ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามีจริงใหม ครับ ดาวน์ 5-10% รบกวนทุกท่านช่วยคอนเฟิร์ม  (อ่าน 10653 ครั้ง)

ออฟไลน์ aopancake

• Newbie
  • *
พอดีกำลังหารถใหม่ครับ คันแรก แต่เงินดาวน์น้อย เซิชไป เจอพวก ดาวน์ต่ำ รถใหม่ ป้ายแดง 5-10% หลาย เวป และตามหนังสือรถ อยากทราบว่ามีจริงใหม แล้วมีใครเคยออกรถกับเวปพวกนี้ บ้าง รบกวนด้วย ครับกำลังกลุ้มมากเลย มีให้ดูครับตัว อย่างนะครับ
เวปข้างล่างไม่ได้เป้นการดิสเครดิตนะครับ คือถ้าจริงก็จะดีมากเลย

http://www.vbuycar.com/newcar.php

http://www.unseencar.com/phahonyothin/

อยากรบกวนท่านที่มีประสบการณ์ด้วยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
มีครับ บางทีออกกะโชว์รูมบางยี่ห้อก็ได้ครับ ไม่ต้องออกกับโบรกเกอร์เลยก็ได้...แต่ก็ต้องแลกกับดอกเบี้ยที่สูงขึ้นกว่าปกติบ้างนะครับ... คันที่ใช้อยู่ก็ดาวน์ 5% ครับ

รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
ออกศูนย์ปลอดภัยและอุ่นใจกว่าครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ไปดูโปรโมชั่น ดอกเบี้ยน้อย ดาวต่ำที่มอเตอร์เอ็กซ์โป เลยครับ ...

พอดี ภายในปีนี้ ดอกเบี้ย ยังคงอัตราเดิมนะครับ ถ้าปีหน้า ดอกเบี้ยขึ้นนะครับ ยิ่งดาว์นน้อย ดอกยิ่งบาน ....

ผมเห็นของมาสด้า ที่ดิวกับ bank TISCO ดาวน์ต่ำ ดอกน้อยก็มีครับ ... พอดีพึ่งไปจองน้อง 2 มาอีกคัน เลยมาบอกต่อครับ ...

ออฟไลน์ kamphola

มีจริงครับ ผมก็เคยซื้อกับพวกนี้ เมื่อนานมาแล้ว
เนื่องจากแคมเปญจะดีกว่าศูนย์ และที่สำคัญเขาให้ราคารถเก่าสูงกว่าด้วย (เฉพาะคันของผมนะครับ)

เรื่องเงินดาวน์ก็ตามที่เขาว่าแหละครับ ได้ตามนั้นจริง แต่.....
ถ้าพลาดวางเงินจองไปแล้ว โอกาสที่คุณจะได้คืนนั้น ริบหรี่เต็มทน
ต้องลุย ต้องออกแรงกันเยอะเลย

ทำไมต้องเอาเงินจองคืน ก็เพราะไฟแนนซ์คุณไม่ผ่าน ต้องเพิ่มดาวน์
เขาจะอ้างว่า เครดิตคุณไม่ถึง

ส่วนถ้าคุณอ้างตามโฆษณา เขาก็จะบอกว่า ตรงนี้เฉพาะคนเครดิตถึง
แล้วพอจะขอเงินจองคืน ก็ยากซะแล้ว

ขนาดตอนนั้นเขาหารถให้ผมไม่ได้ ตามสีที่ต้องการ
ยังต้องยอมมัน ไม่งั้นก็เสียเงินจองฟรี
เหนื่อยที่ต้องโทรไปตาม ไปตื๊อ เพราะอยู่ ตจว ด้วย

ลองคิดดูดีดีนะครับ ในขณะที่เงินยังอยู่ในมือเรา

ออฟไลน์ joufo

ถ้าจะซื้อ ให้ซื้อที่โชว์รูมของยี่ห้อนัั้นๆ ครับ
อย่าซื้อพวกที่เป็นเต้นท์หรือห้องแถวเด็ดขาด

ช่วงนี้เห็นธนาคารหลายที่มีโปรดาวน์น้อย

เช่นของธนชาติก็มีดาวน์แค่ 5% หรือบางยี่ห้อก็ให้ดาวน์แค่ 39,000 ครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน ที่เข้ามาตอบคำถามครับ

คือผมอยากได้ Honda Civic ตัว 794000 อ่ะครับ มีงบ ดาวน์ ไม่เกิน 80000 ก็เลย ลองหาดู หรือใครมีศุนย์ หรือ ที่ไหน ที่ เขารับเงื่อนไขนี้ได้แนะนำด้วยนะครับ

เงินเดือน ผ่านบัญชี 40000-50000 ต่อเดือน สะดวก ผ่อน 12000-13000 ต่อเดือน ไม่ติด เครดิตบูโร ติดผ่อน บ้าน เดือน ละ 9000
แต่ ถ้า เงื่่อนไข สองเท่าของ เงินเดือนก็ น่าจะ ผ่าน นะครับ เพราะ ถ้า ผ่อน รถกับ บ้านก็ ไม่เกิน 20000-22000
รบกวนพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ

• Newbie
  • *
มาดัน ครับ เผื่อ มี คำ ตอบ จาก ประสบการณ์ ของ หลายๆ ท่าน อีก ขอบคุณ อีกทีครับ

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
ผมเองออก fiesta จากโชว์รูม ford แถวถ.รัตนาธิเบตน่ะครับ ดาวน์ 5% ผ่อน 72 งวด ดอกเบี้ย 2% ปลายๆครับ แต่ Honda แถวรัตนาธิเบตก็มีดาวน์ 5% นะครับ แต่ดอกแพงกว่าหน่อยครับ ^  ^
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
มาดัน ครับ เผื่อ มี คำ ตอบ จาก ประสบการณ์ ของ หลายๆ ท่าน อีก ขอบคุณ อีกทีครับ

ในหน้ากระทู้ด้านใน General Discussion ถึงจะโพสมันก็ไม่ได้ดันขึ้นมานะครับ ที่ดันได้คือตรง "กระทู้เมื่อเร็วๆ นี่ครับ"

แต่ก็มารออ่านด้วยคน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• Newbie
  • *
มาอัพเดท ครับ ตอนนี้ ผมตัดสินใจ ไปออกกับ โชว์ รูมแล้ว ครับ ดาวน์ 15 % ได้ ของแถมเยอะกว่ามากเลย ครับ  ได้ความสบายใจมากกว่า ได้ รถแน่นอน กว่า
ไม่ต้องกลัว ว่า เงิน จอง จะหาย เนื่องจากผมดู ใน google แล้ว มีหลาย คนที่โดน โกง เงิน จอง เลย ไม่อยาก เสี่ยง ครับ ขอบคุร ทุกท่าน ครับ แต่ผมก็ อยากรบกวนท่านที่มีประสบการ ซื้อจาก โบรกเกอเหล่านี้ มาให้ความคิดเห็นบ้างครับ เพราะ ถ้ามันจริงจะได้เป็นทางเลือกสำหรับคนที่มีงบ น้อยครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาอัพเดท ครับ ตอนนี้ ผมตัดสินใจ ไปออกกับ โชว์ รูมแล้ว ครับ ดาวน์ 15 % ได้ ของแถมเยอะกว่ามากเลย ครับ  ได้ความสบายใจมากกว่า ได้ รถแน่นอน กว่า
ไม่ต้องกลัว ว่า เงิน จอง จะหาย เนื่องจากผมดู ใน google แล้ว มีหลาย คนที่โดน โกง เงิน จอง เลย ไม่อยาก เสี่ยง ครับ ขอบคุร ทุกท่าน ครับ แต่ผมก็ อยากรบกวนท่านที่มีประสบการ ซื้อจาก โบรกเกอเหล่านี้ มาให้ความคิดเห็นบ้างครับ เพราะ ถ้ามันจริงจะได้เป็นทางเลือกสำหรับคนที่มีงบ น้อยครับ
ผมว่าพี่ตัดสินใจถูกแล้วล่ะครับที่ออกกับศูนย์ อย่างน้อยเราก็อุ่นใจได้มากกว่าว่าโอกาสที่เขาจะโกงเราก็น้อยมาก

ยินดีกับรถใหม่นะครับ