ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงมิตซูไทยเตรียมถอดเครื่องดีเซล 3.2 ออกแล้วแทนด้วย 2.5 VGT ใช่รึเปล่าครับ  (อ่าน 9385 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ได้ข่าวมาจากญาติที่เปิดโชว์รูมมิตซูอยู่ครับ ตอนนี้ทั้งปาเจโร่สปอตกับไทรทันเครื่อง 3.2 เลิกผลิตแล้ว เครื่อง3.2ที่เหลืออยู่จะเอาใช้กับตอนเดียวขายให้หมดมีล๊อตเดียวแล้วเลิกเลย แล้วจะไม่มีการผลิตเครื่อง 3.2 สำหรับไลน์ในประเทศอีกแล้ว เปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น 2.5 VGT เลย เริ่มส่งมอบได้ราวๆเดือนกุมภาพันธ์ปีหน้า 2.5 VGT ผมจำได้ว่าเป็นสเปคส่งออกนี่หน่า 5AT เย้ๆ อ้อ เฉพาะตัว4ประตูกระบะเปลี่ยนเป็นแบบขอบตรงเหมือนชาวบ้านชาวช่องเขาแล้วด้วย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ได้ยินข่าวมาจากคนใกล้ตัวที่ไปคุยกับเซลส์มิตซูเหมือนกันครับ

อยากรู้ว่าจริงไม่จริง เดี๋ยวต้องสืบหน่อย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
... แล้วยังคงใช้ สายพานราวลิ้น ที่ต้องเปลี่ยนบ่อย ๆ + Denso เครื่องวูบแล้วโทษ B5 อยู่หรือเปล่านาาาา!?

ออฟไลน์ 6162002

จำได้ว่าก่อนนี้เคยมีมาโพสแล้วเหมือนกันว่า มิตซูจะถอดเครื่องสามลิตรออก เหลือแต่ 2.5  170แรงม้า จริงป่าวหว่า

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
เซลล์ผมบอกมาว่าจริง ครับ
 ขับสี่ ปาเจโร่สปอร์ค ขับสี่ต้องรอ ครับ 
2.5 vg   ม้ามากกว่า 170 ม้า ครับ

ออฟไลน์ patzahut

170 ม้า ก็แรงพอได้เลย น่าสนนะ

ออฟไลน์ Newhang

คงเริ่มอัดแข่งต้อนรับน้องใหม่ปีหน้าทั้งหลายแน่เลย  :o

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
170 ม้านี่แรงโคตรเลยนะครับ
มันจะมาจริงหรอครับเนี่ย???

ออฟไลน์ kengointer

• GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่

กระบะเข้าใกล้ 200 ม้า เข้าไปทุกทีแล้ว แต่รถเก๋ง 2000 CC ยังป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ 150 ม้า อยู่เลย   :o

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ขอให้ประหยัด น้ำมันด้วยเถอะ ทำแบบ bmw 16.xxโล/ลิตร ด้วยน๊า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ jones

คงจะขับสนุกขึ้นกว่าเดิน ดีๆๆ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

170 ม้านี่แรงโคตรเลยนะครับ
มันจะมาจริงหรอครับเนี่ย???
ผมว่าน่าจะจริงนะ เพราะnavara ก็174แล้วครับ

ออฟไลน์ POPROCK

ปีหน้าค่ายไหนถึง 200 แรงม้าก่อน
ค่ายนั้น ชนะ!
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ yacoolsa9

ที่ได้ยินมา(และค่อนข้างยืนยันแน่นอน)
1.ถอดเครื่อง 3.2 ออก
2.ใช้เครื่อง 2.5 เทอร์โบแปรผัน 178แรงม้า!!!!!!!

พระเจ้า จะแรงไปไหน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ที่ได้ยินมา(และค่อนข้างยืนยันแน่นอน)
1.ถอดเครื่อง 3.2 ออก
2.ใช้เครื่อง 2.5 เทอร์โบแปรผัน 178แรงม้า!!!!!!!

พระเจ้า จะแรงไปไหน

ถ้าเป็นแบบนั้น ผมขอ Triton เป็นคำตอบสุดท้าย อย่างแน่นอน ! อยากด้ายยยยย

ออฟไลน์ banch

น่าจะจริงครับ

2.5 VGT 170 กว่าม้า 400 กว่านิวตันเมตร

แต่เห็นว่าจะกั๊กวางเฉพาะ ปาเจ ไปก่อน ในช่วงแรก >:(

ส่วนตั้น คงต้องรอให้ 4 ยี่ห้อเปิดตัวนิวโมเดลก่อน ถึงจะได้ฤกษ์วางศิลา VGT

ตอนนี้เปลี่ยนกระบะท้ายเป็นขอบตรง ลองเบด ยาวกว่าเดิม 18 ซ.ม. ไปพลางๆก่อน

กั๊กแล้วกั๊กอีกตามเคย

ออฟไลน์ Northbridge

เคยเห็นในเว็บมิตซูของอังกฤษที่มีเครื่อง 2.5 แบบนี้ เทอโบแปรผัน แรงม้าประมาณนี้

ใส่ช่วงล่างหลังเป็นคอยสปริงอีกเอ้า

เมืองไทยจะมีแบบนั้นไหมน๊า

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ปีหน้าค่ายไหนถึง 200 แรงม้าก่อน
ค่ายนั้น ชนะ!
FORD T6 3.2 ไงครับ สองร้อยพอดี

SUV ช่วงนี้มาแรงนะเนี่ย FORTUNER ก็2.5VN CAP 2.4 ก็เปลี่ยนเป็น 170 ม้า  เหลือ FORD ยังไม่หาตัวแทนESCAPE ซะที

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
น่าจะจริงครับ

2.5 VGT 170 กว่าม้า 400 กว่านิวตันเมตร

แต่เห็นว่าจะกั๊กวางเฉพาะ ปาเจ ไปก่อน ในช่วงแรก >:(

ส่วนตั้น คงต้องรอให้ 4 ยี่ห้อเปิดตัวนิวโมเดลก่อน ถึงจะได้ฤกษ์วางศิลา VGT

ตอนนี้เปลี่ยนกระบะท้ายเป็นขอบตรง ลองเบด ยาวกว่าเดิม 18 ซ.ม. ไปพลางๆก่อน

กั๊กแล้วกั๊กอีกตามเคย

ถ้ากว่าจะปล่อยออกมา ต้องรอให้ค่ายอื่นปล่อยโมเดลใหม่มาก่อน
แบบนี้ ผมเลือกโมเดลใหม่ดีกว่า แปลกใหม่ อาจจะแรงไม่เท่า

ออฟไลน์ prakan1234

• Newbie
  • *
กำลังจะตัดสินใจซื้อ ปาเจโร สปอร์ต  แต่ยังไม่ทราบข้อมูลเครื่องยนต์ใหม่ซักเท่าไหร่้
ใครมีข้อมูลเชิงลึกช่วยทีนะครับ  เพราะถ้าตัวใหม่ราคาแพงกว่าตัวเก่ามากเกินไป  จะได้
ซื้อตัวเก่าครับ

ออฟไลน์ MandM

• Jr. Member
  • **

กระบะเข้าใกล้ 200 ม้า เข้าไปทุกทีแล้ว แต่รถเก๋ง 2000 CC ยังป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆ 150 ม้า อยู่เลย   :o

ดีเซลมันมี turbo นะครับ รถเก๋ง 2000 turbo ได้ระดับ 200 ม้า มีเยอะนิครับ
ถ้าเครื่องเบนซิน 2000 NA น่าจะของ hyundai tucson 166 ม้า แรงสุดแล้ว

ออฟไลน์ 6162002

กระบะ มีของนาวาร่าเวอชั่นEU 231 ม้า 3ลิตรอยู่ครับ

ถ้ามิตซูเอา 178ม้ามา   นาวาร่า คงต้องเอาเครื่อง2.5ที่ปรับปรุงแล้วแบบเวอร์ชั่นEU 190ม้า มาสู้ด้วยรึเปล่าหว่า

ออฟไลน์ prakan1234

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  สำหรับข้อมูลดีๆ   ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมช่วยลงให้หน่อยนะครับ
ผมอยากได้ ปาเจโรสปอร์ต  สิ้นปีโบนัสจะออกแล้ว ;D ;D