ผู้เขียน หัวข้อ: เคยลองวิธีเอาไม้รองล้อจัดการกับรถที่ใส่Pจอดขวางกันไหมครับ?  (อ่าน 7871 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ปกติผมฝากรถไว้ที่จอดรถตรงสุขุมวิท พื้นที่ๆผมจอดจะเป็นที่รู้กันว่าแถวหลังสุดใส่ P ได้แต่ถ้ามาทีหลังแล้วแถวต่อมาต้องเข้าเกียร์ว่างไว้ไม่งั้นรถคันหลังออกไม่ได้ เมื่อวานนี้ก็มีปัญหาครับผมจอดรถแถวหลังสุดจะออกรถกลับบ้านซีวิคสีขาวที่จอดขวางเข็นเท่าไหร่ก็ไม่ไป ยามที่เฝ้าบอกว่าเป็นของนักศึกษามาจอดเมื่อเช้าคงจะมาใหม่เลยไม่รู้เรื่องเลยว่าต้องปลดเกียร์ว่าง แต่ลุงแกว่าแกมีวิธีรับมือโดยไม่ใช้ตะเข้ลาก แกจัดแจงหาไม้ทรงกลมท่อนเล็กๆมา 4 ท่อนเอามารองใต้ล้อ 4 ข้าง ลองถามดูแกว่าเอารองแล้วเข็นรถขึ้นบนไม้แล้วรถมันจะไถลออกไปได้แกลองมาแล้วได้ผลแน่นอน ยังไม่ทันได้พิสูจน์วิธีของแกเจ้าของรถมาพอดี น้องนักศึกษาสาวหมวย ผิวขาว ตาโตล่อตาล่อใจหัวงูมาพอดี รอดตัวไปที่เมื่อวานผมไม่รีบไม่งั้นอีหมวยซวยแน่ๆ   ;D

เคยมีใครลองวิธีเอาไม้สอดไต้ล้อนี้ไหมครับ? เหมือนกับว่าจะใช้จังหวะที่ล้อให้ตัวได้นิดหนึ่งให้ล้อไต่ขึ้นบนไม้แล้วไหลลงไปอีกด้านด้วยน้ำหนักของตัวรถเอง ไม่รู้วิธีนี้จะทำให้สลักคันเกียร์หักไหม  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ทำไมไม่ขอเบอร์เค้าไว้เลยละครับเพื่อครั้งหน้าต้องมาเข็นอีก :P :P
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
นึกภาพ (น้อง) ไม่ออกครับ
ขอภาพ (น้อง) ประกอบด่วน  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ทำไมไม่ขอเบอร์เค้าไว้เลยละครับเพื่อครั้งหน้าต้องมาเข็นอีก :P :P

ถูกต้องนะครับผม

^^

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
ใช้ครับนึกภาพไม่ออกว่าวิธีนี้เป็นยังไง แต่ก็อยากทราบครับ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"

+1 ครับ อิอิ  ;D
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ prai

ใช้ครับนึกภาพไม่ออกว่าวิธีนี้เป็นยังไง แต่ก็อยากทราบครับ

55

ออฟไลน์ udis

อ่านแล้วไม่ได้สนใจไม้รองล้อเลยครับ ว่ามันจะใช้งานได้ไหมครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ !LiLo!

ชมรมคนหูดำ ณ HLM *0*

ป.ล.เคยเจอเคสนี้ตอนไปจอดรถรอพี่สาวครับ เป็นนักศึกษาเหมือนกัน ขับออดี้มาขวางปุ๊บไม่รู้เจ๊แกรีบไปไหน ยังไม่ทันไปดู หายแว๊บไปแล้ว = =แถมใส่เบรคมือด้วยนี่สิ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ jones

เปงผมๆจีบไปแล้ว :D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ 2k

ถ้าไม่มีแฟนก็ไม่ปล่อยให้รอดไปหรอกครับ ขับรถมาเองด้วยโสดแน่ๆจะติววิชามารยาทรถยนต์ตัวต่อตัวเลยเชียว   ;D

แต่ผมมีแฟนนี่แล้วน่ะซี่๊ ที่รีบๆนี่เพราะไปรับแฟนด้วยแหละ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 1212312121

กระทู้ออกทะเลซะงั้น อิอิ

ออฟไลน์ relaxtion

• Newbie
  • *
น่าเสียดายนะครับมีแฟนแล้ว
 :'(
 ;D

ออฟไลน์ kasuya

แล้วถ้าเจอ Prius จอดขวางอยู่จะทำไงดีละครับพี่น้อง

ออฟไลน์ akkavit

เจอเยอะนะครับแบบนี้  ไม่รู้จะขับรถเป็นกันไปทำไม

ออฟไลน์ Fly to dream

น้องครับ น้องจอดใส่ P เอาไว้พี่ออกไม่ได้  วันหลังไม่ต้องเอารถมาแล้วนะ

เดี๋ยวจะไปรับไปส่งเอง  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สรุปแล้ว นี่มันกระทู้หัวงูนี่หว่า

เอ้า มางูด้วยคนคร้าบ.......
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
น้องครับ น้องจอดใส่ P เอาไว้พี่ออกไม่ได้  วันหลังไม่ต้องเอารถมาแล้วนะ

เดี๋ยวจะไปรับไปส่งเอง  ;D ;D ;D

ไอเดียแหล่มครับๆๆๆๆ

;P
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ท่าทางน้องคนนี้จะล่าตาล่อใจบรรดาหัวงูจริงๆด้วย  ;D

ออฟไลน์ FlavorWheel

คำเตือน ### คำตอบกรทู้นี้เหมาะสมสำหรับ 18+ ครับ

ยังไม่ทันได้พิสูจน์วิธีของแกเจ้าของรถมาพอดี น้องนักศึกษาสาวหมวย ผิวขาว ตาโตล่อตาล่อใจหัวงูมาพอดี รอดตัวไปที่เมื่อวานผมไม่รีบไม่งั้นอีหมวยซวยแน่ๆ   ;D

ถ้าไม่มีแฟนก็ไม่ปล่อยให้รอดไปหรอกครับ ขับรถมาเองด้วยโสดแน่ๆจะติววิชามารยาทรถยนต์ตัวต่อตัวเลยเชียว   ;D

แต่ผมมีแฟนนี่แล้วน่ะซี่๊ ที่รีบๆนี่เพราะไปรับแฟนด้วยแหละ  :-*

ตกลงรีปหรือไมรีบกันแน่เนี่ย เลือกเอาซักทาง ซีครับ

..........จะเด็ดที่เดียว เสีย(ว)ทั้งคู่ ครวรคิดดูอยู่ไม่นาน
พอดอกตูมแยมตระการ ดอกบานก็คงแห้งโหย ..........

สงสัยถ้าวันหลังมาจอดขวางอีกต้อง ....ยกล้อ(รถ).....

รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ 2k

ปกติแล้วตอนเย็นต้องรีบกลับบ้านไปเตรียมตัวรับแฟนก่อนครับ ดังนั้นตอนเย็นจะเสียเวลาไมได้เด็ดขาดแม้แต่นาทีเดียวเพราะตรงไปแยกบางนารถติดมากกกก แต่วันที่เจอผมไม่ต้องรีบเพราะแฟนเลิกดึกพอดีกะว่าถ้าเจ้าของรถไม่มาก็จะขึ้นรถไฟฟ้าไปแล้วมาเอารถทีหลังแทน  :)

ผมเป็นหนึ่งในพลพรรคกองทัพงูเห่า มีโอกาสก็จ้องมองสาวๆเด็กๆแต่ในหัวจัยคงไว้ให้แฟนสุดที่รักคนเดียว ดูแต่ตามือไม่ต้องจ้า  :-*

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากออกนอกเรื่องครับแต่ก็คงเยอะพอแล้ว ว่าแต่ที่จอดรถนี่ตรงไหนของสุขุมวิทหรือครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แต่ละคนนี่ เคยทำงานอยู่ โรงงานผลิตเครื่องครัวตราหัวม้าลายกันใช่ไหม?

ภาชนะหุงต้มกันจริงจริ๊งงงงงงง

ออฟไลน์ Fly to dream

แต่ละคนนี่ เคยทำงานอยู่ โรงงานผลิตเครื่องครัวตราหัวม้าลายกันใช่ไหม?

ภาชนะหุงต้มกันจริงจริ๊งงงงงงง

หน้าหม้อนั่นเอง ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย