ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Chevrolet มีแผนจะทำรถ Global Car ออกมาชนกับ Accord, Camry บ้างมั้ยครับ ++  (อ่าน 3969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
เห็นรุ่นใหม่ ๆ ของ chevrolet แล้วสวย ๆ ทั้งนั้นเลย อย่าง Aveo ตัวใหม่ล่าสุด กับ Cruze
เลยอยากรู้ว่าทางบริษัทนี้มีรถ D Segment ตัวใหม่ที่จะออกมาแข่งกับค่ายญี่ปุ่นบ้างมั้ยครับ ??
รู้สึกว่ามันเคยมี chevrolet Epica เมื่อสัก 5-6 ปีก่อน แต่หน้าตาแบบไม่ไหวอ่ะ เชยมาก ๆ เลย
(อาจจะเป็นเหตุผลนึงที่ทำให้ไม่ได้นำเข้ามาขายเมืองไทย)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ผมว่าเอา insignia มาแปลงหน้า-ท้ายให้เป็นสไตล์เชฟโรเลตหน่อยผมว่ามันก็เข้าท่าแล้วล่ะ epica เนี่ยหน้าตาไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คงไม่ดีครับ เอาไปชนกับแท่นทดสอบก็พอครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อาวีโอ ครูซ ออปตร้า แคปติว่า ล้วนมาจาก GM DAT คงต้องรอดูแหละครับว่า เขาจะเอารุ่นไหนมาขาย (ถ้าจะขายนะ) แต่ ผมเชื่อว่าเขาคงชอกช้ำกับ Lumina รถเครื่องโตคันละล้านปลายๆที่คนไม่ค่อยรุ้แน่ๆ

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ผมว่า Lumina มันเจ๊ง เพราะว่ามันเป็นรถที่พัฒนาขึ้นมาสำหรับตลาดเฉพาะกลุ่มมากไปอ่ะครับ
ไม่ได้ใกล้เคียงกับรสนิยมคนเอเชียเลย เหมาะกับ ออสเตรเลีย อเมริกา แคนาดา ไรงี้มากกว่า
เหมือนลองเอามาขายดูเฉย ๆ ไม่ได้จริงจังเท่ากับรุ่นอื่น ๆ

ขอถามเพิ่มครับ .... รุ่นถัดไปที่จะเปิดตัวในไทยหลังจาก Aveo คือ Chevrolet Orlando ที่จะมาแทน Zafira ถูกมั้ยครับ ???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผิดครับ

Colorado ต้องมาก่อน

Orlando อาจไม่มา

ออฟไลน์ Bluedoft

Cruze เป็น Global Car คันแรกของ Chevy ครับ
และคันต่อไปคือ Aveo และต่อๆไปก็ไม่รู้เหอะๆ

เหมือนที่ Fiesta คือ Global car คันแรกของ Ford
และคันต่อไปคือ Focus และต่อๆไปก็ไม่รู้เหอะๆ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เห็น Orlando บอกเลยว่า อย่ามาเล๊ย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผิดครับ

Colorado ต้องมาก่อน

Orlando อาจไม่มา

อ้าว.. แล้วแคปฯไมเนอร์เชนจ์ไม่มาเหรอพี่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตลาดนี้เมืองไทย ยังไง Toyota/Honda/Nissan ก็ยังครองอยู่ดีครับ

จริงๆ ทุกค่ายรถตลาดที่อยู่ในเมืองไทย มีรถ Segment นี้ขายในเมืองนอกเกือบทุกเจ้าครับ

Mazda มี 6
Mitsubishi มี Galant/Grunder (แต่อาจเลิกในเร็วๆ นี้)
Ford มี Mondeo/Fusion
Chevy มี Tosca/Epica/Insignia/Malibu
Suzuki มี Kizashi
Hyundai มี Sonata (ของมันเลิกไปแล้วนี่)
Kia มี Optima

และอื่นๆ และหลายๆ รุ่นในนี้เป็น Global Car อยู่แล้ว เช่น 6, Sonata, Mondeo เป็นต้น

คำถามไม่ใช่ว่าจะทำออกมาหรือไม่ คำถามคือ "จะกล้าเอามาชนในตลาดเมืองไทยหรือเปล่าต่างหาก"
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
คงไม่ดีครับ เอาไปชนกับแท่นทดสอบก็พอครับ
`ฮ่าๆๆๆ +1

ออฟไลน์ unwellx

• Jr. Member
  • **
malibu กับ Epica น่าจะรวมเป็น คันเดียวกันนะ
ลอง seach malibu 2011 มันเหมือน Epica เลย
http://autoten.com/2010/03/29/2012-chevrolet-malibuepica-spyshots-and-information/