ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นว่า S40 ปัจจุบันกับโฟกัสดีเซลใช้เกียร์ตัวเดียวกันงั้นในอนาคตทำแบบนี้ได้ไหม?  (อ่าน 5006 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เห็นในรีวิวว่าโฟกัสดีเซลกับวอลโว่s40ใช้เกียร์ตัวเดียวกัน ยังงี้ถ้าในอนาคตอะไหล่โฟกัสมันหายากมากจริงๆผมสั่งหัวตัดเครื่องเบนซฺนของS40หรือรุ่นเครื่องT40มาลงในโฟกัสจะได้ไหมครับ?  :)

และถ้าจำไม่ผิดเห็นคุณจิมมี่เคยพูดติดตลกไว้ว้าs40ใช้เครื่องเบนซินตัวเดียวกันกับมาสด้า3น่าเอาMPSมาจับยัดลง ยังงี้ถ้าเอาเครื่องMPSมายัดลงโฟกัสจะทำได้จริงไหมครับ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผมว่าน่าจะเป็นไปได้ครับ ขนาด A31 ยังเอา J มาลงกันเลย

แต่ที่เคยเห็นแล้วทำเอาผมฮาก็ รถขนกุ้งไมตี้เอ็กซ์ วาง 2j

ว่าทำไมกวดตามแทบไม่ทัน บังเอินไปเจอกันอีกทีที่ปั๊ม เห็นจอดเปิดกระโปรงพักเครื่อง เลยเดินเฉี่ยวๆ ไปแอบชำเลือง

อุ๊แม่จ้าว 2J 555 ที่ผมเล่ามันไม่เกี่ยวเลยนี่หว่า

เข้าเรื่อง ผมว่าน่าจะได้แหล่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจุดยึดมันจะเหมือนกันหรือเปล่า

แต่ถ้าจะทำจริงๆ ผมว่าไม่เกินฝีมือคนไทยครับ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ aob

• Newbie
  • *
ทำได้ชัวร์ครับ แต่จะคุ้มหรือเปล่าอีกเรื่อง
ข้ามยี่ห้อ ยังมียังเกลื่อน
ขนาด BMW ยังวาง J มากกว่าวาง M3  อีก

p.s. ตอบคำถาม  S40 ถ้าเป็นรุ่นปี 97-03 ทำไม่ได้ครับ ถึงได้ก็ไม่คุ้ม
อันนั้นมันสายพันธ์ mitsu ต้องรุ่นใหม่ถึงจะเป็นสาย FORD

ออฟไลน์ Fly to dream

เห็นในรีวิวว่าโฟกัสดีเซลกับวอลโว่s40ใช้เกียร์ตัวเดียวกัน ยังงี้ถ้าในอนาคตอะไหล่โฟกัสมันหายากมากจริงๆผมสั่งหัวตัดเครื่องเบนซฺนของS40หรือรุ่นเครื่องT40มาลงในโฟกัสจะได้ไหมครับ?  :)

และถ้าจำไม่ผิดเห็นคุณจิมมี่เคยพูดติดตลกไว้ว้าs40ใช้เครื่องเบนซินตัวเดียวกันกับมาสด้า3น่าเอาMPSมาจับยัดลง ยังงี้ถ้าเอาเครื่องMPSมายัดลงโฟกัสจะทำได้จริงไหมครับ   ;D

ไม่ยากหรอกครับเพราะในตลาดมีเยอะพอควรนะ  เครื่องเบนซิล  2.0 ใช้หลายรุ่นมากคือ S40,V50,Focus,3
เครื่อง MPS มาใส่โฟกัสไม่ดีครับเพราะโฟกัสเค้ายัดเครื่อง T5 ของวอลโว่นู้น เครื่อง 5 สูบ ที่ใช้ในโฟกัส ST,RS มันเครื่องเดียวกันกับ T5  ในครับฟอร์ดโฟกัส มีคนทำเป็น ST แล้ว เอาเครื่องวอลโว่มาใส่ ไม่ต้องแปลงอะไรมาก แถวสั่งพาร์ท ST มาใส่ด้วย
หาดูเครื่องวอลโว่ 5สูบ 2.5 นี่เพียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 19:01:28 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H3T

เห็นในรีวิวว่าโฟกัสดีเซลกับวอลโว่s40ใช้เกียร์ตัวเดียวกัน ยังงี้ถ้าในอนาคตอะไหล่โฟกัสมันหายากมากจริงๆผมสั่งหัวตัดเครื่องเบนซฺนของS40หรือรุ่นเครื่องT40มาลงในโฟกัสจะได้ไหมครับ?  :)

และถ้าจำไม่ผิดเห็นคุณจิมมี่เคยพูดติดตลกไว้ว้าs40ใช้เครื่องเบนซินตัวเดียวกันกับมาสด้า3น่าเอาMPSมาจับยัดลง ยังงี้ถ้าเอาเครื่องMPSมายัดลงโฟกัสจะทำได้จริงไหมครับ   ;D

ไม่ยากหรอกครับเพราะในตลาดมีเยอะพอควรนะ  เครื่องเบนซิล  2.0 ใช้หลายรุ่นมากคือ S40,V50,Focus,3
เครื่อง MPS มาใส่โฟกัสไม่ดีครับเพราะโฟกัสเค้ายัดเครื่อง T5 ของวอลโว่นู้น เครื่อง 5 สูบ ที่ใช้ในโฟกัส ST,RS มันเครื่องเดียวกันกับ T5  ในครับฟอร์ดโฟกัส มีคนทำเป็น ST แล้ว เอาเครื่องวอลโว่มาใส่ ไม่ต้องแปลงอะไรมาก แถวสั่งพาร์ท ST มาใส่ด้วย
หาดูรถป้าย สฬ50 หรือ สฬ20 แล้วไม่รู้
สงสัยสาวกโฟกัสคงเศร้าเลย หัวตัว ST กับ RS หายากมากๆกว่า MPS หลายเท่าเลย คงจะพลอยทำให้ราคาสูงมากๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ 2k

ฮิๆๆเรื่องหาหัวตัดยากต้องทำใจครับซื้อรถไม่ตลาดมาใช้ต้องทัมจัยยยยย  ;D

แต่ก็ไม่แน่นะครับ ผมเห็นสมาชิกออดี้คลับท่านนึงภรรยาแกขับA6ไปชนมาแกเลยสั่งซากตัวเทอร์โบ quattroมาจากอเมริกาผ่านเว็บไซท์ซื้อขายซากเลยพ่วงด้วยSLKรุ่นเก่าอีกคันนึงมาในคอนเทนเนอร์แบบแยกส่วน ประกอบร่างเสร็จกลายเป็นว่าได้ตัวโคตรรรรแรงมาแทน  :D

เพิ่งรู้นะครับว่าRSใช้5สูบเช่นเดียวกับวอลโว่ งี้ต้องไปเลียบๆเคียงๆดูเว็บคลับวอลดว่เสียบ้างแล้วเผื่อเจอขุมทอง  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ผมว่าน่าจะเป็นไปได้ครับ ขนาด A31 ยังเอา J มาลงกันเลย

แต่ที่เคยเห็นแล้วทำเอาผมฮาก็ รถขนกุ้งไมตี้เอ็กซ์ วาง 2j

ว่าทำไมกวดตามแทบไม่ทัน บังเอินไปเจอกันอีกทีที่ปั๊ม เห็นจอดเปิดกระโปรงพักเครื่อง เลยเดินเฉี่ยวๆ ไปแอบชำเลือง

อุ๊แม่จ้าว 2J 555 ที่ผมเล่ามันไม่เกี่ยวเลยนี่หว่า

เข้าเรื่อง ผมว่าน่าจะได้แหล่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจุดยึดมันจะเหมือนกันหรือเปล่า

แต่ถ้าจะทำจริงๆ ผมว่าไม่เกินฝีมือคนไทยครับ อิอิ

สดๆร้อนๆกวันที่็26ที่ผ่านมาครับ Cayman โดนTFR(คาดว่า)2J ไล่ตุ๋ยตูดที่แถวสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมครับ พอดีไปเทสLS460 อยู่ (พ่อผมก็ถาม ลองดูไหม 5555 =_=")

อืม Focus กับS40 มันพื้นฐานใกล้เคียงกันใช่ไหมครับ ผมว่าน่าจะทำได้แน่นอนครับ แต่ เครื่อง 2.3ของMPS นี่ผมไม่แน่ใจว่าเล่นลูกไม้แบบตอนHonda ทำCivic Mugen RR ตัวคอนเซปหรือเปล่า เอาเครื่องK20Aมาถลุงเป็น2.2ลิตรทำให้แรงขึ้น ถ้าเป็นแบบนั้นจริงผมว่าคงน่าจะได้นะครับ2.0ลิตร ควานภายในใหม่ เป็น2.3 พ่วงโบเข้าไป
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Fly to dream

สดๆร้อนๆกวันที่็26ที่ผ่านมาครับ Cayman โดนTFR(คาดว่า)2J ไล่ตุ๋ยตูดที่แถวสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมครับ พอดีไปเทสLS460 อยู่ (พ่อผมก็ถาม ลองดูไหม 5555 =_=")

อืม Focus กับS40 มันพื้นฐานใกล้เคียงกันใช่ไหมครับ ผมว่าน่าจะทำได้แน่นอนครับ แต่ เครื่อง 2.3ของMPS นี่ผมไม่แน่ใจว่าเล่นลูกไม้แบบตอนHonda ทำCivic Mugen RR ตัวคอนเซปหรือเปล่า เอาเครื่องK20Aมาถลุงเป็น2.2ลิตรทำให้แรงขึ้น ถ้าเป็นแบบนั้นจริงผมว่าคงน่าจะได้นะครับ2.0ลิตร ควานภายในใหม่ เป็น2.3 พ่วงโบเข้าไป

พื้นฐานเดียวกันเลยล่ะคับ ^^
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย