด้วย"
.... เห็นจะจริงครับ แต่พอผลิตให้ไทยใช้ "ตัดโน่นตัดนี้ออกไปเยอะแยะเลย.... ???" เป็นทุกยี่ห้อเลย
ว่าไหมครับ..  :-[

ออฟไลน์ 6162002

อืมมม ผมว่ารถต้นแบบไม่น่าทำให้ภายนอกภายในออกมาล้ำยุคขนาดนั้นเลยครับ เพราะคนที่เห็นแล้วจะตั้งความคาดหวังไว้สูงแต่พอตัวจริงออกมามันแตกต่างกับต้นแบบมากๆพาลให้เสียความรู้สึกได้ เอาแบบพอดีๆไม่รู้สึกเหมือนโดนหลอกจะดีกว่า ผมคิดงี้น่ะครับ  :)

คิดเหมือนกันเลยครับ ตั้งแต่ตอนดู Volvo S60 ละเอิ๊ก

ถ้า Ellure ตัวจริงกได้แบบนี้ แปะตรา Infiniti ขายยังได้เลยมั้งนี่ *-*

ออฟไลน์ neuro

ให้ Nissan ทำ infinity ในไทย เหมือนพี่โตทำ Lexus มั่งจัง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าอยากรู้ว่าเส้นสายคันจริง จะมาในแนวไหน
เปิดวีดีโอนี้ดูอีกรอบ แล้วมองไปที่ฝาผนัง......

ภาพ CG ของ เวอร์ชันใกล้เคียงความจริง จะอยู่ในละแวกนั้น..

หุหุ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ถ้าอยากรู้ว่าเส้นสายคันจริง จะมาในแนวไหน
เปิดวีดีโอนี้ดูอีกรอบ แล้วมองไปที่ฝาผนัง......

ภาพ CG ของ เวอร์ชันใกล้เคียงความจริง จะอยู่ในละแวกนั้น..

หุหุ

5555 พี่จิมมี่มาใบ้ให้ด้วย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

หุหุ

5555 พี่จิมมี่มาใบ้ให้ด้วย

มีคลิปวิดีโอที่เห็นภาพ CG คันสีเทาชัด ๆ ด้วยนะ อิอิ