โพลล์

March กับ Brio ชาว HLM จะเลือกอะไรกันครับ

March
Brio

ผู้เขียน หัวข้อ: March กับ Brio ชาว HLM จะเลือกอะไรกันคร้าบบบบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 10690 ครั้ง)

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
จากตอนนี้กระแสแรงมากกระทู้พี่ ned รันอย่างรวดเร็ว ผมลองสังเกตุดูบางคนก็บอกว่า March ดีกว่า บางคนก็ Brio ดีกว่าในอัตราส่วนใกล้เคียงกันผมขอทำโหวตหน่อยนะครับว่า
March กับ Brio ชาว HLM ถ้าซื้อจะซื้อคันไหน เหตุผลด้วยก็ดีนะครับ
ปล.March รวมทั้งตัวปัจจุบันและ sport นะครับ ส่วน Brio เอาภาพที่อยู่ในกระทู้พี่ ned นะครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: March กับ Brio ชาว HLM จะเลือกอะไรกันคร้าบบบบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 21:48:53 »
ส่วนผม March ครับ เนื่องจากสำหรับผมแล้ว Brio ยังไม่ค่อยลงตัวซักเท่าไหร่แล้วก็ option น้อยกว่ามาร์ชด้วยครับ

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
Re: March กับ Brio ชาว HLM จะเลือกอะไรกันคร้าบบบบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 21:52:23 »
เท่าที่มีข้อมูลตอนนี้ + รูปโฉม รูปร่าง แนวรถ

"March" นอนแน่ครับ

* ยกเว้น คนที่เป็นแฟนพันธุ์แท้ ๆ + ศูนย์บริการที่ดีวิเศษมีมากกว่าตลาดสด + ราคาขายต่อยังได้กำไรมากกว่าทุกยี่ห้อ(ในไทย)
ต้อง Brio เท่านั้น (แม้ว่ารถจะออกมาเป็นอย่างไรก็ตาม)

... แต่สุดท้ายก็แล้วแต่ชอบใครชอบมันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 21:55:19 โดย boyce »

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 21:55:36 »
ณ ตอนนี้ March ดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 21:58:12 »
March เลยครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 21:59:23 »
ผมชอบ design ของ Brio มากกว่าครับ โดยเฉพาะเส้นสาย ของ March ด้านข้างดูเหมือนรถจากจีนที่กำลังพัฒนาด้านการออกแบบอยู่นะครับ
และจากที่เห็นรถที่March ที่ควำมา ทำไมไม่มีคานหลังคาเลย นะครับ อันตรายมาก
เพิ่งรู้ว่าเดียวนี้ยังมีรถของญี่ปุ่นที่ไม่มีคานหลังคาด้วยเหรอ มีแต่แผ่นเหล็กบางๆ กับฉนวนบุหลังคา

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 22:05:19 »
คงจะเลือก March ครับ ส่วน Brio นั้น เหมือน Jazz ที่ level down ลงมา
ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่ซื้อ Jazz ไปเลยน่าจะดีกว่า จะได้ได้อะไรครบๆ ไปเลย
อยากรอดูสมรรถนะของ Brio ถ้าขับได้มันๆ ก็จะดูมีสเน่ห์ขึ้นไปอีก และความที่
ตัวมันเป็น A car รุ่นเดียวในตลาดก็ดูมีความน่าสนใจในตัวมันเองอยู่พอสมควร
(ประมาณคนบ้ารถเล็ก เกลียดรถใหญ่) ส่วน option ของ Brio ไม่อยากหวังอะไร
มากครับ เพราะเห็นรูปแล้วอาจจะมาแนวพื้นๆ ก็ได้

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 22:21:34 »
น้องมีนาสิครับ ทั้งรูปทรงที่ลงตัว บวกกับอ๊อฟชั่นที่ให้มามากกว่า
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ ULTIMATE

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 22:34:33 »
เลือกไม่ถูกเลยครับ
จะรอดู Specification ของ Brio ก่อนครับ....

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 22:39:51 »
March ได้เห็นตัวเป็น ได้ลองขับแล้ว
Brio เห็นแค่ตัว ไม่ได้ลองขับ
จะโหวตไปก็กระไรอยู่ แต่ถ้าให้โหวตเรื่องดีไซน์
ผมจบกับ March มากกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 22:59:15 »
น้องมีนากินขาดเรื่องทรง

ส่วนเรื่องขับขี่คงไม่ดีกว่า JAZZ แน่นอน เพราะเล่นเอามาตัดท้ายขายกันง่ายๆซะงั้น

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 23:04:47 »
March ได้เห็นตัวเป็น ได้ลองขับแล้ว
Brio เห็นแค่ตัว ไม่ได้ลองขับ
จะโหวตไปก็กระไรอยู่ แต่ถ้าให้โหวตเรื่องดีไซน์
ผมจบกับ March มากกว่า

เห็นด้วยเลยครับ ตอนนี้เห็นทะลุไส้ทะลุพุงกันหมดแล้ว
เหลือแต่เรื่องการขับ ไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง ถ้ามันขับดีมากๆ
March ก็อาจกระเทือนได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 23:44:07 »
1 vote for March

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 00:57:39 »
ยังไงๆ option กับราคา Honda คงสู้ Nissan ไม่ได้

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 01:33:12 »
ถ้าตัวออกมาขายจริงปรับปรุงเรื่องดีไซให้มันลงตัวกว่านี้มันก้น่าสนนะครับ แต่ถ้ามาคลายๆแบบนี้ผมเลือกมาร์ช โดยที่ไม่ต้องคิดเรยคับ

แล้วเรื่องoption นี้ยังไงๆhonda ก้ไม่สู้ nissan อยู่แล้ว
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 05:53:26 »
ขอลองคันหลังก่อนได้ไหมครับ มันยังไม่ได้เปิดตัวดีเลยคงยังตัดสินไม่ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 06:18:47 »
MARCH   ออกแนวคลาสสิค กลมป้อมน่ารัก

BRIO      ออกแนวสปอร์ต  
              (เป็นความฉลาดของผู้ออกแบบที่ทำให้กันชนดูไม่เรียบทั้งๆที่ มันก็เป็นกันชนชิ้นเดียว)      

สวยคนละแบบ...

ออฟชั่นเดี๋ยวคอยดู ตัวขายจริงๆดีกว่า..(เดี๋ยวเจอมือหมุนจะตกใจอีก)
ระยะยาว  ต้องยอม honda ได้ราคา กับศูนย์บริการเยอะทั่วเมือง...

ขนาดโคราชบ้านนอกๆ อย่างบ้านผม ยังมีศูนย์ฮอนด้า 4สาขาเล๊ย.

คอยดูตัวจริงวัสดุตัวขายจริง
คนชอบไม่ชอบ มีเหตุผลต่างกันไปครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 06:22:03 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 08:16:35 »
ไม่เคยขับทั้งสองคัน 5 5 5 เอาแค่ที่เห็นๆ ยังไงก็ March รับไม่ได้กับท้ายประหลาดๆของ Brio

แต่อาจจะไม่แปลกหาคิดถึงdesignจากHONDA คือCITYตัวก่อน อันนั้นก็ออกแบบมาแปลกๆเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 08:23:27 โดย maggie »

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:15:02 »
march ดูลงตัวกว่ามากครับ

ออฟไลน์ pinquino

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:51:28 »
จะรอจนกว่าจะได้เจอตัวจริง

March ตอนเห็นรูปก็รักมากกว่าเจอตัวจริงแยะค่ะ
สงสัยอยู่เหมือนกันว่า Brio จะมาเหมือนกันมัย