ผู้เขียน หัวข้อ: SUVตัวใหม่จากค่ายตรีศูล MASERATI จะปรบมือกับCayenneได้ไหม...ดูกัน  (อ่าน 4325 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunny

• Newbie
  • *
ตามข่าวว่าจะมาในปี2013 พร้อมเครื่องยนต์เทอร์โบดีเซลจากJeep Grand Cherokee ครับ

ดูแล้วเห็นว่าเป็นไงครับ พอจะสู้รบปรบมือกับCayenneได้ไหม เพราะจับตลาดเดียวกันแน่ๆ

เอาใจช่วยครับ เพราะหลงมนต์เสน่ห์รถยี่ห้อนี้ครับ

ฝากถามทีมงานHLMครับ ว่าช่วงปีสองปีที่ผ่านมา สถานภาพของ Maserati และ Fiat เป็นอย่างไรบ้างครับในตลาดยุโรป และตลาดโลก
ยอดขายล่าสุดที่ทราบ Fiat Group อยู่ในอันดับเท่าไหร่ของอุตสาหกรรมยานยนต์ครับ

ปล. เครดิตภาพจาก Auto.it ครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผม พวกรถซูเปอร์คาร์ที่หันมาทำตลาด SUV มีรูปทรงหมาเมินทุกคัน รุ่นนี้ก็ไม่ยกเว้น...

สถานะเฟียตตอนนี้กำลังรวยครับ เพิ่งซื้อกิจการไครสเลอร์ไปหมาดๆ เตรียมจะเอารถอิตาลีไปบุกตลาดเมกาอีกครั้ง

ถ้าอนาคตราบรื่นแบบนี้ คงมียอดขายแซง PSA group แน่ๆครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
เอาความรู้สึกที่รูปลักษณ์อย่างเดียวเลยนะ

ผมว่าดูดีที่มีตรา Maser แค่นี่แหละ นอกนันผมว่า Cayen กินขาด
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ prai

หน้าตามันทำให้ผมนึกถึงแอสตันมากกว่ามาเซนะ

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
ผมแฟนประจำค่ายนี้ โดยเฉพาะเจ้าตัว  granturismo S ขวัญใจ เลยล่ะ

แต่เจอไอ้ตัวนี้ ให้Cayenne เค้าดีกว่า

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
แอบคล้าย BMW อยู่เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ทำไมนึกถึง X3 ก็ไม่รู้แฮะ แต่ก็นะ ยังไงๆ Touareg กับ Cayyene ก็ยังดูดีกว่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!