ผู้เขียน หัวข้อ: ความแรงของสาวไทยในที่จอดรถ............สยอง=_="  (อ่าน 10494 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
  คือวันนี้ เป็นเหตุการณ์ที่ผมกับเพื่อนเพิ่งผ่านมาเมื่อกี้ สดๆร้อนๆ เป็นรถMercedes C200 สีขาวของใครไม่รู้ครับแต่เล่นจอดได้บดบังและชิดมาก ทะเบียนขอไม่บอกดีกว่า ข้างๆรถตรงส่วนประตูหน้า มีรอยลิปสติก เขียนไว้ว่า"จอดรถได้"เหียก"มากค่ะ" ลงท้ายด้วย^^ และมีรอยที่เหมือนจะเป็นรอยรองเท้า(ตัวรถสีขาวเลยมองเป็นค่อนข้างชัด)ที่ด้านหลังรถ  แต่พอผมมาดูก็พบว่า "มันจอดรถขวางชาวบ้านแถมไม่ยอมหมุนพวงมาลัยกลับแถมจอดแบบเบี้ยวๆอีกต่างหาก เลยทีให้เวลาดันตัวรถจะเลี้ยวเข้าถนนแต่ถ้าดันจากด้านหน้า จะถอยแถเข้าไปหาโตโยต้าที่จอดข้างๆ

ผมว่ายังดีนะที่เธอยังมีกะจิตกะใจ ดันกลับเข้าให้ แต่รอยรองเท้ากับ ลิปสติกข้างประตูรถนี่ แลดูลงทุน+แรงไปหรือเปล่า ?? ผมดูแล้วมันฮาปนสงสารและแอบสมน้ำหน้าไปในตัว ไงไม่รู้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 23:03:18 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: ความแรงของสาวไทยในที่จอดรถ............สยอง=_="
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 19:58:51 »
 :D หญิงไทยใจสู้
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: ความแรงของสาวไทยในที่จอดรถ............สยอง=_="
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 20:29:03 »
ไอคนพวกนี้ มันสมควรโดนแล้วแหละ รอยลิปสติก แต่ว่า รอยตีนเยอะไปนะผมว่าอย่าไปเตะเลยเตะไปก็ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเขียนด่าก็พอแล้ว  ส่วนมากเท่าที่ผมเห็นจะประมาณ ว่ารถที่มีฝุ่นเยอะๆ เ้ขาจะเขียนด่าเอาไว้ แต่ลิปสติกไม่เคยเห็น นับถือเลย  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 20:49:38 »
สมน้ำหน้า ขับเมอเซเดสแล้วกร่าง
ไม่ใช่ทุกคนที่ขับจะเป็นแบบนี้นะครับ
แต่การทำแบบนี้มันเลวจริงๆนั่นล่ะ

ไม่ขอด่าผู้หญิงท่านนั้นแม้แต่นิดครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 20:56:02 »
ไอคนพวกนี้ มันสมควรโดนแล้วแหละ รอยลิปสติก แต่ว่า รอยตีนเยอะไปนะผมว่าอย่าไปเตะเลยเตะไปก็ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเขียนด่าก็พอแล้ว  ส่วนมากเท่าที่ผมเห็นจะประมาณ ว่ารถที่มีฝุ่นเยอะๆ เ้ขาจะเขียนด่าเอาไว้ แต่ลิปสติกไม่เคยเห็น นับถือเลย  ;D

ก็น้องเค้าเอามือเข็นไม่ไหวนี่นา ::)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 21:21:44 »
วันนี้เจอ Benz ควันดำมาก หมดราคาจริงๆครับ
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 21:36:12 »
มีแรงกว่านี้อีกครับ ตอนโลตัสกระบี่เปิดใหม่ๆ คนไปกันแบบว่าต้องออกมาจอดตามถนนยาวเลย
แต่ผมได้ไปจอดในห้าง ตอนกลับมามีคันนึงมันจอดขวางรถที่จอดในซองแถมดึงเบรคมือ คาดว่าไม่เคยมาห้างเลยทำแบบนั้น
  เจ้าของรถที่ถูกจอดขวางเอารถเข็นมาเบียดเป็นรอยยาวเลย สุดๆ แล้วเจ็เจ้าของรถก็เอาของไปเก็บในรถแล้วเดินห้างต่อ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 21:47:39 »
มีแรงกว่านี้อีกครับ ตอนโลตัสกระบี่เปิดใหม่ๆ คนไปกันแบบว่าต้องออกมาจอดตามถนนยาวเลย
แต่ผมได้ไปจอดในห้าง ตอนกลับมามีคันนึงมันจอดขวางรถที่จอดในซองแถมดึงเบรคมือ คาดว่าไม่เคยมาห้างเลยทำแบบนั้น
  เจ้าของรถที่ถูกจอดขวางเอารถเข็นมาเบียดเป็นรอยยาวเลย สุดๆ แล้วเจ็เจ้าของรถก็เอาของไปเก็บในรถแล้วเดินห้างต่อ
55555+

แต่ว่าถ้าไม่เคยไปห้างแล้วไม่ตั้งใจก็น่าสงสารนะครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 22:31:17 »
55555+

แต่ว่าถ้าไม่เคยไปห้างแล้วไม่ตั้งใจก็น่าสงสารนะครับ

สยองมาก....

ออฟไลน์ Game

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 22:59:34 »
  คือวันนี้ เป็นเหตุการณ์ที่ผมกับเพื่อนเพิ่งผ่านมาเมื่อกี้ สดๆร้อนๆ เป็นรถMercedes C200 สีดำ ของใครไม่รู้ครับแต่เล่นจอดได้บดบังและชิดมาก ทะเบียนขอไม่บอกดีกว่า ข้างๆรถตรงส่วนประตูหน้า มีรอยลิปสติก เขียนไว้ว่า"จอดรถได้"เหียก"มากค่ะ" ลงท้ายด้วย^^ และมีรอยที่เหมือนจะเป็นรอยรองเท้า(ตัวรถสีขาวเลยมองเป็นค่อนข้างชัด)ที่ด้านหลังรถ  แต่พอผมมาดูก็พบว่า "มันจอดรถขวางชาวบ้านแถมไม่ยอมหมุนพวงมาลัยกลับแถมจอดแบบเบี้ยวๆอีกต่างหาก เลยทีให้เวลาดันตัวรถจะเลี้ยวเข้าถนนแต่ถ้าดันจากด้านหน้า จะถอยแถเข้าไปหาโตโยต้าที่จอดข้างๆ

ผมว่ายังดีนะที่เธอยังมีกะจิตกะใจ ดันกลับเข้าให้ แต่รอยรองเท้ากับ ลิปสติกข้างประตูรถนี่ แลดูลงทุน+แรงไปหรือเปล่า ?? ผมดูแล้วมันฮาปนสงสารและแอบสมน้ำหน้าไปในตัว ไงไม่รู้ 

แรงส์

ปล อ่านแล้วงงนิดๆ สรุป รถสีขาวหรือดำครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 23:05:06 »
โอ่ยยมึนพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับพอดีตัวรถมันมีดำด้านด้วย รีบพิมพ์ไปหน่อย =_=" ตัวฝากระโปรง หลังคา กระโปรงท้ายมันดำ แต่ตัวรถขาวครับ เหมือนติดฟีมล์อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ ดำด้านๆ

ป.ล. ตอนแรกจะพิมพ์ขาวดำ เดี๋ยวงง เลยจะลบดำแต่ดัน ไปลบขาว ด้วยเหตุ รีบจัด  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 23:07:17 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 23:17:55 »
ฮานะ ผู้หญิงคนนี้กล้าจริง
เหตุการ์ณที่ไหนครับเนี่ย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 23:19:30 »
โอ่ยยมึนพิมพ์ผิดขอโทษด้วยครับพอดีตัวรถมันมีดำด้านด้วย รีบพิมพ์ไปหน่อย =_=" ตัวฝากระโปรง หลังคา กระโปรงท้ายมันดำ แต่ตัวรถขาวครับ เหมือนติดฟีมล์อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ ดำด้านๆ

ป.ล. ตอนแรกจะพิมพ์ขาวดำ เดี๋ยวงง เลยจะลบดำแต่ดัน ไปลบขาว ด้วยเหตุ รีบจัด  ;D

ไม่รู้นะครับว่าไปแจ้งเปลี่ยนสีหรือยัง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 23:21:03 »
ลานจอดรถ ตรงแถวสวนธนหน่ะครับ ตรงซอยพุทธบูชา เหมือนจะไม่เคลียก็ต้องเคลีย เพราะ หาตัวคงไม่เจอ =_=" สงสัยต้องคิดซะว่าบทเรียนหล่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 23:50:57 »
สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดคือ..ในช่อง จอด..

จะต้องจอดเบียด โดยไม่สนใจเลยว่า รถคันข้างๆ เขาจะขึ้นรถได้หรือไม่

สัปดาห์ก่อน ต้องเอา Altis สีดำ ไปงานเปิดตัว Hyundai ที่ Central World

เจอ CR-V มารยาทสถุลคันหนึ่ง จอดข้างกับผม และแน่นอน จอดเบียด จนผมขึ้นรถไม่ได้

ข้างหลัง ก็มี คู่ชายหญิง 1 คู่ พร้อมเพื่อนฝ่ายชาย กำลังเจรจาปัญหารักกันอยู่ในลานจอดรถนั่นแหละ

เลยคิดว่า รถน่าจะเป็นของใครสักคนตรงนั้นหรือเปล่า เลยขี้เกียจมีเรื่องด้่วย
ต้องพยายาม เอาร่างของตัวเอง ปีนขึ้นไปนั่งในตำแหน่งคนขับ จากเบาะฝั่งซ้าย อย่างโคตรจะทุลักทุเลยิ่งนัก

โมโห แต่ไม่รู้ทำไง...

------------------------

อีกเคสหนึ่ง ห้างแถวบ้าน ไม่บอกละกันว่าห้างไหน
มันมีหลายห้างอยู่ เดาเอาเอง

รถเก๋ง รุ่นเก่าคันหนึ่ง ผมจอด พยายามจะชิด ไม่ให้ใครมาเปิดประตูโดน
อีนี่ มาแสบเลยครับ จอดชิดรถผบ และ ผมสงสัยเหมือนกันว่า เจ้าของรถ มันลงจากรถ และเดินเบียด
รถตัวเอง กับรถผมออกไปหรือเปล่าไม่แน่ใจ เพราะผมเอาหน้ารถ หันออกลานจอด
แต่วีออสคันนี้ จอดรถเอาหัวปักเข้าช่องจอด

ผมต้องพยายามเอาร่างตัวเองขึ้นรถจากฝั่งซ้ายเช่นกัน....

แต่...งานนี้ รถคันนั้น โชคร้ายนิดนึงที่มาเจอผม...

คาดว่า เมื่อกลับมาถึงรถ เจ้าของรถ รถคันนั้น คงเจอ บทความ ตัวโตๆ 1 กระดาษ A4
พร้อมกับรอยประทับเอาไว้ที่รถ..1 รอย..ลึกและใหญ่เบ้อเร่อ
ชนิดที่ว่า แก้ได้ทางเดียวคือ ต้องทำสีใหม่ทั้งชิ้น เอ่อ อันที่จริงต้อง 2 ชิ้นเลยแหละ ก็แล้วกัน

ช่วยไม่ได้ เสือกจอดรถเกรียนกับผมก่อน ก็ต้องเจอแบบนี้ละ!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 23:53:00 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 00:12:19 »
สงสารรถ ต้องมาเจอเจ้าของไม่มีความรับผิดชอบ
แล้วยังต้องมาเจ็บตัว เพราะคนอื่นเค้าโมโหที่จอดไม่เป็นที่เป็นทาง
แถมยังไม่มีทางสู้อีกต่างหาก เพราะไม่ได้มีชีวิตหรือปากมาตอบโต้

ตอนอยู่ที่มหาวิทยาลัยเมื่อสัก 7 ปีที่แล้ว เวลาที่คณะจัดงานประเพณีต้องเคลียร์รถออกจากลานจอดให้หมด
แปะป้ายก็แล้ว ขึงรั้วก็แล้ว มันก็ยังมีคนนำรถมาจอดทิ้งไว้จนได้ แล้วไม่ยอมเคลื่อนออก
ขบวนงานประเพณีก็ผ่านไปไม่ได้ เพราะติดรถคันนี้อยู่คันเดียว

โชคดีหน่อย ที่พวกเราไม่อยากจะทำร้ายรถแบบเพื่อความสะใจ
แต่เราจำเป็นต้องนำรถออกนอกเส้นทาง เลยเกณฑ์พลพรรคมาช่วยกันเข็นรถ Corolla AE101
ซึ่งจอดได้สุดยอดมาก ทั้งใส่เกียร์ P และ เบรกมือ แต่มันก็ต้านแรงคนเป็นสิบไม่อยู่
เข็นให้มันดิ้นดุกดิกไปเรื่อยเรื่อยจนพ้นทาง สู้กับสลักล็อคฟันเกียร์และเบรกมือที่จับแน่น
สุดท้ายมันก็พ้นไปได้ รถมีรอยลักยิ้มบนฝากระโปรงท้าย "เยอะมาก" แต่ก็ช่วยไม่ได้จริงจริง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 00:28:49 »
ลานจอดรถ ตรงแถวสวนธนหน่ะครับ ตรงซอยพุทธบูชา เหมือนจะไม่เคลียก็ต้องเคลีย เพราะ หาตัวคงไม่เจอ =_=" สงสัยต้องคิดซะว่าบทเรียนหล่ะครับ

หลังมหาลัยผมนี่นา เจอจอดแบบนี้เป็นใครก็ต้องฝากของฝากไว้เล็กๆน้อยๆหน่อยละ จอดได้กวนประสาทจริงๆ

ปรบมือให้สาวคนนั้นสามที แปะ แปะ แปะ  

ปล.ในมหาลัยผมก็เป็น เวลากั้นที่สำหรับทำกิจจกรรมไว้ กั้นยังไงก็มีรถมาจอดขวางไว้ จะทำไงละครับ เข็นสิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2010, 00:31:46 โดย BBOnLY »
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:52:26 »
ผมเรียนคาราเต้มา 8 ปี มวยไทยอีก2ปีและเทควันโด้1ปี

วันนึงเจอแจ๊ส มารยาทไม่ดีคันนึงจอดขวาง เกียรP
โชคดีที่ข้างๆรถผมเพิ่งออกไป
ผมเลยพยายามถอยเข้า ถอยออกจนหลุดออกไปได้(ใช้เวลา10นาทีกว่าๆ)
ดูแล้ว ดูอีก จนออกไปได้(ยามหายหัว)
(ผมรีบมากๆ คุณย่าไม่สบายกลางห้าง ต้องพาไปหาหมออย่างด่วน)

หมัดขวาตรงของคาราเต้เตะกลับหลังของเทและฟันศอกของมวยไทย
(ฝากระโปรงหน้า+ท้ายบุบ กระจกแตก)

ส่วนผม ตกใจเพราะสัญญานกันขโมยร้อง 555+
(ร้องตอนกระจกแตกเนี้ยแหละ)
คุณย่าบอกว่า อั้วหายตั้งแต่ลื้อถอยเข้าถอยออกแล้ว

คิดดูอีกที แจ๊สนี่ก็แข็งเหมือนกันนะ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 11:16:30 »
สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดคือ..ในช่อง จอด..

จะต้องจอดเบียด โดยไม่สนใจเลยว่า รถคันข้างๆ เขาจะขึ้นรถได้หรือไม่

ก็เคยเจอเหมือนพี่จิมล่ะครับ บีมเมอร์ในสถาบันการศึกษาชั้นนำของไทย เท่าที่จำได้ มันแสบมาผมก็แสบกลับไปบ้างล่ะ....แต่ไม่เป็นไรมากหรอกมันรันแฟลต

หมัดขวาตรงของคาราเต้เตะกลับหลังของเทและฟันศอกของมวยไทย
(ฝากระโปรงหน้า+ท้ายบุบ กระจกแตก)

ส่วนผม ตกใจเพราะสัญญานกันขโมยร้อง 555+
(ร้องตอนกระจกแตกเนี้ยแหละ)
คุณย่าบอกว่า อั้วหายตั้งแต่ลื้อถอยเข้าถอยออกแล้ว

คิดดูอีกที แจ๊สนี่ก็แข็งเหมือนกันนะ
เรียนไว้ไม่เสียหลายครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 12:00:15 »
จะรุนแรงไปไหนกันครับ

ออฟไลน์ earth_e60

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 16:39:08 »
รู้สึกว่ารถคันนั้นจะเป็นผู้หญิงขับนะคับ ;) :)

ออฟไลน์ manyfriend

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 18:01:37 »
หากคุณจำเป็นต้องจอดซ้อนแล้วพอดีวันไหนวุ่นวายมากลืมตัวจอด p ไว้ แล้วกลับมารถคุณทั้งบุบ และเละ จะรู้สึกกันยังไงครับ  ผมว่าคนเราผิดพลาดกันได้ มองโลกในแง่ดีดีกว่าครับ ว่าเค้าอาจจะไม่ตั้งใจก็ได้ แค่เขียนด่าไว้ก็พอครับ  อีกอย่างเดี๋ยวนี่ยามเค้ามีอุปกรณ์ลากรถแล้วด้วย ใจเย็นๆคนไทยด้วยกันครับ ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 23:57:08 »
สมควรแล้วครับ  เวลาจอดจะได้คิดถึงใจเขาใจเราบ้าง ไม่ใช่สักๆแต่ทำ มีความรับผิดชอบต่อสังคมหน่อย

ไม่อยากให้รถเป็นรอยก็จอดกันดีๆ

แต่เจอเคสนึง อย่าโมโหแล้วกันคือจอดไม่ตรงเส้น เบียดเลยเข้ามา ลองดูดีๆนะครับ ความจริงคันนั้นไม่ใช่คันแรกที่เบียดเข้ามาก็ได้ มันมาเป็นทอดๆส่วนคนแรกมันไปซะแล้ว ถ้าใจร้อนผิดตัวกันได้นะครับ

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 06:52:05 »
สงสัยน้องเค้าเข็นออกไม่ไหว แน่ๆเลย สงสัยเพราะเบ็นซ์รุ่นใหม่ๆปลดล๊อคไม่ได้แล้วมั่ง

ขับรถราคาแพงใช่ว่าจะได้รับเป็นอภิสิทธ์ชนนะครับ

ออฟไลน์ muen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:21:48 »
สมควรครับ มีรถ มีเงิน แต่ไม่มีสมองครับ ผมมีเหตุการเหมือนคุณจิมมี่ คือ จอดเสร็จคงเดินเบียดทั้งรถตัวเองแล้วรถผมด้วย แล้วดันมีลอยที่รถผมด้วยนี่สิ งานนี้เจ้าของรถ ACCORD คงได้บทเรียนราคาแพงน่าดู!

ออฟไลน์ sunny

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 20:57:03 »
จะรุนแรงไปไหนกันครับ

หากคุณจำเป็นต้องจอดซ้อนแล้วพอดีวันไหนวุ่นวายมากลืมตัวจอด p ไว้ แล้วกลับมารถคุณทั้งบุบ และเละ จะรู้สึกกันยังไงครับ  ผมว่าคนเราผิดพลาดกันได้ มองโลกในแง่ดีดีกว่าครับ ว่าเค้าอาจจะไม่ตั้งใจก็ได้ แค่เขียนด่าไว้ก็พอครับ  อีกอย่างเดี๋ยวนี่ยามเค้ามีอุปกรณ์ลากรถแล้วด้วย ใจเย็นๆคนไทยด้วยกันครับ ;D

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เขียนด่าก็พอ หรืออย่างโกรธสุดๆ ขูดพอท้วมๆไม่ต้องใหญ่ต้องโตมาก ชิ้นเดียว พอเป็นบทเรียน นั่นก็เหลือแหล่กันแล้วนะครับ

เคสคาราเต้หน้าบุบหลังบุบ กระจกแตก เกินไปมากกกกครับ ขอเถอะครับ

เคสคุณจิมผมก็ว่าเกินไปครับ ไอ้เราก็ยังพอปีนขึ้นได้ ไม่ใช่ว่าทำอะไรไม่ได้-ต้องยืนรอจนเค้ามาอย่างเดียวเสียเมื่อไหร่

ทำแค่ให้เค้าเห็นแล้วเจ็บจี๊ดๆพอเป็นบทเรียน แล้วไว้เคลมทีเดียวรวมกับรอยอื่นดีกว่าอย่าให้ถึงกับต้องเสียเงินเสียทองทำแบบทันทีทันใดเลย