ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ขอถามสมาชิกว่าที่หนองคาย มีร้านอะไรน่าไปกินบ้าง+++  (อ่าน 13717 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
พรุ่งนี้

กระผมและนาย RhinoMango จะไปถึงหนองคายช่วงเย็นๆ
เลยอยากจะหาของอร่อยๆราคาไม่เกินหัวละ 400 บาทกิน

มีใครพอจะแนะข้อยได้บ้างครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Bluedoft

เอ่อมีเยอะมากๆๆๆๆ  แต่นึกไม่ออกเลยครับ

อ่อก็มีตรงถนน..เอ่อ... ผมไม่รู้จักชื่อเลยแต่จำทางได้หมด  เอาเป็นว่าเดี๋ยวคืนนี้ผมจะถามพ่อให้ครับ
ส่วนอาหารเช้าก็แน่นอน   ร้านทานตะวัน

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
ถ้าหนองคายคงต้อง แดงแหนมเนือง ครับ ต้นตำรับเลยครับ

รายละเอียดครับ
http://www.thaiactivity.com/catalog.php?idp=582
แผนที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2010, 15:53:06 โดย Meow »

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ริมโขง เน้อออ . . . . .
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
พี่แพนคร้าบ ตอนนี้ผมก็อยู่หนองคายครับพี่ !!!

แวะมาเก็บข้อมูลครับ ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออนไลน์ SP

ผมก็ไม่มั่นใจนะครับ เพราะอยู่อุดร แต่ที่ขึ้นชื่อคงเป็นแหนมเนืองครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ สำหรับร้าน แดงแหนมเนืองริมฝั่งโขง แซปปปปปป

ออฟไลน์ Bluedoft

มีร้านริมทางอยู่ถนนประจักษ์สองข้างทางครับเยอะแยะมาก แบบเหมือนชายสี่หมี่เกี้ยว แต่ดีกว่านั้นเยอะ  ร้านไหนคนเยอะแสดงว่าร้านนั้นอร่อยยกเว้นร้าน DD โภชนานะครับ ไม่ได้อร่อยอะไรเลย

และก็ร้านชื่อ "หลังจวน" อยู่ตรงข้ามโรงแรมพันทวี   คือสมมุติว่าเรายืนอยู่บนสระน้ำพุเราแล้วหันหน้าตรงไปทางเทศบาลนะครับ   ให้เลี้ยวขวาที่ 1 นาฬิกาครับ เป็นซอยเล็กๆเลี้ยวขวาเข้าไป(ขนานกับถนนประจักษ์)  แล้วตรงไปเรื่อยๆจนสุดซอย  ก็จะเป็น 3 แยกให้เลี้ยวซ้ายครับและก็ถึงร้านเลยครับ ง่ายๆคือร้านอยู่บนถนนหายโศก   อร่อยใช้ได้เลยร้านนี้
เอางี้ดีกว่าก๊อป 17.881571,102.744296 ลงไปgoogle map ครับ ตรงนี้เลย

ส่วนอาหารเช้าก็ ร้านทานตะวันครับเป็นร้านขายไข่กระทะ ขนมปังแท่งใส้หมูยอ อะไรแบบนั้น
และก็ว่างๆไปเดินท่าเสด็จด้วย แจ๋วมากๆ

อ่อถ้าอยากกินไอติมอร่อยๆเป็น cafe เล็กๆ(เล็กจริงๆนั่งได้ 6-7 คน)  ร้านอยู่ข้างในปั๊ม Esso (ไม่ค่อยมั่นใจ) อยู่บนนถนนประจักษ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2010, 23:10:35 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ ATOMMiiC

• Newbie
  • *
ถ้าหนองคายคงต้อง แดงแหนมเนือง ครับ ต้นตำรับเลยครับ

รายละเอียดครับ
http://www.thaiactivity.com/catalog.php?idp=582
แผนที่
ใช่เลยครับบบบบบบบบบบอร่อยมากกกกกกกก
แต่ผมเด็กพิดโลกนะครับ ไปแถวนู้นมาเลยเคยได้กินมา2ครั้งครับ อร่อยดีนะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

วันนี้จะออกจากกทม. 9 โมง
พักโรงแรมพันทวีนั่นแหละครับ
พรุ่งนี้เข้าลาว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
อยู่หนองคายครับ

ออกจากกทม 09.00 คงถึงหนองคาย มะเกิน 17.00 ยังไม่น่ามืด

ร้านแดงแหนมเนือง ปิด 20.00

ส่วนร้านอาหารอื่นๆที่อร่อยๆในเมือง ก็มี ร้านหลังจวน  ร้านดีดี

เส้นถนนประจักษ์ เป็นแบบรถเข็น สองข้างทางมีเยอะมากครับ

ตำบักหุ่ง ไก่ทอด ลาบ ก้อย ผัดไท ก๋วยเตี๋ยว ราดหน้า แหนมเนืองฯลฯ

เส้นริมโขง ก็มีหลายร้านให้เลือก ร้านนม จิ้มจุ่ม เนื้อย่าง ลองขับรถวนดูก่อนก็ได้ครับ

หากชอบจิ้มจุ่ม ต้องที่นี่ "จิ้มจุ่มใต้สะพาน" เนื้อน่องลายลวก แซบหลาย

อยู่ใต้สะพานมิตรภาพไทย - ลาว ถนนเลียบโขงทางไป อ.ท่าบ่อ

มีร้านนึงแนะนำ แต่อยู่ไกลนิดนึง "ร้านเวียงจันทร์"

อยู่หมู่บ้านเวียงคุก ออกจาก อ.เมือง ไปประมาณ 10 กม. ถนนเส้นเลียบโขงทางไป อ.ท่าบ่อ

อาหารอร่อย บรรยากาศริมฝั่งโขง สงบ เงียบดีครับ

ตอนเช้าก่อนออกเดินทางไปลาว เดินเล่นริมโขง ตลาดท่าเสด็จได้ครับ บรรยากาศดี

ปล.

ท่านผู้การ ขับรถอะไรมาหนอ ผมผ่านอยู่หอใกล้ๆ พรรณทวี เผื่อไปจอบ

หากเห็นรถผม CITY 2009 สีน้ำเงิน ติดสติ๊กเกอร์ IZAMU ก็เข้ามาชนได้เลย เอร้ยยย ทักได้ครับ

มาถึงหนองคายประมาณหกโมงเย็น มื้อเย็นเสร็จที่ร้านแดงแหนมเนืองไปแล้วครับ สองคนอิ่มกินไม่หมด หัวละ 320
ผมเอาทีด้ามาครับ จอดอยู่หน้าโรงแรมตรงลานจอดเขานี่ล่ะครับ
พรุ่งนี้ผมว่าจะกินข้าวเช้าที่โรงแรม เสร็จแล้วออกไปเดินหาไข่กะทะกิน ถ้าสมมติแปดโมงคุณอยู่ ลองดูแถวๆล็อบบี้ก็ได้ครับ