ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยไปงาน Goodwood Festival of Speed ขอคำแนะนำครับผม  (อ่าน 901 ครั้ง)

ออฟไลน์ boost

• Sr. Member
ขอสอบถามท่านที่เคยไปงาน Goodwood Festival of Speed ครับ

1. การซื้อ TICKET เขาจะส่งตั๋วเข้างานมาที่เมืองไทยให้เราเหรอครับ เพราะผมทำไปถึงหัวข้อที่ว่า Please choose a delivery address นึกว่ามี online แล้วไปขึ้นตั๋วหน้างาน
2. มีสถานที่พักโรงแรมใกล้ๆแนะนำไหมครับ เพราะผมตั้งใจจะเข้าไปสองวันติดกันครับ หรือควรเลือกห้องพักตามที่แนะนำในหัวข้อ Hospitality ของweb เลยครับ
3. ขอคำแนะนำอื่นๆในการเตรียมตัวไปร่วมงานนี้ด้วยครับ
2020 CIVIC fc RS 1.5
2017 Mirage GLS-LTD
2015 NAVARA VL auto 4wd
2012 almera V auto
2008 camry acv40 2.4
1991 A31 Rb25det set bo TD06-24v
1990 A31 2JZ GTE 5speed M/T
1984 SUPRA A60 1JZ GTE M/T

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
Re: มีท่านใดเคยไปงาน Goodwood Festival of Speed ขอคำแนะนำครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2024, 06:57:36 »
รอติดตามบรรยากาศครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ saran_1st

• Full Member
Re: มีท่านใดเคยไปงาน Goodwood Festival of Speed ขอคำแนะนำครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2024, 08:56:25 »
ผมไม่เคยไปงานนี้ครับ แต่เคยไปพวก Event Motorsport อื่นๆที่ Silverstone, Brands Hatch ขออนุญาตแชร์เท่าที่พอทราบดังนี้

1. เห็นในเว็บบอกว่าจะได้รับตั๋วประมาณ 5 วันก่อนหน้า Event เลย เผลอๆอาจจะไม่มี International Shipping ครับ (ส่วนใหญ่ Event พวกนี้เน้นคนพื้นที่ครับ  ;D)
เมล์ถาม Ticket Office ก่อนดีกว่าครับว่าออก E-Ticket ให้ได้ไหม หรือจะให้เราถือ Reference number / Email ไป Collect ตั๋วหน้างาน

2. Hospitality ดูดีมากเลยครับ แต่ไม่แน่ใจนะครับ เหมือนจะไม่รวมห้องพักค้างคืนเลยครับ (มีแต่อาหาร, ที่นั่งพักระหว่างวัน, ตั๋ว ฯลฯ ไม่รวมห้องพัก)
หรือถ้าพักที่อื่นๆใกล้ๆ อย่างพวก Pub ที่มี Accommodation / B&B ด้วยระวังเจอห้องน้ำรวมนะครับ ดูดีๆว่าห้องเป็น Ensuite รึเปล่า

3. อย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ  ;D
แอบไปเจอมาว่า ถ้าขับรถในรายการดังต่อไปนี้ไป มีที่พิเศษให้จอดด้วยครับ
https://www.goodwood.com/globalassets/motorsport/fos/2024/product-build/2024-performance-parking-guide.pdf
'95 Subaru Impreza EJ20 auto
'95 Subaru Legacy EJ25
'01 Subaru Impreza Bugeye GDB
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2024, 11:47:24 »
ทำไมรุ่นที่จอดยี่ห้ออื่น เขียน any model  แต่rolls royce เขียน any rolls royce

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2024, 10:48:53 »
ทำไมรุ่นที่จอดยี่ห้ออื่น เขียน any model  แต่rolls royce เขียน any rolls royce

น่าจะเป็น Gimmic ของงานหรือเปล่าครับ
เพราะ RollsRoyce ก็เป็นตำนานของ UK และ Goodwood ก็เหมอืนกันบ้านเกิดของ RollsRoyce เองด้วย..

"Despite it being an entirely new location for Rolls-Royce manufacturing, Goodwood has a strong historical connection to the brand. Sir Henry Royce, one of the company’s founders, lived less than 10 miles away in the charming village of West Wittering from 1917 until his death in 1933."

ออฟไลน์ artart

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2024, 11:56:42 »
ขอสอบถามท่านที่เคยไปงาน Goodwood Festival of Speed ครับ

1. การซื้อ TICKET เขาจะส่งตั๋วเข้างานมาที่เมืองไทยให้เราเหรอครับ เพราะผมทำไปถึงหัวข้อที่ว่า Please choose a delivery address นึกว่ามี online แล้วไปขึ้นตั๋วหน้างาน
2. มีสถานที่พักโรงแรมใกล้ๆแนะนำไหมครับ เพราะผมตั้งใจจะเข้าไปสองวันติดกันครับ หรือควรเลือกห้องพักตามที่แนะนำในหัวข้อ Hospitality ของweb เลยครับ
3. ขอคำแนะนำอื่นๆในการเตรียมตัวไปร่วมงานนี้ด้วยครับ
1. ตั๋วส่งมาให้ถึงไทยเลยครับ
2. ไม่ได้พักใกล้ๆเลยครับ
3. ไปช่วงเช้าหน่อยก็ดีครับ ถ้าไปสายรถติดทางเข้าหนักมากครับ ต้องพึ่ง Google map หาทางเลาะเข้าไปครับ