ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ช่วยบอกฮอนด้าเช็คซับพลายเออร์เบาะหนังหน่อยครับ รถผมนี่หลายรอบล่ะ  (อ่าน 6402 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เจ้า G8 ผมเคลมอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับหนังหุ้มหรือเป็นส่วนประกอบไปหลายรายการติดๆกันแล้วนะครับ เริ่มตั้งแต่

- ฝาปิดท้าวแขนหุ้มหนังคอนโซลกลาง หนังหุ้มพอง-บวมออกมาเลย

- คันเกียร์หุ้มหนังสลับลายโลหะ ลอก

- เบาะรองนั่งด้านคนขับ แตกลายงาเป็นคนท้องเลย

- เบาะรองนั่งด้านคนนั่ง แตกลายงาเหมือนกัน

ล่าสุดวันนี้ หนังหุ้มแผงข้างประตูตรงที่ท้าวแขน พอง-บวมออกมาอีกที่แล้ว ไม่เข้าใจว่ามันเกิดอะไรขึ้น ผมไล่เคลมมาติดๆกันเลยตลอด1ปีที่ผ่านมาเลยนะ โอเคฮอนด้ายอมเคลมแต่โดยดีไม่มีอิดออดอันนี้ขอชมเชย แต่มันเยอะไปไหมครับ ไปอ่านในคลับดูก็เป็นกันหลายคนอยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะมีใครเยอะเท่าผมไหมเนี่ย ฝากพี่จิมมี่บอกทางฮอนด้าเช็คซับพลายเออร์หน่อยครับ ทำไมข้อผิดพลาดมันเยอะจัง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ซัพพลายเออร์ ของ เบาะหนัง  Honda Accord พี่ไม่แน่ใจว่าเป็น SAB ตรง บางนา-ตราด กม.11 หรือเปล่าหว่า?
เพราะตอนที่เป็น Civic Hybrid ก็เคยเห็นชื่อ ซัพพลายเออร์ เจ้านี้บนเบาะหนังของรถคันนั้น

แม้จะเห็นด้วยว่า Honda ควรลองตรวจเช็ค กันสักหน่อยดีกว่า

แต่ในขณะเดียวกัน ก็มีความจริงอีกด้านที่ข้าพเจ้า เจอมา และคิดว่าคงต้องเรียนชี้แจงให้อ่านกัน

เบาะรองนั่งแตกลายงา อยากจะบอกว่า รถอะไรก็เป็นครับ ไม่ต้อง ฮอนด้าหรอก
Lancer EX ตัวโชว์ ใน Motor Expo ไปดูได้เลย ก็เป็น....
มันอยู่ที่ว่า ตอนเรานั่ง เรารักษา ดูแลมันอย่างไร มากกว่าครับ นี่พูดกันตรงๆนะ

แล้วลองสังเกตหน่อยไหมครับว่า ชิ้นส่วนที่ต้องเคลมนั้น ส่วนใหญ่ มันเป็นชิ้นส่วนที่ผิวหนังของเราสัมผัส
พี่เข้าใจถูกไหมครับ?

ซัพพลายเออร์ ของ เบาะหนัง  Honda Accord พี่ไม่แน่ใจว่าเป็น SAB ตรง บางนา-ตราด กม.11 หรือเปล่าหว่า?
เพราะตอนที่เป็น Civic Hybrid ก็เคยเห็นชื่อ ซัพพลายเออร์ เจ้านี้บนเบาะหนังของรถคันนั้น

แม้จะเห็นด้วยว่า Honda ควรลองตรวจเช็ค กันสักหน่อยดีกว่า

แต่ในขณะเดียวกัน ก็มีความจริงอีกด้านที่ข้าพเจ้า เจอมา และคิดว่าคงต้องเรียนชี้แจงให้อ่านกัน

เบาะรองนั่งแตกลายงา อยากจะบอกว่า รถอะไรก็เป็นครับ ไม่ต้อง ฮอนด้าหรอก
Lancer EX ตัวโชว์ ใน Motor Expo ไปดูได้เลย ก็เป็น....
มันอยู่ที่ว่า ตอนเรานั่ง เรารักษา ดูแลมันอย่างไร มากกว่าครับ นี่พูดกันตรงๆนะ

แล้วลองสังเกตหน่อยไหมครับว่า ชิ้นส่วนที่ต้องเคลมนั้น ส่วนใหญ่ มันเป็นชิ้นส่วนที่ผิวหนังของเราสัมผัส
พี่เข้าใจถูกไหมครับ?

เบาะผมมันแตกตรงสันด้านข้างอ่ะครับ แตกตรงกลางเลยนะไม่ใช่ตรงตะเข็บด้วย ไอ้ตรงที่โดนตัวเต็มๆน่ะมันไม่เป็นอะไรเลยครับ พนักพิงก็เป็นปกติ ตัวที่ยังสภาพดีมากๆทั้งที่โดนจับทุกวันคือพวงมาลัยครับ หนังสภาพยังดีอยู่ไม่มีอาการใดๆทั้งนั้นครับ เจ้าโคโลราโด้ผมไปหุ้มหนังข้างนอกมาเองอายุมากกว่าเจ้า G8 หนังยังไม่แตกเลยอ่ะครับ ถามพนักงานที่ศูนย์ก็บอกว่ามีลูกค้าเคลมกันเยอะพอสมควรเลย

ออฟไลน์ mothsan

ต้องดูว่าแตกลายงาปกติหรือเปล่า ถ้าด้านข้างตรงปีกเบาะน่าจะเป็นเรืองปกติครับ Camry หรือแม้แต่ BMW BENZ ก็เป็น ถ้าถึงปีนะเป็นเกือบทุกคันอยู่ที่การรักษา

jaesz

• บุคคลทั่วไป
อ่านชื่อกระทู้ แล้ว ต้องรีบไปดูชื่อเว็บใหม่

นึกว่าเปลี่ยนเป็น Jimmy จัดให้ซะแล้ว

แต่หนังที่ผมเคลมมาใหม่เนี่ยรู้สึกได้เลยครับว่าผิวสัมผัสมันไม่เหมือนเดิม น่าจะเปลี่ยนวัสดุแล้วมั้ง ประเด็นที่ผมอยากจะบอกคือผมอีกคันที่เอาไปหุ้มเบาะเองข้างนอก ใช้มานานกว่าเจ้า G8 มันยังไม่แตกลายงาเลยอ่ะครับ ทั้งๆที่ใช้งานโหดกว่าเจ้า G8 เยอะเลย G8 เนี่ยลูกรักประจำบ้านเลยนะครับ เนื้อตัวเลอะๆเนี่ยห้ามขึ้นเลยนะ ว่างๆก็นั่งเช็ดทำความสะอาด+ลงน้ำยาเอง ส่วนรถกระบะที่เอาไปหุ้มมาเองน่ะลูกทุ่งของแท้เลย ผมแค่อยากฝากพี่จิมมี่ถ้ามีโอกาศไปบอกทางผู้ผลิตเขาบ้างครับ ถ้าหากเป็นการรบกวนก็ขอโทษด้วยนะครับ

- พึ่งออกอีกอย่างนึงที่พึ่งเคลม อันนี้มือไม่เคยไปโดนเลยมั้ง โลโก้ตัว H ตรงแป้นกลางพวงมาลัยมันลอกครับ ตัวนี้มันกวน มึน โฮ ที่สุดล่ะ ตรูแทบจะไม่เคยไปจับมันเลยนะเฟ้ยลอกได้ไงฟระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2010, 22:38:07 โดย Arado_kung »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ่านชื่อกระทู้ แล้ว ต้องรีบไปดูชื่อเว็บใหม่

นึกว่าเปลี่ยนเป็น Jimmy จัดให้ซะแล้ว

นั่นสินะครับ 5555555

ไง้ถ้าได้คุย เดี๋ยวจะบอกให้นะครับ

แต่ตอนนี้ คิดว่า น่าจะมีการเปล่ยนหนังหุ้มเบาะแล้ว

เพราะจากที่ไปลูบเบาะของ CR-V ไมเนอร์เชนจ์ ก็ต่างจากรุ่นก่อน ชัดเจน

keanetona

SAB ครับ ผมเคยเห็นที่เบาะรถผม(G8)

methus zaa

รถพ่อผมก้อเป็นครับaccord g8 เนี่ย พี่ มันเป็นทุกคันแหละอย่าไปซีเรียสเลยครับ ถ้าไม่อย่างนั้นพี่ก้อไปหุ้มเบาะใหม่เลย อินโนว่า ผมยังเป็นเลย ส่วนอื่นๆในรถยังไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ไม่ไหวมั้งครับน้อง
รถคันเป็นล้าน แต่หนังพองกับแตกลายงาไล่ไปเรื่อยเรื่อยทั้งคัน

ปัญหาคือบริษัทรถยนต์ต้องเปลี่ยนซัพพลายเออร์ แล้วจัดการแก้ไขให้ลูกค้าด้วยของที่มีคุณภาพดีกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
เอ่อ..... ต้องรีบไปดูของตูบ้างแล้ว
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย