ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงสปอตเก่าๆ  (อ่าน 3759 ครั้ง)

ออฟไลน์ palit2011

• Newbie
  • *
เสียงสปอตเก่าๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:23:29 »
เพื่อเป็นการขอโทษจากกรณีที่เกิดขึ้น ผมเลยอยากสมน้ำหน้าคุณ ไม่ใช่! สมนาคุณด้วยเสียงสปอตเก่าๆ ครับ

Mighty X ครับ (ตัวหลังๆ ก่อน Tiger ครับ) - เพราะมีพลังและหัวใจสปอร์ต ใครๆ ถึงได้เชื่อใจอย่างนี้ละ Hilux Mighty X นี่แหละ สไตล์เรา
เมื่อครู่นี้ ที่ผ่านมา เกือบแย่เหมือนกัน เสี้ยววินาทีนั้น ต้องแรงสุดๆ และต้องแน่นอนด้วย ถ้าไม่มั่นใจขนาดนี้ ผมคงทำอะไรอย่างนี้ไม่ได้หรอก Hilux Mighty X แรงสุดทุกครั้ง สั่งได้
น้ำมาจากไหนฮะพ่อ คำตอบที่ดี ต้องเริ่มด้วยรถคันนี้ ชีวิตในโลกกว้าง ช่วยให้ลูกเรียนรู้ การต่อสู้ด้วยตนเอง พ่อ... นี้ไง ตาน้ำ แค่เนี้ยเหรอ Hilux Mighty X ใหม่ ผจญโลกกว้างอย่างองอาจ
พ่อเล่าว่า ปู่เคยพาพ่อไปดูปลาบึกที่แม่โขง อายุนับพันปี ปู่บอกพ่อว่า ให้เก็บเรื่องนี้เป็นความลับ เพื่อให้ปลาบึกอยู่กับเราไปนานๆ ผจญโลกกว้างอย่างองอาจ กับ Hilux Mighty X
หัวใจใหม่ของความแรง Hilux Mighty X Plus เครื่องยนต์ 2,800 ซีซี ทะยานแรง เร่งแซงทุกความสะใจ Mighty X Plus
Hilux Mighty X ใหม่ (สปอร์ตหรู สปีดแรง / เท่ ระเบิด)
Tiger รุ่นแนะนำ 3000CC - หนังฮอลลีวูดกว่าสองพันเรื่อง ผมคือผู้อยู่เบื้องหลังฉากเหล่า­นี้ ชีวิตผม แขวนอยู่บนเส้นด้ายมากว่ายี่สิบ­ปี รอดหรือไม่ อยู่ภายในเสี้ยววินาที ผมรักที่จะเสี่ยง แต่ต้องมั่นใจ ประสบการณ์และความกล้ายังไม่พอ รถทุกคันต้อง 100% Hilux Tiger ก็เหมือนกัน ถ้ารถไม่ดีจริง ผมคงไม่กล้าเสี่ยง
Hilux 4WD (รุ่นไหนช่วยแจ้งด้วยครับ ออนแอร์เฉพาะช่อง 9 ช่วงรายการ "เบาะแส") - ทุกครั้งที่มีวันหยุด เราต้องออกมาหาความท้าทายให้ชีว­ิตเสมอ เส้นทางโหดขนาดนี้ มันต้องขับเคลื่อนสี่ล้อของจริง ออฟโรดขนานแท้ แบบ Hilux 4WD คันนี้แหละ ทำให้ชีวิตในวันหยุดของเรา สะใจจริงๆ นี่แหละ สไตล์เรา
็Honda City 1.3 - วิลลี่: สมาร์ทอย่างคนรุ่นใหม่ หมิว: ฮอนด้าซิตี้สิคะ
Honda City 1.5 - วิลลี่: หลับให้สบายนะ ถึงแล้วจะปลุก (หมิวฝันไปว่านั่งเครื่องบิน X-Wing กับกัปตันวิลลี่) หมิว: แรงอะไรขนาดนี้นะ อึม...ปลอดภัยดีด้วย วิลลี่: แน่นอน ระดับไหนแล้ว วิลลี่: ถึงแล้วครับ หมิว: ขอบคุณมากค่ะ กัปตัน วิลลี่: ใหม่ ฮอนด้า ซิติ้ 1500cc หมิว: สมาร์ทเหนือชั้นจริงๆ ค่ะ
City Type Z - นิยามใหม่แห่งความล้ำหน้า City Type Z จากฮอนด้า วิสัยทัศน์ คือกุญแจไขข้อจำกัดทั้งมวล เครื่องยนต์ VTEC LEV เครื่องยนต์พลังสะอาด (City Type Z วิ่งให้เห็น) พลังความฝัน สรรค์สร้างพลังแห่งความคิด
CR-V - ยอดยนตรกรรมอเนกประสงค์ ฮอนด้า CR-V
Pajero V6-3500 - พลังขับเคลื่อนของคนมีระดับ Mitsubishi Pajero V6 3500 (มี 2 ตัว ชุดสั้น 15 วิ กับชุดยาวครับ)
ไม่ใช่เสียงสปอต แต่เป็นเพลงประกอบ CHAMP II NGP - ทะยานต่อไปให้ไกลจากวันนี้ และถึงจะมีพรุ่งนี้ให้เรา เราเป็น เราคือ ที่เรายึดถือคือคนรุ่นใหม่ ไปกัน ไปไกล ไปให้ถึงวันที่ใหม่กว่า
งั้นแถมโฆษณาให้นะ

ขอบคุณที่ติดตามครับ

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: เสียงสปอตเก่าๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:29:34 »
่โฆษณาเก่าๆทั้งนั้นเลย ดูแล้วคิดถึงอดีคครับ

ป.ล.เพื่อนๆครับ ใครพอทราบชื่อเพลงจาก โฆษณาCEDIA ไมครับว่าชื่อเพลงอะไร เห็นรู็้ ้สึกว่าดังมากแต่ผมก็ไม่รู็้้ ้ชื่อเพลงมา ณ ถึงตอนนี้   ;D

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:10:04 »
่โฆษณาเก่าๆทั้งนั้นเลย ดูแล้วคิดถึงอดีคครับ

ป.ล.เพื่อนๆครับ ใครพอทราบชื่อเพลงจาก โฆษณาCEDIA ไมครับว่าชื่อเพลงอะไร เห็นรู็้ ้สึกว่าดังมากแต่ผมก็ไม่รู็้้ ้ชื่อเพลงมา ณ ถึงตอนนี้   ;D
Bring Me to Life ของ Evanescence ครับ(ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกป่าวนะ ;D)

ออฟไลน์ palit2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:13:15 »

Bring Me to Life ของ Evanescence ครับ(ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกป่าวนะ ;D)

ใช่ที่ตอนท้ายโฆษณาเค้าร้อง Everyday!!! หรือเปล่าครับ จำได้แค่ตรงนี้

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:30:04 »

ขอบคุณมากๆครับ  มันเป็นเพลงที่ผมว่าเข้ากับโฆษณานี้มากที่สุดนะครับ ;D