ผู้เขียน หัวข้อ: Corolla Cross มารีวิวเปลี่ยนยางเป็น Giti Control p10 ครับ  (อ่าน 2690 ครั้ง)

ออฟไลน์ zamasu

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมสิงอยู่ในบอร์ดนี้มานาน จะมารีวิวการใช้งานของยางแบรนด์รองอย่าง Giti ที่เขาบอกว่าเขาเป็นสัญชาติสิงคโปร์ครับ
เนื่องด้วยผมเองขับ Corolla cross 1.8 hybrid premium โดยซื้อรถมาตั้งแต่ เดือน 11/2020 ครับ ก็เป็นล็อตแรกๆเลย
ก็ใช้เรื่อยมาจนถึงปลายปี 23 ครับ เลขไมล์ 70,000km สังเกตว่าดอกยางของ Michellin Primacy4 ที่ติดรถมาเริ่มสึกเยอะขึ้นมาก
แทบจะเสมอสะพานยางแล้ว แล้วก็เวลาเบรคเหมือนระยะมันไกลขึ้นเยอะเลย และกลัวว่าจะเข้าใกล้หน้าฝนแล้ว
ก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยนยางครับ ก็เลยแวะไปร้านยางร้านใหญ่แห่งนึง ซึ่งอยู่แถวๆบ้านครับ บ้านผมอยู่ฉะเชิงเทรา ที่ไม่ใช่ตัวเมืองเท่าไรนัก ที่ร้านนี้ก็ใช้บริการกันมา และดูแลกันมาตลอด (รู้จักกันกับที่บ้านด้วยครับ ตอนรถผมยางระเบิดเค้าก็วิ่งเอาล้ออะไหล่มาใส่ให้ฟรีๆ) ผมก็เลยไปปรึกษาเฮียเค้าครับ
ใจผมอยากจะเปลี่ยนขนาด จาก 225/50 r18 มา 235/45 r18 อยู่แล้วครับ เพราะผมชอบยางแก้มเตี้ย และอยากให้รถมันเตี้ยลงสักนิสสสนึงก็ยังดี 5555
ซึ่งตอนแรกผมอยากได้พวก T005,Conti UC6 อะไรพวกนี้ครับ
ก็เตรียมเงินไว้ไม่เกิน 22k โดยประมาณ แต่เฮียเขาก็แนะนำ giti มา ผมก็เลยไปศึกษาดูแล้วไปเจอรุ่น control p10 ว่าผลการรีวิวดี และเหมาะกับ suv
แล้วก็คิดว่าซื้อกับเฮียเขาถ้ามีปัญหาอะไรก็คงดูแลกันได้ ก็เลยเอาวะ ลองดู จัด Giti รุ่น Control P10 ในขนาด 235/45 R18 speed rating Y มาครับ
โดยเปลี่ยนตั้งแต่ก่อนปีใหม่ เพราะมีแพลนจะเดินทางเยอะอยู่ ก็เลยจัดมาในราคาแค่ 12k ถ้วนเลยครับ เท่ากับว่างบที่เตรียมมาเหลือเต็มๆ ใจก็คิดว่าเอาล่ะลองดูก็ได้ถ้าห่วยก็จะเปลี่ยนทิ้งตั้งแต่ หมื่นโลแรกก็คงไม่เสียดายอะไรมาก แต่พอได้มาใช้งานจริงๆ ถือว่าเกินคาดเลยครับ ตัวยางทำได้ค่อนข้างดี แทบทะเทียบเคียงกับ primacy 4 ได้เลยด้วยซ้ำ (แต่การยืนระยะคงไม่ถึงหรอก) แรกๆที่พบก็จะรู้สึกว่ารถจะกระด้างขึ้น เนื่องด้วยเปลี่ยนแก้มยางเตี้ยลงมาจากเดิม แต่ก็ไม่ได้กระด้างมากจนทนไม่ไหว แต่จุดเด่นจริงๆที่จับได้คือเรื่องของการควบคุมรถและเบรคครับ(ระยะเบรคสั้นมากแบบรู้สึกได้) ผมได้มีโอกาสเดินทางไกล 400-500 กม ในวันเดียว และทริปอื่นๆอีกมายมาย พบว่ายางชุดนี้ให้ประสบการณ์การขับขี่ที่ค่อนข้างมั่นใจเลยครับ และในวันที่โพสนี้ซึ่งอยู่ในฤดูฝน ผมก็ขับมาหลังจากเปลี่ยนมา ได้ประมาณ 15,000 km แล้วครับ สลับยางตอน 10,000 km ไปแล้ว ตอนนี้ยางยังไม่หอน และสมรรถนะยังไม่ด้อยลง โดยเฉพาะในถนนเปียกครับ ทำได้ดีมาก จนผมลองไปหาข้อมูล ไปเจอของเว็บ top tire เค้าเอามาเปรียบเทียบ ก็คือ รุ่น giti control p10 michellin primacy 4 bridgestron t0005a, และ conti uc6 ครับ ผลการทดสอบ ยาง p10 ได้คะแนนสูงที่สุดในการทดสอบควบคุมและเบรคบนถนนเปียกครับ ส่วนทางแห้งก็ด้อยกว่ารุ่นที่กล่าวมาไม่มาก แต่ก็มีข้อสังเกตที่ค่าต้านทานการหมุนมันสูง(สูงเท่าBridgestone t0005a) ทำให้มันกินน้ำมันมากขึ้นนิดนึง (ไม่มากเกินไปครับ) ซึ่งถือว่ายอมรับได้ครับผม เลยอยากจะมาแชร์ให้พี่ๆดูครับ เผื่อว่าใครกำลังสนใจเปลี่ยนยางที่ราคาถูก และไม่ใช่แบรนด์จีนแบบ no name คือรู้ครับว่ามันผลิตที่จีน แต่ว่ามันควบคุมคุณภาพจาก สิงคโปร์และเยอรมัน ก็เลยยอมลองเปลี่ยนมาใช้ ก็ถือว่าไม่ผิดหวังครับ เปรียบเทียบกับราคา เส้นละ 3000 บาท สำหรับ 235/45 r18 ถือว่าถูกโครตๆ ต่อไปเดี๋ยวครบ 20,000 km ผมจะไปสลับยางอีกครั้งนึง แล้วจะคอยดูต่อไปครับ ว่ามันจะเริ่มเสื่อมประสิทธิภาพที่กี่กิโล แต่สำหรับราคานี้ ผมมองว่าคุณภาพที่ได้นี้ ขอแค่ 30,000 km ก็คิดว่าคุ้มแล้วครับ ณ ตอนนี้ระยะ 15,000km สะพานยางก็ยังเหลือๆครับ สึกไปไม่มากเท่าไรนัก

เลยอยากสอบถามพี่ๆในบอร์ดเคยมีใครลองแบรนด์ Giti เหมือนผมบ้างไหมครับ รุ่นอื่นผมก็ไม่มีข้อมูล มาแชร์กันได้นะครับ ส่วนตัวผมขอชื่นชมสำหรับรุ่น Control p10 นี้ครับ ถือว่าทำได้ดี ใน corolla cross ครับ อ้อแล้วรถผม remap มาด้วย อัตราเร่งมันก็จะดีกว่ารถตอนเดิมๆนิดหน่อย ก็ได้ใช้มุดใช้ความเร็วสูงบ่อยอยู่ ยางถือว่าเอาอยู่แบบไม่มีอะไรน่ากังวลครับ

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
Re: Corolla Cross มารีวิวเปลี่ยนยางเป็น Giti Control p10 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2024, 15:39:45 »
โยกกระทู้ไปไว้ใน User's voice ดีกว่าไหมครับ  ;)

• Newbie
  • *
Re: Corolla Cross มารีวิวเปลี่ยนยางเป็น Giti Control p10 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2024, 15:44:26 »
โอ้ว ผมก็ลืมคิดไปเลยครับ มันสามารถย้ายได้ยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2024, 17:35:09 »
ผมผู้ซึ่งอาจจะโดนตกเป็นรายต่อไป....
เห็นยี่ห้อนี้โฆษณาที่ข้างสนามบอลในอังกฤษเวลาดูถ่ายทอด​สดอยู่เหมือนกันครับ

แต่สิงคโปร์​ไม่น่าจะเป็นคนที่ขายของถูกๆได้นี่สิ แอบงง

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2024, 20:56:07 »
ผมเคยใช้นะ แต่ใช้กับ mazda3 BK โดยรวมประทับใจมากครับ กับราคาที่จ่าย

รีดน้ำดี ดอกยางก็สวย จัดเป็นยางคุ้มค่าเลยล่ะ

ออฟไลน์ WISHSKY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2024, 21:08:33 »
น่าสนใจมากครับ กำลังจะเปลี่ยนยางchr ราคาเบาๆแต่ไม่มีตัวเลือกอื่นเลย นอกจากตัวติดรถ dunlop ec300+ เช็คดูgiti รุ่นนี้มีขนาด215/60/17รองรับพอดี แต่ไม่ทราบว่าจะหาร้านใกล้ๆที่มีจำหน่ายได้มั๊ย ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 08:41:30 »
คุณ @apinui เคยลองเป็นรุ่น P10 นี้เลยไหมครับ จริงๆตอนนั้นเจ้าของร้านก็แนะนำมาหลายรุ่นแต่ผมชอบลายดอกยางรุ่น P10 ก็เลยจัดมาครับ เทียบกับราคาผมคิดว่าคุ้มมากเลยครับ ถ้ามันจะออกอาการตอนสัก 30,000 km ถอดเปลี่ยนก็ไม่ค่อยเสียดายแล้วครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 08:44:57 »
คุณ @kiwiwi ผมก็คิดเหมือนกันครับ หลายๆคนเขาก็เข้าใจว่ามันคือยางจีน แต่ผมเคยลองมากับตัวแล้วนะยางจีน ตอนขับ ยาริส 1.2 คันเก่า ตอนนั้นผมไปลอง ยี่ห้อ sai... มา จำไม่ลืมเลยครับเกิดอุบัติเหตุร้ายแรงเลย เพราะยางนี่แหละครับ ตอนที่จะมาลอง giti ก็มีหวั่นๆบ้าง แต่เจ้าของร้านบอกรับประกันว่าดี ก็เลยลองดู แล้วไปอ่านประวัติดูมันก็ไม่ใช่ แบรนด์จีนจ๋าๆ แบบ Good ri ... หรือ west l.... พวกนั้นยาง 235/45 r18 ชุดนึงไม่ถึงหมื่น อันนั้นผมไม่กล้าลองจริงๆครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 08:47:55 »
คุณ @WISHSKY อยู่แถวไหนครับ เผื่อผมพอจะแนะนำให้ได้ครับ ถ้าอยู่ใกล้ฉะเชิงเทรา ผมจะแนะนำมาร้านนี้เลย เพราะเฮียเค้าดูแลลูกค้าดีมากครับ แต่ถ้าอยู่ใน กทม ผมก็มีร้านที่เคยคุยๆไว้อยู่ตอนแรกครับ ที่เขาขายยางแบรนด์นี้

ออฟไลน์ saran_1st

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 10:09:48 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ย้ายกระทู้น่าจะต้องให้ Mod / Admin ทำให้ครับ

ผมก็โดนยี่ห้อนี้ตกเหมือนกันครับ แต่ของผมเป็นยางค้างปี Giti รุ่น GitiSport S2 ไซส์ 235/40R18 ปี 23 ได้มาเส้นละ 2,000 บาท รอใส่แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ
ถึงมันจะทำในจีนเลยราคาถูก แต่เชื่อว่ามันต้องมี R&D ที่โอเคระดับหนึ่ง ตามไปอ่าน Tyre Review เว็บนอก ก็เห็นมันเกาะกลุ่มเดียวกับ PS5 / RE004 คือสมรรถนะด้อยกว่าหน่อย แต่ราคาถูกกว่าเกินครึ่งครับ แล้วก็ใช่ครับ คล้ายๆรุ่น P10 ของคุณ คือ ตัว Sport S2 ทางเปียกทำได้ดีเกินคาด เรื่องการต้านทานการเหินน้ำนี่สมรรถนะอยู่อันดับหัวแถวเลยด้วยซ้ำ (อ้างอิงตามในรีวิว) แต่ระยะเบรคและ Grip ก็ตามราคาครับ อยู่กลางๆค่อนมาทางล่าง ของกลุ่มยางที่ทดสอบ
'97 Subaru Impreza WRX Sti Ver.3
'97 Subaru Impreza WRX EJ20 Auto
'95 Subaru Legacy EJ25 NA
'02 Subaru Impreza Bugeye GDB Type UK
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S

ออฟไลน์ WISHSKY

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 10:59:18 »
คุณ @WISHSKY อยู่แถวไหนครับ เผื่อผมพอจะแนะนำให้ได้ครับ ถ้าอยู่ใกล้ฉะเชิงเทรา ผมจะแนะนำมาร้านนี้เลย เพราะเฮียเค้าดูแลลูกค้าดีมากครับ แต่ถ้าอยู่ใน กทม ผมก็มีร้านที่เคยคุยๆไว้อยู่ตอนแรกครับ ที่เขาขายยางแบรนด์นี้
ผมอยู๋ กทม ย่านฝั่งธนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 11:28:02 »
คุณ @kiwiwi ผมก็คิดเหมือนกันครับ หลายๆคนเขาก็เข้าใจว่ามันคือยางจีน แต่ผมเคยลองมากับตัวแล้วนะยางจีน ตอนขับ ยาริส 1.2 คันเก่า ตอนนั้นผมไปลอง ยี่ห้อ sai... มา จำไม่ลืมเลยครับเกิดอุบัติเหตุร้ายแรงเลย เพราะยางนี่แหละครับ ตอนที่จะมาลอง giti ก็มีหวั่นๆบ้าง แต่เจ้าของร้านบอกรับประกันว่าดี ก็เลยลองดู แล้วไปอ่านประวัติดูมันก็ไม่ใช่ แบรนด์จีนจ๋าๆ แบบ Good ri ... หรือ west l.... พวกนั้นยาง 235/45 r18 ชุดนึงไม่ถึงหมื่น อันนั้นผมไม่กล้าลองจริงๆครับ
Good R... มีเพื่อผมโดนตกเพราะราคาไปแล้ว ใส่ BMW X1 ด้วยครับ แต่คันนั้นใช้ในเมืองเป็นหลัก และก็ใช้น้อยด้วย แถมให้ภรรยาเขาใช้อีก นานๆเพื่อนผมจะเอาออกตจว.ทีนึง เลยเอามาอ้างอิงอะไรมากไม่ค่อยได้ แต่รวมๆ เพื่อนผมก็บอกว่าใช้ได้อยู่ครับ เพื่อนผมคนนั้นขับเร็วอยู่

แต่อย่าง GITI นี่ ผมเห็นโฆษณาทางยุโรปที่มาจากการถ่ายทอดสดกีฬาบ่อยเหมือนกันครับ กลายเป็นคุ้นหูคุ้นตา

อ้อ อีกอย่างนะ ผมเคยขับ benz ของญาติเข้าร้านยางที่มี good r... ตัวโตๆอยู่หน้าร้าน ผมถามหายางยี่ห้อนี้แหละ แต่เจ้าของร้านไม่ยอมขายให้ผมซะงั้น บอกว่าขับขับรถแพงๆไม่เปลี่ยนยางดีๆไปเลย ผมเลยขับออกมาเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 14:21:55 »
ผมอยู๋ กทม ย่านฝั่งธนครับ ขอบคุณครับ

แถวฝั่งธนไม่มีข้อมูลเลยครับ จริงๆสมัยเรียนผมก็เคยอยู่แถวนั้นนะ แถวๆประชาอุทิศ แต่ไม่รู้ว่ามีตัวแทนที่ขาย giti ไหม ส่วนร้านที่ผมเคยถามมา ชื่อร้าน ML auto อะไรสักอย่าง เขาอยู่สนามบินน้ำน่ะครับ ค่อนข้างไกลจากฝั่งธนเลย แต่เคยโทรไปถามราคามา ถือว่าราคาดี ไม่แรง และมีรับประกัน 6 เดือน ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 14:25:39 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ย้ายกระทู้น่าจะต้องให้ Mod / Admin ทำให้ครับ

ผมก็โดนยี่ห้อนี้ตกเหมือนกันครับ แต่ของผมเป็นยางค้างปี Giti รุ่น GitiSport S2 ไซส์ 235/40R18 ปี 23 ได้มาเส้นละ 2,000 บาท รอใส่แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ
ถึงมันจะทำในจีนเลยราคาถูก แต่เชื่อว่ามันต้องมี R&D ที่โอเคระดับหนึ่ง ตามไปอ่าน Tyre Review เว็บนอก ก็เห็นมันเกาะกลุ่มเดียวกับ PS5 / RE004 คือสมรรถนะด้อยกว่าหน่อย แต่ราคาถูกกว่าเกินครึ่งครับ แล้วก็ใช่ครับ คล้ายๆรุ่น P10 ของคุณ คือ ตัว Sport S2 ทางเปียกทำได้ดีเกินคาด เรื่องการต้านทานการเหินน้ำนี่สมรรถนะอยู่อันดับหัวแถวเลยด้วยซ้ำ (อ้างอิงตามในรีวิว) แต่ระยะเบรคและ Grip ก็ตามราคาครับ อยู่กลางๆค่อนมาทางล่าง ของกลุ่มยางที่ทดสอบ

ใช่เลยครับ ตอนแรกผมก็ดู sport s2 ไว้ แต่รถผม cross มันไม่น่าจะเหมาะ เลยคิดว่า P10 น่าจะดีกว่า และผมก็ดูรีวิวต่างประเทศมาเยอะ คือมันเกาะกลุ่มไปกับ primacy 4 , conti uc6 อะไรพวกนี้ได้ แบบด้อยกว่าน้อยมากๆ ในถนนปกติ แต่ที่มันทำได้ดีเกินคาดก็เรื่องทางเปียกนี่แหละครับ ร่องรีดน้ำใหญ่ และก็จิกโค้งได้ดี ไม่รู้สึกต่างกับตอนใช้ primacy 4 เลย แต่ราคาต่างกัน 50% เลยมองว่าทำได้ดีมากเลยครับ ส่วนรีวิวของ top tire ที่เทสในรถ 530i เขายกให้ P10 เป็น King of wet เลยครับ ส่วน King of dry เป็นของ UC6

ออฟไลน์ Sommerดอยแม่สลอง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 14:29:01 »
เดี๋ยวๆๆๆๆๆนะครับ ยาง GiTi นี่ จำได้ว่าเป็นยางมาตรฐานของ ORA Good Cat รุ่นนำเข้าจีนนะ แต่เป็น GiTiComfort ไม่ใช่ GiTiControl แต่เสียดายที่ผมเปลี่ยนยางมาเป็น Michelin ePrimacy ซึ่งคุณภาพดีกว่า GiTi แน่นอน
2019 Mercedes-Benz CLS300d AMG Premium
2024 ORA Good Cat GT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 14:34:48 »
เดี๋ยวๆๆๆๆๆนะครับ ยาง GiTi นี่ จำได้ว่าเป็นยางมาตรฐานของ ORA Good Cat รุ่นนำเข้าจีนนะ แต่เป็น GiTiComfort ไม่ใช่ GiTiControl แต่เสียดายที่ผมเปลี่ยนยางมาเป็น Michelin ePrimacy ซึ่งคุณภาพดีกว่า GiTi แน่นอน

อันนั้นมันแน่นอนอยู่แล้วครับ ขึ้นชื่อว่า Michelin อย่างรุ่น Primacy 4 ที่ติดรถมา ผมยังลากไปถึง 70,000 กม เลย จนดอกไม่เหลือ  ส่วน giti ผมมองเป็นเหมือนแบรนด์ทางเลือก แต่พวกตระกูล comfort อะไรพวกนี้ยังไม่เคยได้ลองเลยครับ แต่ Control P10 อันนี้ ยอมรับว่าดีจริงครับ ผมคิดว่าด้วยราคานี้ และสิ่งที่มันทำได้ ถ้าวิ่งได้สัก 30,000 กม แล้วเริ่มหอน หรือออกอาการ ถึงตอนนั้นจะถอดทิ้งก็ไม่ค่อยเสียดายครับ เพราะถ้าเล่น Primacy 4 เหมือนดิม ชุดนึงก็ 22k-23k โดยประมาณ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 17:38:02 »
ผมใช้ uc6 อยู่ครับ เงียบ ดี ทางเรียบดีจริง โค้งก็ใช้ได้ เส้นละ 3000
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016 My Own
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2024, 19:40:18 »
เสียดายเห็นกระทู้นี้ช้าไป ไปจบกับt005aซะแล้ว ถ้าเป็นตัวนี้เซฟเงินได้เยอะเลย
ไว้รอบหน้าเดี๋ยวลองบ้าง ปล.ยางที่ไม่แพงมากแต่ใช้ดีที่ใช้ก่อนหน้านี้ก็มี otani kc2000 เทียบกับราคาแล้วโอเคเลย แต่ยังไม่รู้ว่าเทียบกับgitiแล้วเป็นยังไง

ออฟไลน์ helloweentz

• รถขนของ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2024, 11:41:53 »
เคยอยากลองใช้ giti อยู่

แต่ Nexen ทำโปรโมชั่น ถูก และ ใส่ ตั้งศูนย์ สลับยางฟรี 

รอ ล็อตต่อไปอยากลองบ้างครับ  :-X
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ Depart

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2024, 12:59:21 »
น่าสนใจมากครับ  ขนาดเดียวกันกับผมรถผมด้วย 235/45r18  treadwear 320 สูงดีด้วย มิน่ากล้ารับประกันคุณภาพ 5 ปี หรือ 50000 โล ประกันอุบัติเหตุอีก 1 ปี
น่าลองมากครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2024, 13:01:38 โดย Depart »

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2024, 17:20:16 »
ผมหละเข้าใจว่าเป็นยางอินเดียซะอีก

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2024, 08:49:46 »
ผมหละเข้าใจว่าเป็นยางอินเดียซะอีก
ตอนแรกผมก็เข้าใจว่าอินเดียครับ เพราะร้านชอบขายคู่กัน Giti+Apollo

จนไปเปิดไล่ดูชาติกำเนิดแต่ละแบรนด์แล้วถึงเข้าใจ

ออฟไลน์ basbetterbetter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2024, 11:29:33 »
เดี๋ยว Burn By Bas จะมีคลิป Long term test  Giti สำหรับรถเก๋ง   เร็วๆนี้ครับ !!
ตรงไปตรงมา  เช่นเคย