ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ไหนมีford mustangให้ลองบ้างครับ  (อ่าน 1222 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ศูนย์ไหนมีford mustangให้ลองบ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2024, 16:13:17 »
เห็นโปรน่าสนใจเลยอยากลองขับก่อน มีใครรู้บ้างมั้ยครับว่าศูนย์ไหนในกทม.หรือใกล้เคียงมีตัว2.3ให้ลองtest driveบ้าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
Re: ศูนย์ไหนมีford mustangให้ลองบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2024, 00:02:35 »
เห็นโปรน่าสนใจเลยอยากลองขับก่อน มีใครรู้บ้างมั้ยครับว่าศูนย์ไหนในกทม.หรือใกล้เคียงมีตัว2.3ให้ลองtest driveบ้าง ขอบคุณครับ

มีแต่ให้ไปลงทะเบียนรอติดต่อกลับครับ แนะนำไปเช่าขับทั้งวันเลยวันนึงดีกว่า ตอนนี้มีโปรรถเช่าเยอะด้วย อยากให้ลองขับแล้วชอบจริงๆค่อยซื้อ ไม่งั้นได้จอดเก็บ ไม่ก็จบที่เต๊นท์แน่ๆครับ ที่แนะนำเพราะขนาดเต๊นท์เองยังเจอ จองออนไลน์รับรถไปไม่กี่วัน อยากเปลี่ยน ยอมขาดทุนก็มีครับ

Re: ศูนย์ไหนมีford mustangให้ลองบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2024, 02:54:21 »

มีแต่ให้ไปลงทะเบียนรอติดต่อกลับครับ แนะนำไปเช่าขับทั้งวันเลยวันนึงดีกว่า ตอนนี้มีโปรรถเช่าเยอะด้วย อยากให้ลองขับแล้วชอบจริงๆค่อยซื้อ ไม่งั้นได้จอดเก็บ ไม่ก็จบที่เต๊นท์แน่ๆครับ ที่แนะนำเพราะขนาดเต๊นท์เองยังเจอ จองออนไลน์รับรถไปไม่กี่วัน อยากเปลี่ยน ยอมขาดทุนก็มีครับ

โอ้ ขนาดนั้นเลย
ขอทราบเหตุผลได้มั้ยครับว่าทำไม หรือเพราะมันใหญ่ขับในเมืองลำบากหรือยังไงคนับ

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2024, 22:46:17 »
เพราะใหญ่ครับ

ส่วนใหญ่ เน้นถ่ายให้เล็ก ดูเพรียว สปอร์ต ของจริงประมาณ series 5 เลยครับ ลูกค้าผมขับในเมือง แถวสุขุมวิท บอกขับไม่ถนัด ไม่ชินตำแหน่งเบาะนั่ง มันไม่ได้ให้ความรู้สึกเหมือนรถ คูเป้ตราดาวหนะครับ ตอนรับรถ วนๆในเต้นท์ไม่มีปัญหา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2024, 09:03:34 »
เพราะใหญ่ครับ

ส่วนใหญ่ เน้นถ่ายให้เล็ก ดูเพรียว สปอร์ต ของจริงประมาณ series 5 เลยครับ ลูกค้าผมขับในเมือง แถวสุขุมวิท บอกขับไม่ถนัด ไม่ชินตำแหน่งเบาะนั่ง มันไม่ได้ให้ความรู้สึกเหมือนรถ คูเป้ตราดาวหนะครับ ตอนรับรถ วนๆในเต้นท์ไม่มีปัญหา

ขอบคุณครับ คิดว่าจะเอามาวิ่งมอเตอร์เวย์ไปกลับกทม.-ระยองเป็นหลัก แต่แบบนี้คงต้องไปหาลองขับก่อน เพราะถ้าใหญ่มากน่าจะจอดคอนโดลำบาก

ออฟไลน์ nobody123

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันนี้ เวลา 00:46:08 »
จากคนที่ลอง Mustang คันที่คุณบอกแล้ว และมี BM ราคา 2.5 M (ราคาเท่ากันทั้งในและต่างประเทศ)
ถ้าคิดว่ารถที่สหรัฐขายคันละ เริ่มต้นล้านกว่า จะขับดีเหมือนรถสปอร์ตที่แพงกว่าเป็นหลายเท่าตัวแล้ว (คุณเองก็เคยเขียนราคาในเว็บนี้) คุณมีความคาดหวัง/จินตนาการคลาดเคลื่อนไปเยอะเลย

และผมจะช่วยตอบคำถามให้นะ
คือ ค้นเว็บ/ถามฟอร์ดไทยแลนด์ ดีกว่า
มาถามในนี้ เกิดคนเขาบอกศูนย์ที่ไกลที่อยู่คุณ แล้วจริงๆมันมีให้ลองใกล้ที่อยู่ ไม่เดินทางเปล่าหรือ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 08:43:12 โดย nobody123 »