ผู้เขียน หัวข้อ: All New Move มาแล้วจ้าที่ญี่ปุ่น  (อ่าน 5596 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
All New Move มาแล้วจ้าที่ญี่ปุ่น
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:18:11 »
เปิดตัวไปเมื่อวันสองวันนี้เอง โดยเอามาให้ชมกัน เผื่อเป็นแนวทางของ ECO CAR ส่วนหนึ่ง
(เผลอๆ กลับมาขายใหม่แบบฮุนไดก็เป็นได้โดย TMT เองโดยไม่ต้องพึ่ง พระนครยนตะกละ อันโด่งดัง ?)

เปิดมาแบบไวไฟซะจริงๆ อะไรฟะ K-Car อายุมันสั้นจริงๆทั้ง Life,Move,Wgn-R,Mira (ไมเนอร์ทันใจ โมเดลเชนจ์ทันใจ)

ภายนอกได้แรงบันดาลใจจาก Ractis เก่าใช่ไหมเนี่ย ไฟเลี้ยวข้างไหงกลับเป็นส้มแล้วล่ะ
(ตอนนี้เป็นใส ไม่ก็อยู่ในไฟเลี้ยวแล้ว)

อ่อๆ อยู่ใน Custom นี่เองมาพร้อมกับสีนำทางรวย!!

ด้านหลังกับไฟท้ายยาวๆ (ทั้งปี) ตามสไตล์ K-Car รุ่นอื่นๆ

แบบ Custom มั่ง ไฟท้ายเป็นแบบใส ว่าแต่ดูมือเปิดแล้ว
จะเปิดแบบ RAV4.CR-V เก่า,Everest ไงนี่

ภายในรักษาคอนเซปต์ Mini Estima เช่นเคย ดูเฉี่ยวหมดแม้หัวเกียร์
(ตั้งแต่ Premacy/5 ออกมา ไอ้ดีไซน์เน้นการเคลื่อนไหวธรรมชาติมาบ่อยเกิน)

แผงคุมแอร์ออโต้ตรงปรับทิศทางลมนี่ คนออแบบเขาบ้า Volvo มากไปเปล่าเนี่ย

ดูจากแผงวิทยุเนี่ย การกัดลายแบบ Prius ก็มาพร้อมเครื่องเสียงแบบครบครัน
(ตามที่ยุคนี้ควรจะมี ถ้ารุ่นไหนไม่มี AUX เนี่ย เชย! (ว่าแต่ รองรับ CD MP3 ไหมเนี่ย))

มาตราวัดใหญ่ได้ใจ แต่วัดรอบไปที่ Custom เท่านั้น MID ก็มาพร้อมกับ Idling Stop
(ที่เป็นกฏว่ารถยุคนี้ไม่มี เชย! (อีกแล้วครับท่าน))

Nanoe ก็มาตามจาก Passo มารุ่นนี้
(เป็นอะไรซักอย่างเป่าเพื่อบำรุงผิวและผมนั่นแหละ (ถ้าจำไม่ผิดนะ))

ตัว Custom ให้วัดรอบมาแล้ว ไมล์สวยขึ้น มีปุ่ม Start แต่วิทยุไปไหนเพ่ - -'

ภายใน K-Car บ้านๆเบาะต้อง Bench seat เท่านั้นสินะ

รูปจาก autoc-one.jp ครับ

Navi แบบโชว์เกี่ยวกับ ECO มันก็มา
(เริ่มเปิดโดย Insight โชว์เกี่ยวกับขับที่ผ่านมาประหยัดเท่าไหร่ ได้คะแนนเท่าไหร่ มาโชว์กัน อะไรต่างๆนาๆ)
(เดี๋ยวนี้แปลกๆ คนชอบอวดเรื่องความแรงประมาณว่า รถกะรูแรงกว่า มาแข่งกันไหมล่ะ แต่สมัยนี้มีบางกลุ่มแข่งประหยัดน้ำมัน (อันหลังนี่สนับสนุน))

จอ MID โชว์ข้อมูลเหมือน City/Jazz + วัดอุณภูมิภายนอก + เวลา Idle แบบครั้งและรวม

ไมล์รุ่น Custom ใช้มุขเดียวกับ Camry Hybrid ตรงขับประหยัดเมื่อไหร่ ไฟสีน้ำเงินติด

รูปจาก Daihatsu Official
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: All New Move มาแล้วจ้าที่ญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:32:26 »
อืมม สวยดีครับ แต่ฐานล้อแคบแบบนี้วิ่งเมืองไทย เมืองสิบล้อจะไหวมั้ยหนอ หวังว่าจะมี widebody แบบ Grand Move เมื่อก่อนนะ ถ้าเข้ามาน่ะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
Re: All New Move มาแล้วจ้าที่ญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:32:59 »
รูปทรงน่าใช้
กราฟฟิคน่ารัก
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:45:29 »
ก็ดีนะ

ออฟไลน์ ULTIMATE

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:48:40 »
น่ารักดีครับผม

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:51:41 »
น่ารักมากเลยครับ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:59:46 »
เหมาะสำหรับขับในเมืองจริงๆ แอบชอบปุ่มแอร์อ่ะ ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 19:07:17 »
เห็นมาตรวัด เหมือน dmax จัง   สวยดี ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 19:39:15 »
สวยมากๆ เลยครับ น่ารักดี

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 20:13:01 »
ชอบมากครับ

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 21:12:34 »
ชอบจังเลย K-car เนี่ย แต่ผมชอบทรงช่วงปี 2000 กลางๆมากกว่านะ กล่องๆ เหลี่ยมๆ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 21:35:34 »
ชอบเข็มแบบธรรมดามากกว่าหลายร้อยเท่า ถ้าอยากได้วัดรอบหาอะไรติดซะ เอากลม ๆ สองวงมาติดตรงกลางแล้วไม่เวิร์คจริง ๆ จากใจ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้