ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo(cng) - Navara - D-max ช่วยแนะนำด้วยคับ เอาแบบไว้บรรทุกของ (ตอนเดียว)  (อ่าน 3278 ครั้ง)

ออฟไลน์ ooo

• Newbie
  • *
 Vigo(cng)  -  Navara  -  D-max    ช่วยแนะนำด้วยคับ   เอาแบบไว้บรรทุกของ (ตอนเดียว)

ซื้อมาขับเอง  ขอแบบ   ช่วงล่างดี  เกาะถนน  ขับแล้วนุ่มนั่งสบาย  บรรทุกได้มาก  

คุ้มกับที่ซื้อ  อายุการใช้งานนาน  ไม่มีปัญหาจุกจิก  บรรทุกครั้งประมาน 1-2 ตัน  ขับในกทม. และปริมลฑล 

ใช้ความเร็วบ้างบางสถานการณ์  ถ้ารีบๆก็ใช้  ถ้าไม่รีบก็ไม่ค่อยใช้  แต่ส่วนใหญ่จะใช้มากกว่า

คงไม่ถามเรื่องประหยัดน้ำมัน  เพราะ คงรู้ๆกันอยู่  แต่อยากรู้อีกแง่นึงของรถ  โดยที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องน้ำมัน

และอยากทราบข้อมูลของ  Vigo(cng)   ด้วยคับ  ว่าดี หรือ ไม่ดียังไง

พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องรถซักเท่าไหร่

ยังไงก็ขอความคิดเห็นของทุกๆท่านด้วยคับ    ขอบคุนล่วงหน้าคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 16:53:35 โดย ooo »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
กระทู้ข้างล่างยังอยู่เลย ตั้งใหม่ทำไมหรือครับ?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ooo

• Newbie
  • *
พอดีมีเพิ่มเยอะ    ก็เลยตั้งกระทู้ใหม่คับ

แต่อันเก่าที่ตั้งไป  ก็ได้อ่านอยู่นะคับ   

มีความคิดเห็นเยอะๆ  จะได้ตัดสินใจไวๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 16:58:16 โดย ooo »

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
อ้างอย่างนี้ทุกคนก็แย่ซิ อาจจะชั่วโมงนึงคงหล่นไป100กระทู้

เพราะมีคนตั้งสิบกระทู้แต่ละคนที่ตั้ง จะตั้งใหม่ทุกครั้งที่กระทู้ตนตกไปเกินที่10
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ Eddy5659

คือแบบว่า ลบ ดีไหมครับ เอาไปรวมกับกระทู่ด้านล่างจะดีกว่ามั๊ย แนะนำนะครับ

ส่วนข้อมูลเชิงลึกของแต่ละตัว เข้าไปหาเพิ่มในคลับของแต่ละตัวจะได้เชิงลึกมากๆ อย่างที่คุณต้องการ

แต่ถ้าจะให้ตอบนะครับ ถ้าเส้นทางที่คุณผ่าน หรือแถวบ้านมีปั๊ม CNG ก็เลือกๆ Vigo ไปเถอะ

แต่ถ้าถามไปเรื่อยๆ คนใช้ DMAX ก็บอกจะบอกว่า DMAX ดีกว่า บลาๆ

คนที่ใช้ NAVARA ก็จะบอกว่า NAVARA ดีกว่า บลาๆๆๆ

คนที่ใช้ Vigo ก็จะบอกว่า ดีกว่า บลาๆๆๆๆๆ เพราะเอาเข้าจริงคงไม่มีใครใช้ทั้งสามคันพร้อมกันหรอกครับ

คนที่ต้องเปรียบเทียบจริงๆ คือตัวคุณ

คุณบอกว่าขับไม่เร็ว ไม่รีบ ช่วงล้างทั้งสามตัวมันขนของได้อยู่แล้ว ประเด็นขนของขับไม่เร็วจึงไม่จำเป็นอะไรกับเกาะถนน

และถ้ารถที่เกาะถนนดีๆ ช่วงล่างมักแข็ง ไม่นุ่มสะบาย ประเด็นนี้ขัดกันเองมั๊ย ลองศึกษาดีๆ แล้วตอบให้ได้ว่าต้องการอะไรกันแน่

ในครอบครัวของผมใช้ทั้งสามตัว Vigo, damx (เคยใช้) สองตัวนี้ขนของ Navara (รถพี่เขย) ผมตอบได้เลยว่าถ้าแค่ขนของ ขับไม่รีบ

ได้หมดทั้งสามตัว อย่าไปเสียเวลาเลย เลือกที่คุณคิดว่าสวยโดนใจ ก็โอแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
CNG สิครับทำมาหากินนี้ไม่ต้องคิดมากเลย  ;D

ออฟไลน์ 6162002

สำหรับผมที่ขับแต่รถกระบะตลอด ผมรู้สึกเป็นอย่างยิ่งว่า พอบรรทุกแล้ว มันเกาะหมดเลยครับ ซัก400-500กิโล กำลังดี >_<