ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา mini countryman ตัวปัจจุบัน  (อ่าน 2082 ครั้ง)

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
สอบถามปัญหา mini countryman ตัวปัจจุบัน
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2024, 18:03:17 »
กำลังสนใจ countryman highland ปลายอายุสุดๆแล้ว (ปลายปีนี้เปิดตัวตัวใหม่แน่นอน)
อยากจะถามว่ามีปํญหาอะไรไหมครับ ชอบรุ่นนี้เพราะชอบรูปทรงกับช่วงนี้มี MSI 10 ปี วิ่งไม่เยอะครับ ปีละหมื่นโล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CMaN20

Re: สอบถามปัญหา mini countryman ตัวปัจจุบัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2024, 09:25:28 »
กำลังสนใจ countryman highland ปลายอายุสุดๆแล้ว (ปลายปีนี้เปิดตัวตัวใหม่แน่นอน)
อยากจะถามว่ามีปํญหาอะไรไหมครับ ชอบรุ่นนี้เพราะชอบรูปทรงกับช่วงนี้มี MSI 10 ปี วิ่งไม่เยอะครับ ปีละหมื่นโล
ขอบคุณครับ

มันมีBSI10ปี เรื่องปัญหาต่อให้มีก็ไม่น่าห่วงอะไรครับ. ไปลองก่อนนะครับ ช่วงล่างมันแข็งได้ใจมาก ผมเคยจะซื้ออยู่ แต่สุดท้ายไปจบที่ xc40.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ aleebahbah

Re: สอบถามปัญหา mini countryman ตัวปัจจุบัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2024, 11:00:14 »
แอบสนใจเหมือนกันครับ เห็นช่วงนี้โปรค่อนข้างดี ให้ MSI 10ปี ประกันภัย 3 ปี

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2024, 15:50:24 »
BSI 10 ปี มันคือ service ตามรอบ ของตามที่กำหนดครับ น้ำมันเครื่อง กรอง น้ำมันเบรค ผ้าเบรค ใบปัดน้ำฝน ประมาณนี้ เล็กน้อยมากๆ

แต่ BSI 10ปี แปลว่า warranty มีแค่ไม่เกิน 5ปี หลังจากนี้ ตัวใครตัวมันครับ

ออฟไลน์ aleebahbah

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2024, 16:41:01 »
BSI 10 ปี มันคือ service ตามรอบ ของตามที่กำหนดครับ น้ำมันเครื่อง กรอง น้ำมันเบรค ผ้าเบรค ใบปัดน้ำฝน ประมาณนี้ เล็กน้อยมากๆ

แต่ BSI 10ปี แปลว่า warranty มีแค่ไม่เกิน 5ปี หลังจากนี้ ตัวใครตัวมันครับ
เท่าที่สอบถามมา MSI 10ปี Warranty 5 ปี ครับ 

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2024, 22:46:58 »
ขอบคุณครับ

มันมีBSI10ปี เรื่องปัญหาต่อให้มีก็ไม่น่าห่วงอะไรครับ. ไปลองก่อนนะครับ ช่วงล่างมันแข็งได้ใจมาก ผมเคยจะซื้ออยู่ แต่สุดท้ายไปจบที่ xc40.
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2024, 17:26:59 »
อาจจะตอบไม่ตรงคำถาม แต่ผมว่าถ้าลองขับแล้วชอบ โดยเฉพาะช่วงล่าง ผมว่าจัดได้เลยครับ

ภรรยาผมเคยได้ลองขับ CTM โฉมที่แล้ว นางบอกว่าชอบ ช่วงล่างแอบแข็งแต่พอรับได้ อาจเป็นเพราะนางมองว่า mini เป็นรถในฝันของนาง (และของสาวหลายๆคน)
แต่สุดท้ายก็ไม่ได้เลือก เพราะเงื่อนไขตอนนั้นแทบจะไม่ได้อะไรเลย นอกจาก MSI 3 ปี กับประกันชั้น 1

ตอนนี้นางขับ Forester ขับอย่างมั่นใจและมีความสุข ทั้งระบบขับ 4 ช่วงล่างเกาะถนน (นางบอกว่าแอบแข็งนะ แต่ก็น้อยกว่า CTM ชัดเจน) ภายในกว้าง พื้นรถสูงขับไม่ต้องระวัง
ถามนางไปว่ายังอยากได้ CTM อยู่ไหม นางตอบทันทีว่าไม่เอาแล้ว

ต่อมา นางมาแอบถามว่า CTM มี กล้อง 360 ไหม มีขับ 4 ไหม (นั่นแน่ แอบลังเล  ;D) พอตอบว่าไม่มี นางก็ทำปากเบะ แล้วก็เดินจากไป แล้วก็ไม่ถามอีกเลย  ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner Champ, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK, Swift

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2024, 09:26:53 »
อาจจะตอบไม่ตรงคำถาม แต่ผมว่าถ้าลองขับแล้วชอบ โดยเฉพาะช่วงล่าง ผมว่าจัดได้เลยครับ

ภรรยาผมเคยได้ลองขับ CTM โฉมที่แล้ว นางบอกว่าชอบ ช่วงล่างแอบแข็งแต่พอรับได้ อาจเป็นเพราะนางมองว่า mini เป็นรถในฝันของนาง (และของสาวหลายๆคน)
แต่สุดท้ายก็ไม่ได้เลือก เพราะเงื่อนไขตอนนั้นแทบจะไม่ได้อะไรเลย นอกจาก MSI 3 ปี กับประกันชั้น 1

ตอนนี้นางขับ Forester ขับอย่างมั่นใจและมีความสุข ทั้งระบบขับ 4 ช่วงล่างเกาะถนน (นางบอกว่าแอบแข็งนะ แต่ก็น้อยกว่า CTM ชัดเจน) ภายในกว้าง พื้นรถสูงขับไม่ต้องระวัง
ถามนางไปว่ายังอยากได้ CTM อยู่ไหม นางตอบทันทีว่าไม่เอาแล้ว

ต่อมา นางมาแอบถามว่า CTM มี กล้อง 360 ไหม มีขับ 4 ไหม (นั่นแน่ แอบลังเล  ;D) พอตอบว่าไม่มี นางก็ทำปากเบะ แล้วก็เดินจากไป แล้วก็ไม่ถามอีกเลย  ;D ;D ;D

ประเด็นที่ทำให้  CTM ถูกลืมไปจากบ้านผมก็เป็นเรื่อง option

ที่ราคา 2ล.  ขับดี หน้าตาน่ารักโดนใจ แต่อุปกรณ์ช่วยเหลือน้อยไปหน่อย เราเลยได้แต่มองรถคนอื่นบรถนน