ผู้เขียน หัวข้อ: โปรตอนแซฟวี่ คิดว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไปหรือไม่  (อ่าน 6821 ครั้ง)

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
ตอนนี้สนใจโปรตอนแซฟวี่ครับ ไม่ทราบว่าในความคิดเห็นของท่านทั้งหลายมันคุ้มไหมกับเงินที่จ่ายออกไปกับสิ่งที่ได้มา และรถรุ่นนี้มีปัญหาอะไรที่ต้องระวังบ้างไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อะไหล่แพงครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
+1 ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ค่ารถน่ะคุ่ม แต่อะไหล่........
ขายบ้านซื้อเลยนะนั่น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Arado_kung

ตัวรถน่ะพอไหวอยู่ แต่คนขายเนี่ยดิน่ากลัวกว่ามีประวัติทำรถเจ๊งคามือมาแล้วสารพัดยี่ห้อ บางยี่ห้อบริษัทแม่ต้องเปลี่ยนยี่ห้อใหม่ไม่งั้นไม่เกิดคิดดูเอาละกันนะว่าน่าเสี่ยงรึเปล่า

ออฟไลน์ 6162002

เห็นในบอร์ดคนใช้ มีปัญหากันบ้าง (แต่ก็มีกันทุกยี่ห้อแหละครับ) ประเด็นคือ มันซ่อมไม่จบซักทีเนี่ยสิครับ

ราคาแซฟวี ผมยังรุสึกว่า March ดีก่า หรือเพิ่มเงินอีกนิด เอาพวก MZ2 โลดอ่ะครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
จะดีมาก ถ้าเปลี่ยน คนขายครับ =_="

แต่เริ่มเห็น คนใช้เยอะเหมือนกัน ยิ่งไม่นานมานี้เห็นExora ทำเป็นแท็กซี่แถวๆเอสพลานาด ผมว่า ถ้ามีอะไหล่ที่พร้อมและตัวแทนจำหน่ายที่น่าไว้ใจได้กว่านี้ ผมว่า เวิคแน่ แต่ตอนนี้ ผมว่าคุณน่าจะลองมองหนูมีนา หรือไม่ก็ น้อง2สุดที่รักไปก่อนนะครับ  ;D
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ ken_p

ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน คงต้องไปปรึกษาแฟนกันต่ออีกทีครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ที่ได้ยินมาเกี่ยวกับรถรุ่นนี้นะครับ คือ อะไหล่แพงมากก,วัสดุที่ใช้แย่มาก
ผมว่ากำเงินไปซื้อน้องมีนาดูจะคุ้มกว่าทั้งในระยะสั้นและยาวครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เงินที่จ่ายไป เทียบกับตัวรถอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับอย่างอื่น คุ้มครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ prai

เงินที่จ่ายไป เทียบกับตัวรถอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับอย่างอื่น คุ้มครับ
เห็นด้วยเลยครับ

alzeto

SAGA ดีกว่าไหมคะ??  เพราะว่ามีตูดด้วย  ส่วนแซพวี่นี่??  เครื่องเรอโณต์ เก็บไปเถอะ......

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ SP

เพื่อนผมบ้านมันเปิดอู่รถ มันบอกสั่งอะไหล่ทีนึงรอเป็นเดือนเลยครับ

ออฟไลน์ Lammerison

รถหนะต้องรอการพิสูจน์ว่า ดี/ไม่ดี

แต่คนที่เอามาขายหนะไม่ต้องพิสูจน์ครับ ประวัติมีอยู่

ออฟไลน์ Eddy5659

อารมณ์คล้ายๆ ออก volvo นะครับ ว่ามั๊ย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ jones

ผมว่า ไปซื้อmarch เถอะครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เสื้อสูบเครื่องยนต์อย่างเดียว เป็นแสนบาท....

มันแพงไปหน่อยไหม? 30% ของราคารถทั้งคันเลยนะนั่น

ออฟไลน์ FlavorWheel

มองแบบตลกร้าย

เค้าอยากให้คุณ ซื้อไป อย่าน้อย 2 คัน คุ้มกว่า คันนึงใช้คันนึงเป็นอะไหล่
จะถูกกว่า ใช้ไปซ่อมไป
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

Phongrapee

ซื้อมาแล้วแกะขายเป็นอะไหล่ คุ้มเสียยิ่งกว่าคุ้ม