ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่นี้ พี่จิมมี่ พี่แพน และพี่ๆท่านอื่นมี plan ไปเที่ยวไหนกันครับ  (อ่าน 3751 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พี่ๆทีมงาน และสมาชิกทุกท่านมี plan จะไปเที่ยวไหนกันบ้างครับผม    ;)

ปล พี่ๆทีมงานทุกท่านดูแลสุขภาพด้วยครับ เราจะได้มีรีวิวดีๆอ่านกันตลอดไปครับ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
ของผม...เอ่อ...ไปทำการบ้านให้เสร็จก่อนดีกว่าT^T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อยู่บ้านนั่งทำงานเนี่ยแหละครับ ไม่ชอบไปไหนช่วงเทศกาล เท่าไหร่
คนเยอะ แย่งกันกินแย่งกันเที่ยว แย่งกันใช้รถใช้ถนน อุบัติเหตุก็จะเยอะกว่าช่วงปกติ

อยู่บ้านสบายใจกว่า

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ปล่อยน้องกล้วยมาเที่ยวหนองคาย ^^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2010, 14:01:35 โดย sirisak_ac118 »

โอย ตาวัวน้อย ไม่ต้องถึงกับปล่อยหรอก
ตอนนี้กล้วยเองก็อยากจะไปหนองคายจะแย่อยู่แล้ว เหอๆๆๆ

ออฟไลน์ jones

อยู่บ้านนี้แหละครับ ไปเทศกาลคนเยอะแย่เรย แต่กะจะไปช่วงหลังจากนั้นครับ :D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็ดิ้นรนไปเที่ยวนะครับ ไม่ประทับใจเลย ทีหลังอยู่บ้านดีกว่า แย่งกันกินแย่งกันใช้จริงๆ

ปีที่ประทับใจที่สุดคือไปภูเก็ตตอนสงกราน ปีหลังจากสึนามิ 555+ โล่งดี  ใครจะนึกว่าเทศกาลจะไม่มีคน(เป็นปีนั้นปีเดียวแหละ)

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
 8) นอนแผ่หลาตีพุ่งเล่นอยู่หลังบ้านหาเงาร่มไม้ ปล่อยอารมณ์ชิกดิ้ว
แล้วอย่าลืมไปลากวิทยุมาเปิดฟังด้วยหละ(fm170)
My impression is Impreza

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ปีนี้โชคดี ได้หยุดยาว หยุดเยอะ ผมได้หยุดตั้งแต่วันที่ 26 ธ.ค. เริ่มงานอีกทีวันที่ 3 ม.ค.

ขึ้นเหนือโลด เชียงใหม่ พะเยา เชียงราย  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ TnP_PKt

ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็ดิ้นรนไปเที่ยวนะครับ ไม่ประทับใจเลย ทีหลังอยู่บ้านดีกว่า แย่งกันกินแย่งกันใช้จริงๆ

ปีที่ประทับใจที่สุดคือไปภูเก็ตตอนสงกราน ปีหลังจากสึนามิ 555+ โล่งดี  ใครจะนึกว่าเทศกาลจะไม่มีคน(เป็นปีนั้นปีเดียวแหละ)
ลองมาตอนนี้ซิครับ จะได้รู้ว่าเปลี่ยนไปขนาดไหนแล้วหลังจากเกิดสึนามิ

ออฟไลน์ SP

ปีนี้เด็ก ม.3 โรงเรียนผมโชคดีครับ ปิดยาวตั้งแต่ 23 ธ.ค.53-4 ม.ค.54 บ้านผมเฮทั้งบ้าน กะไปบ้านยายที่เชียงรายตั้งแต่วันที่ 26 ม.ค.53
แต่ข่าวร้ายคือ เด็ก ม.3 เข้าค่ายลูกเสือวันที่ 27-29 ธ.ค. 53 เซ็งเป็ดทันที  :'( :'( แต่ก็ไปเที่ยวภูกระดึงครับ อยู่ใกล้แต่ไม่เคยไป  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ CRO

คนอื่นๆออกจาก กทม ผมเลยจะเข้า กทม กะว่าจะไปสักการะพระโตรปิฎกที่พุทธ มณฑล จากนอร์เว ซึ่งอายุ กว่า 2000ปี

http://news.mthai.com/general-news/93402.html

อนึ่ง.. พระโตรปิฎกดังกล่าว พบอยู่ในถ้ำบามิยัน ที่อัฟกานิสถาน ถูกนำออกนอกประเทศในสมัยตาลิบันครองอำนาจ ด้วยเกรงว่าจะถูกทำลาย รัฐบาลนอร์เว เห็นความสำคัญ เลยรวบรวมอนุรักษ์ไว้ครับ

ออฟไลน์ vellcap

โรงเรียนหยุดเกือบ 20 วันก็เหมือนไม่หยุดครับ งานเพียบเลย
ดีไม่ดีจะได้มาขอความรู้พี่ๆในนี้อีกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2010, 21:04:01 โดย vellcap »

จะบอกว่า

ถ้าเป็นไปได้

อย่าลืมเข้ามาดู Headlightmag.com ของเรา ทุกวันที่คุณหยุดนะครับ
หรือไม่เช่นนั้น 2 วัน 1 ครั้ง ก็ยังดี

เพราะ ไม่แน่ อาจมีเซอร์ไพรส์ อะไรอีกก็ได้ อิอิ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
จะให้ดี ขอ review trip ญี่ปุ่นล่าสุด จะดีมากเลยครับ ของปีก่อนผมเอามาอ่านแล้วชอบมาก เพราะหาพวกเรื่องเที่ยวญี่ปุ่น ในแบบคนบ้ารถอ่านยากมากๆ ถ้าจะมีก็จะเป็นแบบสมัครเล่นเขียน ถ้าเป็นแบบที่อ่านกันเยอะๆ ก็จะเป็นเรื่องพวก Fashion หรือพวก Shopping หรือกิน เสียมากกว่า

ตอนผมไปญี่ปุ่น รูปที่ผมถ่ายเยอะที่สุด คือถนน Wangan เหอๆ ถ่ายเยอะกว่ารูปสาวอีก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เข้ามาดูแน่นอนครับ ไม่ได้ไปไหนอยู่บ้านสบาย ๆ ครับ
'19 Honda Civic EL