ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะลองรถ  (อ่าน 4109 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
อยากจะลองรถ
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 14:52:31 »
บางทีผมอยากจะลองรถบางตัว แต่ติดที่ว่าบางทีเค้าเห็นว่าลองทำไมดูแล้วไม่น่าจะมีตังซื้อ

หรืออาจทำให้เค้าเสียเวลา ผมต้องทำยังไงครับ

ล่าสุดเพื่อนผมจะให้ผมไป test drive ครูซอะครับเพราะเพื่อนจะซื้อแต่ตอนนี้ผมอายุ 21 เค้าจะให้ผม test รึป่าวครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: อยากจะลองรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 14:55:36 »
ให้ครับ ด้านๆดุ่ยๆหน่อยก็ขอได้ มีใบขับขี่ก็พอครับ แต่คงต้องถนอมน้ำใจคนขายด้วยนะ

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 14:58:35 »
แล้วจะต้องบอกกับเค้ายังไงอะครับ

เพราะตอนนี้พ่อผมสนใจ bmw 320d แต่พ่อเค้าไม่มีเวลาไป test แต่จะให้ผมไปแทน

เป็นรถยุโรปราคาแพงด้วย กลัวเค้าไม่ให้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 15:01:47 »
แล้วจะต้องบอกกับเค้ายังไงอะครับ

เพราะตอนนี้พ่อผมสนใจ bmw 320d แต่พ่อเค้าไม่มีเวลาไป test แต่จะให้ผมไปแทน

เป็นรถยุโรปราคาแพงด้วย กลัวเค้าไม่ให้

ไม่ต้องห่วงครับ ผมก็ขอลอง C30 ได้ไม่มีปัญหา(แต่กลับสนXC90มากกว่า)
เดินเข้าไปดูๆที่รถ ถ้าคนขายไม่สนใจ(เพราะยังหนุ่ม)ก็ลองเข้าไปถามเขาครับ
แล้วพี่ยิ่งมีแนวโน้มจะซื้ออยู่ด้วย ก็ขอข้อเสนอเอากลับไปให้คุณพ่อดูเลยก็ได้ครับ
แต่ทั้งนี้ถ้าคนใช้จะเป็นคุณพ่อ น่าจะให้ท่านลองเองหรืออย่างน้อยจำอาการไปให้ได้มากที่สุด

ครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 15:11:07 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 15:27:17 »
การติดต่อขอลองขับ

มีใบขับขี่ และมั่นใจว่า ขับรถดี ไม่เกรียน จนอาจเกิดอุบัติเหตุ
แค่นี้ เขาก็จะให้ทดลองขับได้แล้วครับ  แต่อายุก็ควรจะพ้น 18 ปีขึ้นไป
อันเป็นเกณฑ์ขั้นต่ำของการทำใบขับขี่ในบ้านเราด้วยนะครับ

ถ้าจะลอง BMW หาโชว์รูมไหนก็ได้ ติดต่อกับเซลส์ ไว้ก็ได้
หรือถ้ามีเพื่อน แนะนำเซลส์มาให้ ก็จะยิ่งดี

ส่วน Cruze ไปลองขับได้ครับ แต่ให้คนที่จะซื้อเขาได้ลองไปก่อนนะครับ
เราก็นั่งจับอาการของรถ จากตำแหน่งคนนั่งไปเนี่ยหละ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 15:32:56 »
ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับ

ผมไม่เกรียนแหละ 555

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 15:42:56 »
555+ เพื่อนผมมันพึ่งไปลอง Cruze มาเมื่อกี๊นี้เอง
มันขับ fotuner ออกมาจากบ้านด้วยทรงผมเกรียนๆด้วยอายุ 18 เอง

มันขับตรงเข้าไปที่โชว์รูม Chevy  แล้วขอพี่ขับ Cruze ก็แค่ยื่นใบขับขี่แค่นั้นครับ

ตอนขับมีอยู่ช่วงนึงเซลล์บอกเหยียบมิดเลยน้อง   มันใส่ไม่ยั้งเลย 555+

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 16:13:04 »
ช่วง motor show ที่ผ่านมาผมไปดู 525d ขนาดผมอายุแค่19 แต่คุยแบบสนใจจริงๆเซลล์แทบจะอุ้มกันเลยครับ ตื้อสุดยอด เชิญให้ไปลองไปไรหมด แต่ก้ไม่ได้จองเพราะพึ่งเปิดตัวใหม่ กลัวมีปัญหา+ส่วนลดน้อย เรยขอรอ motor show เดือนมี.ค ดีกว่า
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 16:45:06 »
บางทีผมอยากจะลองรถบางตัว แต่ติดที่ว่าบางทีเค้าเห็นว่าลองทำไมดูแล้วไม่น่าจะมีตังซื้อ

หรืออาจทำให้เค้าเสียเวลา ผมต้องทำยังไงครับ

ล่าสุดเพื่อนผมจะให้ผมไป test drive ครูซอะครับเพราะเพื่อนจะซื้อแต่ตอนนี้ผมอายุ 21 เค้าจะให้ผม test รึป่าวครับ

ให้ครับ 
อายุขนาดนี้ไม่เด็กแล้วครับ กรณีหน้าเด็กถ้ามีใบขับขี่ก็ผ่านแหละครับ
รถบางคัน ผมไปลอง2-3หนยังมีเลย(showroomเดียวกันด้วย)

เชื่อมั่นหน่อยครับ ;D

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 21:16:33 »
ขอบคุณทุกคอมเม้นครับผม เดี๋ยวจันทร์นี้ไปลองเลยครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 21:38:04 »
ลองแล้วรายงานผลด้วยนะครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 21:45:17 »
แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:37:07 »
เมื่อปี ก่อนผมอายุ 21 ไปศูนย์มาสด้า. .. . เค้ายังให้ผมลอง mx5 เลยครับ

(แต่นั่งไปกับผู้จัดการเลยนะ...แล้วตูจะกล้าเหยียบมั้ย..อีกอย่างผมไปกับพ่อครับแล้วพ่อให้ไปลองขับแหะๆ)

สงสัยเพราะเเบบนี้เลยได้เลองครับ
..

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 15:07:05 »
แล้วรบกวนถามเรื่อง BSI นี่คืออะไรครับ