ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการปะยางครับ  (อ่าน 4567 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-vertex

• Newbie
  • *
ขอสอบถามเรื่องการปะยางครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:30:33 »
คือยางรถผมล้องหลังซ้าย โดนตะปูตำครับ ยาวเท่านิ้วก้อยเลย โดนตรงมุมระหว่างแก้มยางกับหน้ายาง ช่างบอกว่าถ้ารั่วตรงนี้จะไม่สามารถปะให้สนิทได้ มีโอกาสรั่วอีก และอาจทำให้ยางบวมได้ ช่างแนะนำให้เปลี่ยนเลยครับ อยากทราบว่าจริงอย่างที่ช่างบอกมั๊ยครับ แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนแค่เส่นที่รั่วเส้นเดียวได้มั๊ยครับ ยางเพิ่งเปลี่ยนมาได้ 2 เดือน วิ่งไป 5000 โลแล้วครับ เซ็งมากเรยเส้นละ 3000 ด้วยอ่า  :'(

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: ขอสอบถามเรื่องการปะยางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:06:43 »
โดนที่จุดนั้นผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ทราบแต่เพียงว่าถ้าโดนตรงแก้มเต็มๆ ต้องเปลี่ยนใหม่เลย

ลองปะดูก่อนก็ได้ครับ ถ้ามันบวมจริงก็ค่อยเปลี่ยน

ส่วนเปลี่ยนเส้นเดียวนั้นได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
Re: ขอสอบถามเรื่องการปะยางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:16:47 »
ถ้าโดนแถวแก้มแบบนี้อย่าเสี่ยงดีกว่า เปลี่ยนใหม่เถอะ ซื้อยางเส้นเดียวเค้าขายแน่นอนครับ ผมก็เคยเปลี่ยนเส้นเดียวเพราะยางแตกเช่นกัน

แต่ผมสังเกตว่าปกติตะปูมันจะตำที่หน้ายาง ไม่ควรโดนแก้มยางนะ (กลัวว่าจะโดนผู้ประสงค์ร้ายจิ้มเอาหนะครับ)

อย่าไปเสียดายเลยครับกับราคา 3000 บาท ผมรู้มันก็แพงอยู่แต่เมื่อมันจำเป็นก็ต้องทำ ความปลอดภัยมันประหยัดไม่ได้ แล้วเราค่อยไปประหยัดจากอย่างอื่นที่เราฟุ่มเฟือยจะดีกว่า

ออฟไลน์ i-vertex

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:46:05 »
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ
คือมันไม่ได้โดนตรงแก้มซะทีเดียวอ่ะคับ ฦโดนประมาณแถวๆที่วงไว้อ่ะคับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 13:46:10 »
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ
คือมันไม่ได้โดนตรงแก้มซะทีเดียวอ่ะคับ ฦโดนประมาณแถวๆที่วงไว้อ่ะคับ

ถ้าบริเวณนั้น ผมว่าเปลี่ยนใหม่ดีกว่าคับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 13:58:47 »
ปะได้ครับ

ของแบบนี้แล้วแต่คน ถ้าไม่สบายใจก็เปลี่ยนใหม่
ยางรถผมเคยโดนตะปูตำบริเวณนั้นตั้งแต่ยังไม่ถึง 4,000km
ปะจนถึงปัจจุบันวิ่งไปเกือบ 40,000 km
วิ่งความเร็วสูงๆ บ่อยๆ กระแทกลงหลุมก็เคยมี ก็ยังไม่บวมอะไร

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 15:53:03 »
ตำแหน่งนั้นน่าจะปะได้นะครับ แค่อาจจะไม่ได้ตลอดรอดฝั่ง แต่น่าจะลองปะดูก่อนแล้วใช้ดู ถ้ามันบวมหรือ ยังรั่วอีกค่อยเปลี่ยนก็ยังไม่สายนี่ครับ
ค่าปะมันก็แค่ร้อยกว่าบาทเองครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 16:16:26 »
ตำแหน่งนี้ปะได้ครับ ผมเคยโดนมุมกว่านี้อีกยังอยู่เลย
ปล.ต้องสตรีมอย่างเดียว

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 23:11:09 »
ปะสตรีมตรงมุมๆมันอาจจะลำบากก็ได้มั๊งครับ ร้านเลยไม่กล้ารับประกันว่ามันจะไม่รั่ว  ::)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:46:15 »
เข้ามาดูอีกรอบเจอรูปแล้ว ความเห็นส่วนตัวนะครับ หากเป็นผม ผมปะและใช้ต่อ ตำแหน่งนั้นจริงๆมันยังเป็นหน้ายางอยู่เลย

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 08:59:18 »
เด่วนี้มันมีสตรีมแบบเย็นด้วยนะครับ ลองถามร้านยางดูครับ