ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟตัดหมอกด้านท้ายของ Vios  (อ่าน 20233 ครั้ง)

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
Re: ไฟตัดหมอกด้านท้ายของ Vios
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:08:04 »
เคยเจอเหมือนกันไม่รุ้จะทำไง ลองเปิดไฟสูงใส่ เค้าก็เปิดไฟขอทาง ไฟเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวาให้ควั่บ.. เหมือนจะบอกว่า ข้างหน้ามันไม่ว่าง (เฟร้ย)

คงจะพาลนึกว่าตรูจะรีบไปไหนแทนซะงั้น

-_-''

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:54:23 »
มันก็แยงตาน่ารำคาญนะ แต่รำคาญพวกไฟซีนอนมากกว่า บางคันตัดหมอกหน้าซีนอนด้วย บ้านอยู่ในป่าในเขาหรอไง

น่าจะเน้นว่า ซีน่อนที่ดัดแปลงมาอย่างไม่มีคุณภาพมากกว่าครับ

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:41:45 »
ผมพยายามมองในแง่ดีครับ มันอาจจะถูกออกแบบมาเพื่อเอาคืนพวกที่ขับข้างหลังแต่ไฟหน้าสูงๆน่ะครับ

คือปกติจะไม่เปิด แต่พอโดนไฟหน้าของคันขับข้างหลังแยงตา จะหลบก็หลบไม่ได้ เลยเปิดไฟตัดหมอกหลังเอาคืนซะเลย

เหอๆ เดาไปเรื่อย....

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 22:03:21 »
ไฟตัดหมอกหลังวีออสเนี่ย ทรมานสายตาสุดในสามโลกแล้วครับ  :P
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 22:32:17 »
ผมพยายามมองในแง่ดีครับ มันอาจจะถูกออกแบบมาเพื่อเอาคืนพวกที่ขับข้างหลังแต่ไฟหน้าสูงๆน่ะครับ

คือปกติจะไม่เปิด แต่พอโดนไฟหน้าของคันขับข้างหลังแยงตา จะหลบก็หลบไม่ได้ เลยเปิดไฟตัดหมอกหลังเอาคืนซะเลย

เป็นผม ผมก็ใช้แค่กรณีนี้แหละครับ
แต่มันกลับถูกใช้ให้ส่องตาคนไมรู้อิโหน่อิเหน่  >:(

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 22:39:53 »

เหอๆ ถ้าทุกคนคิดกันแบบนี้ เวลาอยู่บนถนนคงต้องพก .38 (เหอๆ ล้อเล่นครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!