ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าโฆษณาPrius พลาดไปอย่างนะครับ  (อ่าน 4572 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
ผมว่าโฆษณาPrius พลาดไปอย่างนะครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 12:12:26 »
ผมถามลูกค้าและญาติๆหลายๆคนที่จะไปจองแล้วว่าเห็น ตอนสุดท้ายว่ามีเลขไมย์บนกระจกหน้าในโฆษณาหรือเปล่า
รู้ไหมว่าคนที่จะไปจองหรือบางคนจองไปแล้ว ทุกคนตอบว่า มีด้วยหรือ????
ผมว่าไม่คอยมีใครรู้นะว่ามันมี ทั้งๆที่ผมว่ามันเท่มากๆเลย ดันเอาไปใว้ตอนจบแล้วเร็วมากไม่มีความโดดเด่นเลย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: ผมว่าโฆษณาPrius พลาดไปอย่างนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 12:17:32 »
น่าจะมีคนสังเกตุเห็นบ้างแหล่ะครับ ซัก 40% ก็ยังดี  ;)

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
Re: ผมว่าโฆษณาPrius พลาดไปอย่างนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 13:19:55 »
ถ้าไม่สังเกตไม่เห็นแน่นอนครับ เร็วมาก ต้องอ่านริวิวถึงรู้ว่ามีนั่นแหละ :)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 13:36:46 »
สินค้ามันยังใหม่อยู่

อีกไม่กี่เดือนก็รู้กันหมดแหละครับ ปล่อยให้มันโปรโมตตัวเองก็ได้ โฆษณาทีวีมัน 30วินาทีเองครับ

ก็มีทั้งคนเห็นและไม่เห็น พอคนส่งมอบ ปากต่อปาก ก็รู้กันหมดแล้วครับ

เหมือนเรือนไมล์ Civic แบบ 2ชั้นละมั้งครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 14:44:10 »
ผมเห็นนะครับ  มันก็สวยดี

แต่เค้าคงคาดว่าเค้ามีจุดขายเยอะมั้ง เลยไม่ต้องเน้นจุดนี้มากเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 14:46:15 โดย patzahut »

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 16:03:13 »
เพื่อนผมไปติดข้างนอกมา 4 พันบาทมั๊ง เท่ดีเหมือนกันนะ

ส่วนเรื่องโฆษณา ผมว่า Prius มีคุณงามความดีอย่างอื่นที่น่านำเสนอกว่าอุปกรณ์ตัวนี้เยอะครับ

ถือว่าไม่พลาดหรอกครับ

ปล.เดี๋ยวจะซ้ำรอย "คุณแม่" ของอีกเจ้า 5555

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 16:23:52 »
ผม ก็เห็นนะครับ แต่คนที่ไม่เห็นคือ พ่อ+ พีี ที่ไม่เห็นเพราะว่าเวลาโฆษณาก็จะดูผ่านๆไปไม่ได้สังเกตุอะำไร 

ดูแล้วมันไฮเทคขึ้นเยอะเลยเลขไมล์บนกระจก

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 16:35:06 »
เป็น option ที่ดึงใจคนได้เหมือนกัน แต่ไม่ได้รู้สึกพิเศษกว่าที่ civic มีเท่าไหร่ เพราะถึงจะไม่อยู่บนกระจกก็เกือบบนกระจกแล้วล่ะ
แต่ยังไงอยากให้รถทุกคันมีครับ ;D

optionมันมีเยอะครับ บางอย่างเรารับรู้มาว่ามีแล้วเราก็ลืมๆมันไป กับรถคันอื่นก็เป็นนะครับ ขึ้นอยู่กับความใส่ใจของคนซื้อมากกว่า เค้าคงไม่ได้ซื้อเพราะเหตุผลอย่างนี้อย่างเดียวก็ได้

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 16:51:17 »
เป็น option ที่ดึงใจคนได้เหมือนกัน แต่ไม่ได้รู้สึกพิเศษกว่าที่ civic มีเท่าไหร่ เพราะถึงจะไม่อยู่บนกระจกก็เกือบบนกระจกแล้วล่ะ
แต่ยังไงอยากให้รถทุกคันมีครับ ;D

optionมันมีเยอะครับ บางอย่างเรารับรู้มาว่ามีแล้วเราก็ลืมๆมันไป กับรถคันอื่นก็เป็นนะครับ ขึ้นอยู่กับความใส่ใจของคนซื้อมากกว่า เค้าคงไม่ได้ซื้อเพราะเหตุผลอย่างนี้อย่างเดียวก็ได้

Civic ผมจำได้ว่า ก็มีคนตำหนิอยู่เหมือนกันนะครับ ว่า มองไปนานๆ มันน่ารำคาญอยู่เหมือนกัน
ต้องดูว่า ถ้าเป็นแค่แสงบนกระจกแบบ Prius จะน่ารำคาญด้วยรึเปล่า แต่ผมคิดว่า ระบบนี้น่าจะปิดได้นะ
เพราะถ้าใช้งานจริง บางครั้ง ผมอยากที่จะปิดมากกว่า ให้ด้านหน้าดูโล่งๆ เข้าไว้ ขับสบายแบบชิลๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 17:48:54 »
ปรับเป็นไมล์นี่ได้อารมณ์อเมริกันไปเลยครับ  ;D

Civic ผมจำได้ว่า ก็มีคนตำหนิอยู่เหมือนกันนะครับ ว่า มองไปนานๆ มันน่ารำคาญอยู่เหมือนกัน
ต้องดูว่า ถ้าเป็นแค่แสงบนกระจกแบบ Prius จะน่ารำคาญด้วยรึเปล่า แต่ผมคิดว่า ระบบนี้น่าจะปิดได้นะ
เพราะถ้าใช้งานจริง บางครั้ง ผมอยากที่จะปิดมากกว่า ให้ด้านหน้าดูโล่งๆ เข้าไว้ ขับสบายแบบชิลๆ

HUD มีปุ่มปิดครับ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 18:40:31 »
ผมพยายามสังเกตแต่ก็ยังไม่เห็นเลยนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 22:52:19 »
ตอนแรกไม่เห็นเลยผมเห็นตอน อ่านจากกระทู้แล้ว

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 23:23:02 »
เพิ่งเห็นโฆษณาแค่รอบเดียวเอง เห็นแบบไกลๆด้วยครับ  :P
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1