ผู้เขียน หัวข้อ: มีเวบไหนทำสรุปรถทั้งหมดในงานmotor showแบบเป็นตัวหนังสือบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 1221 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
เหมือนที่เวบนี้เคยทำตอนนี้ไม่มีแล้ว เห็นมีแต่ทำเป็นวีดีโอทั้งนั้นเลย

ที่เป็นเขียนก็เหมือนข่าวPRรถใหม่ๆไม่กี่รุ่น ส่วนตัวชอบอ่านมากกว่า อยากรู้ว่ารวมๆคุ้มที่จะไปเดินดูมั้ย

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
ทำคลิป น่าจะง่าย สะดวกกับผู้ผลิตมากกว่า

การเขียนบทความให้สละสลวย แบบ HLM ทำ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยนะครับ

ส่วนตัว ชอบอ่านเป็นบทความมากกว่าดูคลิปครับ

ออฟไลน์ off_033

เดี๋ยวนี้้ต้องทำงานแข่งกับเวลา

งานเขียนรูปเยอะ  รายละเอียดเยอะ  กว่าจะออกได้อย่างน้อย 1-2 วัน

เจ้าอื่นอัดคลิปเช้า  บ่ายๆตัดต่อเอาลงได้ละ  งานแบบนี้งานเขียนอาจจะไม่เหมาะครับ 

เพราะจริงๆมันก็เหมือนๆกันทุกเจ้าอยู่ที่ใครจะนำเสนออะไรมากกว่า

ออฟไลน์ SM.

คนชอบดูมากกว่าชอบอ่านด้วยครับ กลายเป็นสื่อที่ให้อ่านค่อยๆน้อยลงไป

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ทำคลิป น่าจะง่าย สะดวกกับผู้ผลิตมากกว่า

การเขียนบทความให้สละสลวย แบบ HLM ทำ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยนะครับ

ส่วนตัว ชอบอ่านเป็นบทความมากกว่าดูคลิปครับ

ทำคลิป มันเสียเวลาไปเปิดดูครับ

ทำเป็นตัวหนังสือ ง่ายกว่า(สำหรับคนทำ) และ เข้าใจง่ายกว่า(สำหรับคนอ่าน) ครับ

แค่ตอนนี้ คนทำคอนเท้นแบบนี้ ในเว็บนี้ อาจจะไม่มี หรือ ไม่พร้อม (ผมไม่ทราบ)

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

อยากให้มีเหมือนกันครับ ส่วนตัวยังชอบ text มากกว่า vdo อาจเพราะเราเลือกอ่านได้
และบนความที่คนเขียน เขียนเก่งๆ มันสนุกในตัวของมัน ไม่มีปัญใจเรื่อยน้ำเสียง หรือการตัดต่อมาเกี่ยวข้องกัน

ออฟไลน์ AgentMolder

งานเล่าเรื่องราว กึ่งข่าวสารแบบนี้ วิดีโอทำง่ายกว่า เร็วกว่า เห็นภาพชัดกว่า มันก็เปลี่ยนไปตามยุคสมัยแหล่ะครับ

เพียงแต่ว่าผมรู้สึกว่า HLM นำเสนอในด้าน วิดีโอ ยังสู้เจ้าอื่นไม่ได้เลย ทั้งที่ข้อมูลแน่น แต่พอดูแล้วกลับน่าเบื่อชอบกล บางช่อง YTB ทั่วไป กลับดูสนุกกว่า ทั้งที่ข้อมูลไม่แน่นเท่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com