ผู้เขียน หัวข้อ: โอย เว็ป Headlightmag __เ_้า มากไปแล้วเนี่ย เผลอแปปเดียว โตวันโตคืนแฮะ  (อ่าน 7346 ครั้ง)

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
ตลอดหลายเดือนที่ผ่านมาจนถึง ก่อนหน้านี่ไม่นาน  ผมสังเกตุอยู่เสมอๆว่า  สถิติคนเข้าเวปแต่ละวันจะอยู่ประมาณ
สถิติ
วันนี้ออนไลน์มากที่สุด: 320. ออนไลน์มากที่สุด: 350  (ตลอดหลายเดือนที่ผ่านมาจนถึง ก่อนหน้านี่ไม่นาน)

แต่มาเห็นสถิติของวันนี้หลังจากไม่ได้สังเกตุมาแปปนึง    ตกจายมากมาย
สถิติ
วันนี้ออนไลน์มากที่สุด: 437. ออนไลน์มากที่สุด: 819 (ธันวาคม 02, 2010, 20:33:37)

แล้วเตียมตัวจะแตะ Hit ที่ 8 ล้านแล้ว 

ดีใจกับทีมงาน HLM ด้วยจริงๆ      โตกันไว้ไว

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เย้ๆๆ ลุ้นให้แตะ 8 ล้านก่อนปีใหม่ครับ เอ้าฮึบๆๆๆๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
เว็บคุณภาพก็ยังงี้แหล่ะครับใครๆก็สนใจ โปรดรักษาคุณภาพไว้อย่างนี้เรื่อยๆนะครับ
ขอบคุณและเอาใจช่วยทีมงานทุกท่านครับผม

ไม่เหมือนบางโต๊ะของเว็บนู้น ถามถึงรุ่นไหนเป็นไม่ได้ทั้งเซลแท้เซลเทียมไหนจะสาวกล่อกันเละเลย 555+
อ่านแล้วจิตตก

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ของดีๆ ใครใช้ก็ต้องบอกต่อครับ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
เว็บคุณภาพก็ยังงี้แหล่ะครับใครๆก็สนใจ โปรดรักษาคุณภาพไว้อย่างนี้เรื่อยๆนะครับ
ขอบคุณและเอาใจช่วยทีมงานทุกท่านครับผม

ไม่เหมือนบางโต๊ะของเว็บนู้น ถามถึงรุ่นไหนเป็นไม่ได้ทั้งเซลแท้เซลเทียมไหนจะสาวกล่อกันเละเลย 555+

อ่านแล้วจิตตกจริง ๆ ครับ อยากจะบ่นเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะไปบ่นที่ไหน เม้นท์กันเยอะ ดันมีแต่ด่ากัน

ยิ่งเดี๋ยวนี้เหมือนมีพวกว่างงานอยากดังในทางเสีย ๆ เข้ามาเยอะจริง ๆ

มาอ่านที่นี่น่ารื่นรมณ์กว่ามากมาย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ palit2011

• Newbie
  • *

อ่านแล้วจิตตกจริง ๆ ครับ อยากจะบ่นเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะไปบ่นที่ไหน เม้นท์กันเยอะ ดันมีแต่ด่ากัน

ยิ่งเดี๋ยวนี้เหมือนมีพวกว่างงานอยากดังในทางเสีย ๆ เข้ามาเยอะจริง ๆ

มาอ่านที่นี่น่ารื่นรมณ์กว่ามากมาย ;D ;D ;D

อยากให้ HEADLIGHTMAG แก้ปัญหา และเสนอข่าวให้เที่ยงตรงกว่านี้
ปรับปรุงการใช้ช่องไฟด้วย ภาษาวิบัติหมด
ขอบคุณครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
นอกจากพื้นฐานเว็บจะดีแล้วอีกอย่างหนึ่งที่ผมรู้สึกได้คือสมากชิกที่นี่"โดยเฉลี่ย"แล้วมีวิทยายุทธ์สูงกว่าที่อื่น
สื่อสารภาษาเดี่ยวกันง่าย เข้าใจอะไรกันง่ายๆดี

• Keep working by Johnie worker

อยากให้ HEADLIGHTMAG แก้ปัญหา และเสนอข่าวให้เที่ยงตรงกว่านี้
ปรับปรุงการใช้ช่องไฟด้วย ภาษาวิบัติหมด
ขอบคุณครับ

เอ่อ อะไรที่ว่าไม่ตรงอ่ะครับ ช่วยให้กระจ่างได้ปะครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

• ฅ.ฅนรักรถ

ขอบคุณครับ

เอ่อ อะไรที่ว่าไม่ตรงอ่ะครับ ช่วยให้กระจ่างได้ปะครับ

พี่เค้าคงหมายถึง เสนอข่าวไม่ทันเวลาเที่ยงตรงมั้งครับ?

ปล.เอาฮานะครับ ^_^

ออฟไลน์ TTL

ผมว่าเว็บนี้เป็นเว็บที่ผมเล่นแล้วรู็สึกดีมากๆเลย ตั้งแต่เล่นเน็ตมาก็ว่าได้นะครับ เพราะว่าเว็บนี้เป็นเว็บที่เสนอข่าวได้ตรงไปตรงมาครับโดยเฉพาะรีวิว ต่างๆ

ทำได้ดีมากครับอ่านแล้วรู็สึกดีครับ  เว็บดีๆอย่างนี้ต้องไปอีกไกลครับใครๆก็ต้องบอกปากต่อปากอยู่แล้วอย่างแน่นอนครับ........ :D

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
เป็นเวปที่เข้าบ่อยมากที่สุด ถูกใจเพราะมีจุดยืนที่แน่นอน
เสนอข่าวทันใจ + การวิเคราะห์จากทีมงาน ไม่ได้เอาแต่ข่าว  PR มาลง
สรุปว่า ชอบมาก และจะเข้ามาเป็นสมาชิกขาประจำตลอดไปครับ ^^

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนนะครับ ^^

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
I believe !

จำนวนคนเข้าชมเป็น ปัจจัยหนึ่งเท่านั้นแต่ไม่ใช่ปัจจัยสำคัญที่สุดของ คณะบุคคลผู็ซึ่งก่อตั้ง เว๊บนี้ขึ้นมา

ผมยัง ศรัทธา แต่ ยิ่งมีคน หวังมาก เชื่อถือมาก ความกดดันทั้งหลายก็จะไปสู่คณะ บุคคลผู้ ดูแลเว๊ปบอีกครั้ง

ขอเ็ป็นกำลังใจให้ ทุกท่าน ที่ร่วมก่อร่าสร้างและดูแล เว๊บ และ จะเป็นหูเป็นตาให้  เว๊บนี้ครับ

ถึงเว๊บต้องห้ามจะมี กิจกรรมทางการตลาด อย่างไร ผมก็มองว่า เป็น เพียงเปลือกเท่านั้นครับ
ไม่เหมือนเว๊บนี้ เช่นการทดลองรถ ของ มิซซู EX ถึงจะมีไม่บ่อยแต่เปี่ยมไปด้วย คุณภาพ

รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ Eddy5659

ขอบคุณครับ

ดูเครียดๆ นะครับ ก็เห็นทีมงานเขาทำงานกันดีออก เร็วดี
ส่วนภาษาผมก็ผิดเยอะนะ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ torryz

• Newbie
  • *
ของแท้แน่นอนครับ เว็บนี้ เพื่อนผมบอกว่าเฮ้ย เอ็งจะซื้อรถใหม่ไม่ต้องมาถามตรูไปดู Review ที่ HLM ก่อน ของเค้าตรงไปตรงมาดี
ไม่ผิดหวังที่เชื่อมันครับ ซึ่งตอนนี้ก็รอ Full Review ของ Cruze อยู่ครับ

ออฟไลน์ 6162002

สมกับความขยันทุ่มเท ของพี่จิมมี่กับทีมงานเลยครับ ถ้าพี่ๆเขายังไม่เบื่อกับการคุมเว็บบอร์ด ไม่ปล่อยให้พวกโฆษณาปัญญาอ่อนขายฝัน หรือพวกก่อดราม่าแบบเว็บต้องห้ามมาวนเวียนในบอร์ด ผมว่าต้องเป็นอันดับหนึ่งของประเทศไทย ชัวร์ป๊าบ
ยังไง Review เว็บนี้ก็ที่ 1 อยู่แล้ว *-*

keanetona

สังคมคุณภาพครับ

เวปอื่นไม่มี เวปเรามี สมาชิกทุำกคนรักกันฉันท์พี่น้อง แอดมินและ the coup ปกครองเวปด้วยความยุติธรรมราวกับ เปา M Wash พวกก่อดราม่าอยู่ไม่ได้หรอกครับ เหลือแต่เราๆท่านๆ ผู้เจริญ

จริงไหมครับ

• ฅ.ฅนรักรถ
สังคมคุณภาพครับ

เวปอื่นไม่มี เวปเรามี สมาชิกทุำกคนรักกันฉันท์พี่น้อง แอดมินและ the coup ปกครองเวปด้วยความยุติธรรมราวกับ เปา M Wash พวกก่อดราม่าอยู่ไม่ได้หรอกครับ เหลือแต่เราๆท่านๆ ผู้เจริญ

จริงไหมครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ชาบู ชาบู!!!

ออฟไลน์ SP

ออฟไลน์ O[A]T

• Jr. Member
  • **
  • Mazda 2 SeDan
เป็นเวปที่วันนึงเข้าบ่อยมากๆครับ ไม่เข้าเนี่ยเหมือนจะลงแดง เหมือนตอนม.ต้นอ่ะครับประมาณติดเกมอะไรอยู่แล้วไม่ได้เล่นอ่ะครับ
โลกอันกว้างใหญ่กลับมีทางเดินแค่ทางเดียว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับกำลังใจที่ดี

อันที่จริง
ตอนนี้ เว็บของเรานั้น ชั่วโมงที่คนเข้าเยอะสุด เราวัดจาก Truehits มานาแล้วครับ
และ ปกติ ชั่วโมงนึง จะมีคนเข้าอยู่ที่ประมาณ ตั้งแต่ 1,2xx UIP ในช่วงเช้าๆ มาพีคช่วง 11 - 12 โมง
แล้วก็จะป้วนเปี้ยนแถวๆ 1,3xx - 1,8xx UIP จนกระทั่งถึง 21.00 - 22.00 น. จะเป็นช่วงพีคที่สุด
มีตั้งแต่ 1,9xx จนล่าสุด 2,1xx UIP ต่อ 1 ชั่วโมง

และตอนนี้ ยอดคนเข้าต่อวัน ในช่วงวันธรรมดาของเรา เขยิบมาอยู่ที่ 21,xxx UIP ต่อวัน
ขณะที่ วันหยุด เสาร์ อาทิตย์ จะอยู่ที่ 18,xxx - 19,xxx UIP ต่อวัน

ซึ่งถือได้ว่า เป็นไปตามเป้าหมายที่ผมตั้งเอาไว้ในใจปีนี้ทุกประการ

ปี 2011 ผมมองเห็นการเติบโตยอดคนเข้าเว็บของเราที่ระดับ 30,000 UIP ต่อวัน...
ซึ่ง ดูแล้ว น่าจะเป็นไปได้ เพราะปีหน้า การขยายตัวของเว็บไซต์ จะเกิดขึ้นมากกว่านี้อีก

สิ่งที่เรายังอยากเห็นก็คือ เรา ในฐานะทีมงาน จะยังคงดูแลสังคมเล็กๆ อันอบอุ่นอย่างนี้ไปได้เรื่อยๆ
มีอะไร ก็ยังตำหนิ ติเตือน ด่าทอเจ้าของเว็บได้ (เพราะมันก็ยังมีอะไรให้ด่าอยู่เรื่อยๆ แหะๆๆ)
แต่ไม่ใช่ว่า ไม่พอใจกัน ก็หนีหายไปเลย อันนั้น ก็จะเหมือน เพื่อนค่อยๆตีจาก ซึ่งเราก็คงรู้สึกไม่ดีนัก

เราเองก็จะต้องพยายามปรับปรุงการทำงานมากขึ้น พยายามพิมพ์ผิดให้น้อยกว่านี้
ขนาดพิมพ์ด่าคน ยังพิมพ์ผิดเลย อย่างว่าครับ แป้นพิมพ์ ที่ใช้ทุกวันนี้ มันไม่ค่อยได้ตามใจผมเท่าไหร่
อีกอย่างนึงคือ เนื้อหา ต้องเข้มข้นยิ่งกว่านี้ จะต้องมีรายละเอียดมากกว่านี้ งานก็จะต้องเยอะขึ้นมากกว่านี้
กิจกรรม ในปีหน้า ก็คงจะต้องเริ่มมีกันบ้าง ตามแต่กาลอันควร

ถ้าเปรียบเทียบแล้ว เราจะถือเป็น อันดับ 2 ในกลุ่ม เว็บไซต์ ที่ให้ข้อมูลและความรู้ด้านรถยนต์
ตามการจัดอันดับของทาง Truehits ครับ

ส่วนอันดับ 1 คือ Autospinn ซึ่งตัวเลขของเขาจะป้วนเปี้ยนแถวๆ 4x,xxx - 52,xxx UIP ต่อวัน
ถามว่าเว็บของเขาเป็นอย่างไร ก็ลองเข้าไปดูและเปรียบเทียบกับเว็บของเรากันได้ตามอัธยาศัยครับ

-----------------------

คุณ Palit2011 ยังเป็นเด็กใหม่หนะครับ ผมคงจะให้โอกาสเขาอีกสักพักนึง
ถ้าไม่ดีขึ้น ก็คงต้องทำอะไรสักอย่างแล้วละ เพราะเริ่มมีสมาชิกบางท่าน
เริ่มส่งอีเมล์มาเตือนให้ดูแลกันบ้างแล้วหนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 01:11:02 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ The Coup Channel

สงสัยต้องจัดงาน Headlightmag get together 2011 แสดงวิสัยทัศน์เว็บไซต์ในปีหน้าให้ดูซะแร้วววว 55555

(พูดเล่นนะ คืออยากจะเอาอย่างงาน get together 2011 ของ exact-scenario บ้าง :P)

เดี๋ยวนะๆๆ หัวข้อกระทู้ ขอทายว่า สะกดผิดใช่มั้ย ระบบเลยเซนเซอร์คำ?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอย เว็บเรา เคยมี เซ็นเซอร์ กรองคำด้วยเหรอ?

ขนาดพี่พิมพ์ here ลงมาเต็มๆ ระบบมันยังไม่กรองเล้ยยยยย

เราถือว่า ให้วิจารณญาณคุณผู้อ่าน เป็นผู้กลั่นกรอง ไงละครับ

ทีนี้

ว่า แต่ ตอย แกอยากจะให้พี่ แต่งชุด เป็น Steve Job มายืนพรีเซ็นต์ งั้นเหรอ?

จะดีเหรอตอย?

อย่าลืมเรื่องสติ๊กเกอร์ด้วยนะครับพี่จิมมี่ อิอิ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ตอยด เขาคงอยากแต่งเหมือนคุณหนูบอยมั้ง

เฮ้ยถ้าพี่จิมแต่งเป็นคุณหนูบอยก็ได้อยู่นะ

ปล. ตอนแรกเข้ากระทู้นี้เพราะเหตุผลเดียวคืออยากรู้ว่าหัวข้อกระทู้เว้นไว้ให้เติมคำอะไรในช่องว่าง

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
ผมเจอการ review ของ คุณ Jimmy ใน เวปใหญ่เวปนึง เมื่อสองปีที่แล้ว  ตอนนั้นชอบ Subaru มาก มาจากการเล่นเกมส์ play grand tourismo  (ไม่รู้เขียนผิดหรือเปล่าครับ) เข้ามาดูว่าของจริงมันเจ๊งยังงัย อ่านไปอ่านมา สไตล์การเขียนดูเป็นมิตร บ้านๆ แต่จริงใจมากๆ ได้ความรู้เรื่องรถมากขึ้นด้วย ถ้าจะดูคุณสมบัติรถอะไร จะเข้า google หาเฉพาะชื่อ Jimmy + review + รถรุ่นนั้นๆเสมอ ถึงตอนนี้อยากได้ cruze ภาวนาว่าตอนคุณ Jimmy Review ให้มันไม่แย่มากนัก เพราะยังงัยก็จะซื้อเจ้านี้ แต่เข้ามาเอาความรู้ว่า ตรงไหน รุ่นไหน มีข้อดีข้อเสีย ให้รู้ไว้บ้างในอนาคตครับ  

การรักษามาตรฐานแบบนี้ดีมากๆครับ และคงเหนื่อยมากๆด้วย ทำให้คนที่เข้ามาในเวปนิสัยเปลี่ยนไป (ในทางที่ดีขึ้น) ขอให้  HLM ดี และ hit ยิ่งๆขึ้นไปครับ     ไปละครับเดี๋ยวโดนเจ้านายเตะลงทะเลซะก่อน    :D   จะแว้ปๆมาดูเรื่อยๆครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 10:39:11 โดย VIRAT_M-I »

keanetona

ผมเจอการ review ของ คุณ Jimmy ใน เวปใหญ่เวปนึง เมื่อสองปีที่แล้ว  ตอนนั้นชอบ Subaru มาก มาจากการเล่นเกมส์ play grand tourismo  (ไม่รู้เขียนผิดหรือเปล่าครับ) เข้ามาดูว่าของจริงมันเจ๊งยังงัย อ่านไปอ่านมา สไตล์การเขียนดูเป็นมิตร บ้านๆ แต่จริงใจมากๆ ได้ความรู้เรื่องรถมากขึ้นด้วย ถ้าจะดูคุณสมบัติรถอะไร จะเข้า google หาเฉพาะชื่อ Jimmy + review + รถรุ่นนั้นๆเสมอ ถึงตอนนี้อยากได้ cruze ภาวนาว่าตอนคุณ Jimmy Review ให้มันไม่แย่มากนัก เพราะยังงัยก็จะซื้อเจ้านี้ แต่เข้ามาเอาความรู้ว่า ตรงไหน รุ่นไหน มีข้อดีข้อเสีย ให้รู้ไว้บ้างในอนาคตครับ 

การรักษามาตรฐานแบบนี้ดีมากๆครับ และคงเหนื่อยมากๆด้วย ทำให้คนที่เข้ามาในเวปนิสัยเปลี่ยนไป (ในทางที่ดีขึ้น) ขอให้  HLM ดี และ hit ยิ่งๆขึ้นไปครับ     ไปละครับเดี๋ยวโดนเจ้านายเตะลงทะเลซะก่อน    :D   จะแว้ปๆมาดูเรื่อยๆครับผม

Gran Turismo ครับ