ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆ ระหว่าง City VS Aveo cng ตัวไหนน่าเล่นคับ  (อ่าน 6382 ครั้ง)

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
พี่ๆ คับ รบกวน คับว่าที่มองไว้ก็จะมี ระหว่าง City & Aveo cng (หรือว่าจะเป็นรุ่นใดก็ได้พิกัดไม่เกิน1600CCคับ) ตัวไหนน่าใช้มันน่าใช้ กว่ากันคับ จุดประสงค์ เน้น ความสะดวกสบาย และ เป็นรถยนต์ที่ใช้งานง่าย ขับในเมืองส่วนใหญ่ ที่สำคัญศุนย์บริการดีและปัญหาน้อยคับ  สาเหตุที่มอง 2 รุ่นนี้ เพราว่า ขับ Ford Tierra 1.8Ghia มีความรู้สึกว่า กินน้ำมัน และ ศูนย์บริการไม่ค่อยดีคับ จึงมองหารถคันใหม่คับ ขอบคุนคับ

ปล.ผมเป็นสมาชิกใหม่ในเว็บ สิ่งใดไม่เหมาะสม สิ่งใดไม่สมควร รบกวนพี่ๆ ให้คำแนะนำด้วยคับ ขอบคุนคับ พี่ๆ :)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามพี่ๆ ระหว่าง City VS Aveo cng ตัวไหนน่าเล่นคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 21:06:08 »
ยังมี lancer CNG อีกรุ่นด้วยนะครับ

ลองดู ;) :D :)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: ถามพี่ๆ ระหว่าง City VS Aveo cng ตัวไหนน่าเล่นคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 21:08:38 »
ถ้าเน้นประหยัดก็คงต้องไปคบหากับ Aveo CNG แหละครับ
แต่ถ้ามองภาพโดยรวมผมจะไปจบกับ City ครับ

ลองไปทดลองขับรถทั้งสองรุ่นด้วยนะครับ เพราะว่าพี่กับผมอาจจะชอบไม่เหมือนกันน่ะครับ

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 21:16:49 »
ผมไม่เคยขับทั้ง 2 รุ่น แต่เคยเข้าไปลองนั่ง ผมชอบ City มากกว่าครับ วิ่งแล้วเป็นอย่างไรนั้น อันนี้ไม่รู้เลยจริงๆ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 23:00:23 »
ไม่เคยขับทั้งคู่

แต่ถ้า Aveo โฉมนี้จะปล่อยมาทั้ง CNG หรือ Hybrid หรืออะไรเทพๆ ทั้งหลายทั้งมวล

ไม่คิดจะสนเลยอ่ะครับ ผมฝังใจกับ ดาวเดียว ของมัน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ ATOMMiiC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 23:56:40 »
ผมโหวต ซิตี้ครับ
cngรอเติมนานมากกกกกกกกกกเซง

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 21:26:55 »
ขอบคุนสำหรับทุกข้อมูลคับ พี่ๆ
ตอนนี้ดูๆแล้ว City น่าจะโอเคสุดแล้วคับ ;)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 21:56:57 »
ถ้าจะเอา aveo สิ่งที่น่าห่วงคืออัตตราการเร่งของมัน ดมแก๊สแล้วมันจะมีแรงหรือเปล่าอะจิ๊
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 22:24:31 »
เป็นผมเลือก City อย่างเดียวเท่านั้น Aveo ไม่เคนสนใจเลยครับ แตกต่างกันมากมายครับ