ผู้เขียน หัวข้อ: option ด้านความสะดวกสบาย แบบไหนที่เพื่อนๆ ให้ความสำคัญมากในรถยนต์ครับ  (อ่าน 8435 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ผมอยากได้ระบบ Auto Pilot อะครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เห็นความต้องการแต่ละท่านแล้ว ผมอายเลย

ผมขอแค่

1. เครื่องปรับอากาศ แบบไม่มี HEATER ไม่เอา HEATER ครับ (ซื้อกี่คันมันมีหมด ฮ่วย ไม่เคยเปิดแบบตั้งใจใช้เลยอะกับยี่สิบปีที่ขับรถมา)
2. กระจกไฟฟ้าด้านที่ไม่ใช่คนขับทั้งหมด
3. กระจกมองหลังข้างพับมือ
4. ฟิลม์ติดรถ
5. พวงมาลัยเพาเวอร์
6. แอร์แบครอบคัน
7.ไฟส่องในห้องโดยสารสว่าง ๆ หน่อย
8. ที่วางแก้ว
9. เกียร์ธรรมดา (อันนี้นับว่าเป็นความสะดวกสบายไหมนี่ )

ออฟไลน์ X-man

• Jr. Member
  • **
อุปกรณ์ที่ผมอยากใ้ห้มีในรถคันที่ผมใช้นะครับ
1. ถุงลมนิรภัยคู่หน้า 2 จุด และด้านข้างในประตูทุกบาน
2. เบรค ABS มีจานเบรคและคาลิเปอร์ที่มีขนาดใหญ่ ใช้ผ้าเบรคเกรด M
3. เซ็นเซอร์ถอยหลัง
4. กระจกไฟฟ้า บานคนขับขึ้นลงแบบวันทัชและมี Jam protection
5. เซ็นทรัลล็อค
6. พวงมาลัยเพาเวอร์
ึ7. กระจกมองข้างปรับไฟฟ้าและพับไฟฟ้า
8. ล้ออัลลอยขนาดไม่เกิน 17 นิ้ว
9. เบาะคนขับปรับไฟฟ้าพร้อมเมมโมรี่ลิงค์กับกระจกมองข้าง
10. พวงมาลัยปรับสูงต่ำและเข้าออกได้
11. เครื่องเสียง เล่น MP3+USB ได้
12. พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่นพร้อม Cruise Control
13. ที่วางแก้ว 4 ที่ และที่วางขวดขนาดใหญ่ 2 ที่
14. พักเท้าแขนตรงกลางต้องปรับสูงต่ำ เลื่อนเข้าออกได้
15. ไฟหน้าเปิดปิดอัตโนมัติ ปรับความสูงจานฉายได้จากในรถ

นี่คือของที่ผมอยากได้

ส่วนของที่ไม่มีก็ไม่เป็นไร หรือไม่สนเลย ก็มี

1. ล้อแม็กที่ใหญ่กว่า 17 นิ้ว ยางแพง แข็งกระด้าง
2. พวงมาลัยปรับไฟฟ้า
3. ระบบจอสารพัดนึกที่ซ้อนฟังก์ชั่นเยอะๆ
4. เบาะนั่งคนหน้าปรับไฟฟ้า
5. ฮีทเตอร์ที่เบาะ
6. เครื่องปรับอากาศอัตโนมัติ
ึ7. เบาะหนังแท้
8. มาตรวัดเรื่องแสง
9. กุญแจอัจฉริยะ
10. ปัดน้ำฝนอัจฉริยะ
11. ไฟตัดหมอกหลัง
12. ไฟหน้าซีนอน
+1 ;)