ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ขอประกาศ ห้ามเอา กระทู้ Pantip & Caronlineมาโพสต์ ที่นี่ โดยเด็ดขาด! /*-*/  (อ่าน 472960 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
o.k..ครับ ถึงจะมาใหม่แต่ก็เคารพการตัดสินใจของคุณ .. ผมไม่รู้หรอกว่า เป็นอะไรกัน แต่เรา ควรให้ เกรียติกัน เท่าที่อ่านเหตุผลคร่าวๆก็ พอรับได้ กับการห้ามนะ เหมือนผู้ใหญ่รังแกเด็กว่ะ จริงๆลืมไปแล้วนะว่ามี pantip อยู่ ..

666

• บุคคลทั่วไป
รับทราบครับ

ผมเคยเป็นสมาชิกหลักหมื่นที่นั่น แต่ตอนนี้หมดความเชื่อถือแล้วครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากครับที่เข้าใจเรา
เรื่องราว จริงๆแล้ว มีลึกกว่านี้อีกนิดหน่อย
แต่เดาถูกแล้วส่วนหนึ่งครับ

ปัญหา ขอย้ำเลยว่า ไม่ได้มาจากพี่วันฉัตร ที่ผมยังรักและเคารพแกมากๆอยู่เหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง
แต่ปัญหามาจากทีมงานของแก กับ หนึ่งใน ซีเนเตอร์กิติมศักดิ์ ที่ดูแลกระทู้ นั่นละครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
รับทราบครับพี่จิมมี่

เวปโน้นอะไรไม่เข้าหูหน่อย ด่ากระจายเลยอ่าพี่ บางคนไม่รู้โกรธใครมา มาถึงก็บึ้มๆๆมาลงกับกระทู้ อยากถามเค้าจริงๆว่าผมไปทำอะไรให้คนที่บ้านเค้ารึเปล่า เข้าเวปนี้สบายใจกว่าชอบดูคลิปที่พี่จิมมีรีวิว ดูแล้วเพลินดี  ;D

chin_jung

เพิ่งจะได้เข้ามาเป็นสมาชิก นะครับ

จากกระแส Pantip คิดว่าปัจจุบัน ออกแนว รุ่นเก๋า มาเฟีย (อ้างอิงจาก Matichon เคยเอามาเป็นข่าว ถึงขั้นโด่งดัง)

ผมชอบเว็บนี้เพราะ สะใจ Review แบบ รักผู้บริโภคและรักบริษัท อยากให้ทั้ง ๒ ฝ่าย วินวิน ทั้งคู้

ผมเชื่อว่า มาถูกทางละคับ เราโตได้ด้วยตนเอง เหมือนที่เราต้องทำงานหาเงินเลี้ยงชีพ (เกี่ยวกันแม๊ะ)

ผมว่าเป็นเว็บ แบบ Nich Market เฉพาะๆ จิงๆ สังคมไม่ใหญ่โตมาก ได้ทักทายกันอย่างทั่วถึง
เพราะการมีสมาชิกเว็บเยอะ ไม่ไดแสดงว่าเว็บคุณเจ๋ง เว็บคุณOK

พร่ำมาเยอะ
ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันไหมหนอออ

ออฟไลน์ Tan Int

รับทราบ...ขอรับ!
เพราะผมก็ไม่มีวัน+ไม่มีทางยุ่งกะรายโน้นแน่ๆ หาข้อมูลที่ต้องการยากชะมัด!
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

methus zaa

รับทราบอย่างรุนแรงครับ  ;D

tontan

ก็ขอให้สมาชิกทั้งหลายในweb นี้สมานฉันท์กันไว้นะครับ จะได้มีแหล่งความรู้ดีๆ ให้อ่านกันไปนานๆ

Anonwat

รับทราบครับผม...

ออฟไลน์ balliblue

สมาชิกใหม่มารับทราบครับ เคยเห็นตอนพี่โดนสาดสีเหมือนกันครับ ดีแล้วครับสบายใจ ส่วนตัวไม่ค่อยได้เข้าเพราะกระทู้มันเยอะตาลาย

TEINCENTI

Pantip หรอครับผมเล่นไม่เป็นผมสมัครไม่เป็น (มันยุ่งยาก) Caronline ผมไม่เคยรู้จัก

แต่ผมรู้จักเว็บ Headligth  อาจจะเป็นพื้นที่เล็กๆ แต่มันยิ่งใหญ่กว่า Pantip ล้านเปอร์เซ็น

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
Honda City 03'
Mazda 323 Astina 91'
Honda City 12'
Ford Escape 03'
Mitsubishi Space Wagon 04'

exiledog

มันมีคนไม่หวังดีเอาเรื่องส่วนตัวผมที่มันไม่จริงไปโพสต์ในนั้นครับแล้วมันทำเป็นแกล้งใช้ชื่อคนอื่น ส่วนความเห็นนี่ไม่ต้องพูดเลยนะครับมีคนเข้ามาออกความเห็นเรื่องส่วนตัวผมเละเทะแบบเสียหมาไปเลยครับ พอผมไปโพสต์ว่า จขกท มัน กระทู้โดนลบครับ ขอบัตรผ่านกะพันทิบไม่ได้แล้วครับ มันไม่ให้ ทีนี้โพสต์ไม่ได้แล้วครับทำไงดี ก็โดนด่ากันเสียหมาต่อไปทำไรไม่ได้ อย่างว่าถิ่นเค้าครับ พท เว็บเค้า เราคนนอก ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว เมื่อก่อนพันทิบไม่มีพวกเกรียนนะฮะ สมัยนี้ไม่รู้เป็นไง ศัตรูผมเยอะด้วย พวกนี้ไม่ชอบเล่นซึ่งหน้านะฮะ ไม่รู้อะไรนักหนากับคนหาเช้ากินค่ำนะ ทำอะไรไม่ได้ก็มาหาเรื่องด่ากันผ่านเว็บครับ เมื่อไหร่ไอ้เว็บมาเฟียแบบพันทิบมันจะหมดไปจากโลกครับ รู้สึกว่าจะสร้างกระแสทางสังคมและการเมืองได้ด้วยนะฮะเว็บแบบนี้

6inline

ไวอาก้า มันมาได้ไง  :-X :-X

รับทราบครับ

eRaJap

โอ๊ะ โอ.  เปนแบบนี้นี่เอง เหนปักหมุด อันนี้มานานและ แต่เพิ่งเข้ามาอ่าน
เปนกำลังใจให้พี่จิมมี่ค่ะ ขอบอกว่ารักเว็บนี้มากมายๆ อบอุ่นกันจริงๆค่ะ
 ว่างเปนต้องเข้ามาตลอด  ;D

samhead

เพิ่งเข้ามาอ่าน อยากบอกว่า ที่โน่นหาอะไรที่เป็นสาระดีดียากมาก

ออฟไลน์ Wayfarer-R

รับทราบอันนี้เช่นกันครับ

sanooklife

รับทราบ และพร้อมปฏิบัติครับ
ขอเป็นกำลังใจให้คนทำงานทุกท่านครับ เรื่องอื่นปล่อยเขาไปครับ ศูนย์รวมทุกสิ่งทุกอย่างก็วุ่นวายแบบนั้นแหล่ะครับ 
ถ้าโฟกัสเฉพาะเรื่องรถผมชอบ headlightmag มากๆเลยครับ
คือปรกติ ซื้อหนังสือรถอ่าน ต่อเดือนหลายเล่มมากๆครับ อ่านมาตั้งแต่ ป.6 ( ตอนนี้อายุ33) คือผมมองว่าได้ทั้งความรู้ ได้อะไรหลายๆอย่างจากเรื่องรถเพียงเรื่องเดียว พออินเตอร์แพร่หลายก็หาอ่านจากเวบไซด์ ความเร็วเนตเร็วขึ้นก็ดูคลิบทดสอบได้ทั่วโลก ติดอยู่ที่หลากหลายภาษานี่แหล่ะที่เราไม่เข้าใจ พอมาเจอ ที่นี่ ผมบอกกับตัวเองว่า อ่านแล้ว ดูแล้ว แซบหลายๆๆเด้อ สนุกดีครับ มี feeling ที่แตกต่างกับที่เคยเสพมา และเป็นเสน่ห์บนความแตกแต่งในโลก cyber
สู้ๆครับ ทำ review ทำ clip ไปเรื่อยๆ สักวันจะต้องเป็นหมื่นทิพย์ครับ (ของเขาแค่พัน ของเราเป็นหมื่น)

ออฟไลน์ imac

• Newbie
  • *
เพิ่งจะอ่านเนื้อหาในนี้ ครับ   ทำให้เข้าใจสาเหตุเลย

ไม่แปลกใจเลย กระทู้ ในพันทิพ มักมีมาเฟียอยู่เสมอๆ ลบอะไรตามอำเภอใจไร้ซึ่งเหตุผลและคำอธิบาย ด้วยเหตุท่ว่าเค้าคือขาใหญ่ หัวว่าไอไร ไอพวงหางโง่ๆ ก็มักจะเฮ ตามกัน ผมโครตไม่ชอบสังคมที่นั่นเลย จะมีดูบ้างก็เฉพาะอะไรฮาๆ ที่เหลือถ้าเรื่องเป็นเหตุเป็นผลก็จะมีแต่คนเอาตรรกะมาอวดกัน ชิงมวลชนสนันสนุน หาผู้ชนะอยู่ตลอดเวลา มีอยู่ทุกห้อง การเมืองก็เป็นการโมงโง่ๆ กบในกะลาเฮฮาครื้นเครง  ไม่เว้นแม้แต่ห้องเครื่องแป้ง ตัวอย่างมีผู้หญิงหน้าแบบ เหี้ยนมาก โชว์รีวิว แต่งหน้า แล้วดันทะลึ่งแต่ออกมาแล้วแย่  แต่ก็จะมีพวกโลกสวยคอย อวยกันตามหลัง ขัดตา ขัดความรู้สึกของผู้พบเห็น  ซึ่งคอมเม้นอะไรไม่ได้เพราะไม่ใช่สมาชิกอย่างผม แต่เห็นมีคนๆ แค่พิมไปตามความจริง ว่าแต่งออกมาแล้วดูตลกๆไม่เข้าท่า ก็จะมีพวกคนดีลวงโลกมาตาม ด่าตามเหยียบ ซะอย่างงั้น... ผมเลยเกลียดมาก

ยิ่งถ้า อ่านเว็บดราม่า แอดดิค ด้วยยิ่งเจอชัดๆเลย

happiness

รับรู้กฎครับพี่จิม พี่แพน

Golf7654

รับทราบครับ อ่านเว็บนี้แล้วได้ความรู้กว่า...เยอะเลยครับ  :D

zest_th

รับทราบครับ
(สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ)

jsnut

รับทราบครับ

ส่วนตัวแล้วเพิ่งแวะเข้าพันทิบบ่อยๆก็ช่วงปีนี้แหละครับ (แต่รู้จักมานานแล้วล่ะ) แรกๆก็ห้องมาบุญครอง หลังๆมาก็ห้องรัชดา คิดว่าการหาสาระความรู้จากที่นั่นยากนิดนึง (แต่ไม่ใช่ไม่มี) บางที google เอายังง่ายกว่า สมัครสมาชิกก็ยุ่งยาก คนใช้บัตรผ่านก็เจอเหน็บบ่อยๆ ทุกวันนี้ก็เลยอ่านเอาเอ็นเตอร์เทนอย่างเดียว ;D

ดูแล้วที่นี่น่าจะสงบกว่าเยอะครับ อ่าน Review by J!MMY แล้วมันส์ดี ;D

JAI16868945

เมื่อกี๊ ผมเข้าไปดูในพันทิป มีกระทู้นึง เหมือนจะไม่พอใจทีมงานพันทิปด้วยฮะเขาบอกว่า
''เบื่อ Pantip ตรงนี้ สมกับเป็นเว็บโลกสวยจริงๆ เอะอะอะไร ก็ลบไปหมด ''

RUNDOG

ออฟไลน์ noijaiya

• Newbie
  • *
หลายความเห็นเกี่ยวกับเวปนี้โดนใจมาก

halltarok

เคยสงสัยมานานแล้วว่า ทำไม เว๊ปเก่าแก่อย่างนั้นถึงปรปักษ์กับคุณจิมมี่เหลือเกิน

พอมาวันนี้ ได้มีเวลามาอ่าน มาเห็นในสิ่งที่เขา "ว่ากัน" ว่า "ความยุติธรรม" มันไม่มีในโลก ตามที่ผู้การแพนว่านั่นเองครับ

ผมมาอินช้าไปปะเนี่ย :P

ออฟไลน์ jumpon77

ผมเลิกดูพันทิปและคาร์ออนไลน์มานานแล้วครับรับทราบช้าหน่อยคงไม่ว่านะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

thaitaniumx4

รับทราบครับ

ออฟไลน์ cipher_rank

• Jr. Member
  • **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
เพิ่งสมัครมาใหม่

รับทราบครับ  ;)