ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Crown  (อ่าน 4071 ครั้ง)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Toyota Crown
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 18:09:16 »
อยากจะสอบถามดังนี้ครับ พยายามหาข้อมูลแล้วยังไม่ค่อยเก็ทเท่าไหร่ครับ

1. ตัว S200 นี่เป็นโมเดลใหม่เลยใช่มั้ยครับ ไม่ใช่เป็นแค่ตัวปรับโฉมจาก S180 ใช่มั้ยครับ
เพราะผมรู้สึกว่า มันไม่ค่อยจะต่างกันเลย

2. ราคาเท่าไหร่ครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ หาราคาอ้างอิงไม่ได้เลยจริงๆ ครับ

3. มันสามารถเข้าศูนย์โตโยต้า เพื่อเข้ารับการดูแลรักษาได้มั้ยครับ?
ถ้าไม่ได้หมายความว่า ต้องกลับไปซ่อมบำรุงที่เกย์ใช่มั้ยครับ?

4. วันนั้นเห็นข่าว Lexus CT200h เห็นว่าภาษีนำเข้ารถไฮบริดมันเหลือไม่เท่าไหร่
เลยอยากทราบมันเหลือเท่าไหร่ครับ เพราะสนใจ Crown hybrid ครับ

5. อยากถามคุณจิมมี่ว่าเคยลองขับมาหรือยังครับ? ตัว S200 นะครับ ถ้าลองแล้วความสึกเป็นอย่างไรบ้างครับ
ต่างจาก เทียน่า คัมรี่ มากมั้ยครับ? หรือต่างจาก Mercedes E-class มากมั้ยครับ?

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขอขอบคุณทุกคำตอบมากๆ ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Toyota Crown
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 20:07:38 »
เคยแต่เข้าไปนั่ง ตอนอยู่ญี่ปุ่น ครับ นั่งในโชว์รูมที่ Midland Square ที่ Nagoya แค่นั้นเลย
และผมชอบนะ กับบรรยากาศข้างในของ Crown  รุ่นนี้ถือว่าเปลี่ยนโฉมใหม่ทั้งคัน แต่สร้างขึ้นบนพื้นฐานจากรถรุ่นก่อนครับ

ราคาอ้างอิง เปิด http://toyota.jp/Crown แล้วคลำหาในภาษาญี่ปุ่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวจะเจอครับ

ไม่เคยขับครับ เลยบอกไม่ได้ เพราะถ้าเคยขับ คงเอามาทำรีวิวแล้วละ