ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหาแนวทางการแต่งPrulude ครับ และอีกคำถามคาใจกับCamry 3.5ครับ  (อ่าน 6701 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ตอนนี้ผมรถผมก็เก่า(มาก) แล้วครับ สภาพ ถดถอยลงอย่างเห็นได้ชัดเครื่องVTi 2.2 130 ม้าแลดูจะใช้การไม่ไหวอีกต่อไป ก็เลยกะว่าจะหาH22Aมาลงเลย  ตัวรถเดิมเหมือนสีมันซีดๆลงยังไงไม่รู้ ก็เลยว่าจะทำสีใหม่ ก็เลยไปบอกพ่อขอบูรณะก็เลยได้งบจัดเต็มสตรีม (เพราะเหลือจากที่ตอนแรกจะซื้อDC2) ตอนนี้ภายในผมคิดว่า จะหาเบาะคู่หน้าแจ่มๆ สักคู่กับ เบาะท้ายเป็นผ้าเดินด้ายแดง คิดว่าแจ่มเลยทีเดียว แต่ดันมาตกม้าตายตอนภายนอกนี่แล..................... เซิจหาในอากู๋กูเกิ้ลว่าJDM Prelude แต่ทว่าเจอชุดแต่งที่ไม่โดนใจสักอัน(แถมบางอันอย่างกับรถอวกาศ=_=") ก็เลยคิดว่าจะหาลิ้นหน้าSpoonของมันดู แล้วก็ ทำซุ้มล้อแบบพวกรถRetroนิด แต่หลุดคอนเซปSpoon 555 กับล้อชุดเดียวจบ แต่ผมก็ยังอยากได้แนวทางอย่างอื่นอีก ก็เลยอยากลองมาถามดูหน่ะครับ  แล้วอีกเรื่องคือ ถ้าลงH22A แล้วแปลงจากAutoเป็นManual จะมีปัญหากับการใช้งานภายหลังไหมครับด้านตัวรถ เพราะผมชอบขับเกียร์ธรรมดามากกว่า

ส่วนCamry 3.5 นั้น เพื่อนผมเค้าอยากแปลงเป็นAurion 3500SLหน่ะครับ แต่ที่กระจังหน้าของตัวรถมันมีแผงDynamic radarอยู่ถ้าเอาออกมันจะมีปัณหาด้านอื่นไหมครับ เค้าเลยอยากฝากถามมา ขอบพระคุณครับ =_="

และที่ขาดไม่ได้

ขอบพระคุณครับ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 20:19:32 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member
Prulude จับแต่งตัวเป็น spoon ไปเลยครับ  เรียบๆแต่งาม

ออฟไลน์ Ruksadindan

สำหรับแคมรี่ ถ้าคิดเอาเรดาร์ออกคงแปลกมากแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
H22A ถ้าจะวางก็ไม่ต้องคิดมาก ทำกันไปตั้งหลายคันแล้ว ส่วนภายนอก ผมว่าPrelude จะสวย มันต้องแต่งแบบเรียบๆครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ LimitedEdition

Radar Cruise ในแคมรี 3.5
ถ้าไปแกะออกได้มีเฮแน่ครับ

Radar Cruise ในแคมรี 3.5
ถ้าไปแกะออกได้มีเฮแน่ครับ

ประมาณไหนหรอครับพี่  :)
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ udis

เรียบๆสวยแล้วครับ เน้นที่ล้อกับยางดีกว่าครับ
 ;D ;D ;D

เรียบๆสวยแล้วครับ เน้นที่ล้อกับยางดีกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ>< ตอนนี้กำลังมองหาลิ้นหน้าSpoon กับล้อกล้วยWatanabe ดำอยู่คัรบ เดี๋ยวคิดว่าเก็บตังอีกหน่อย ก็ทำโป่งแบบRetrocar แล้วครับ 5555 แหวกแนวไปหน่อยแต่ลองๆดูแล้วแปลกตาไปอีกแบบ

ป.ล. ได้แรงบนนดาลใจจากตัวนี้เลย=_="

ออฟไลน์ udis

โป่งแบบRetrocar ! โอ้...แปลกมากครับ
ทำเสร็จเอามาให้ดูหน่อยนะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
อิอิ ยินดีต้อนรับเข้าสู่สังคมพรีลูดครับ

ตอนนี้ในไทยมีบอร์ดของคนเล่นพรีลูดอยู่ 3 บอร์ด (ผมก็เจ๋อไปทุกบอร์ดนั่นแหละครับ 55+)
- www.preludecommunity.net
- www.preludeclub.in.th
- www.preludethailand.com
เลือกอ่านข้อมูลได้ตามอัธยาศัยครับ

ส่วนแนวทางการแต่ง ก็ลองๆดูในบอร์ดแต่ละบอร์ดดูครับ น่าจะมีตัวอย่างอยู่ไม่น้อย
ถ้าชอบแนวๆ jdm ก็มีผมกับพี่ๆในคลับเดียวกันแต่งอยู่ 2-3 คัน
สปูน 1 คัน (ของผมเอง) แล้วก็มูเก้น 2 คัน
ส่วนที่เหลือจะเป็นแนวชุดแต่ง พาร์ตรอบคันใหญ่ๆ

อันนี้รถผมเองที่ทำๆไปเมื่อปีก่อน (ด้วยความบ้ามาก  :-[ ) เอาลิ้งค์มาแปะให้ดูเล่นๆครับ
(ไหนๆทำแล้วก็ขอเอามาเป็นแนวทางให้สมาชิกใหม่ๆได้ดูกันบ้าง)
ไม่แน่ใจว่าอันไหนต้อง login ก่อนบ้างหรือเปล่านะครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าบอร์ดไหนล็อคไว้บ้างครับ
บางบอร์ดต้อง login ถึงเห็นรูป บางบอร์ดต้อง login ถึงจะเห็นบอร์ดต่างๆ ต้องขอโทษด้วยครับ

http://www.preludecommunity.net/forum/index.php/topic,905.0.html
http://www.preludeclub.in.th/index.php?topic=810.0
http://www.preludethailand.com/forums/index.php?topic=9785.0
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
อ้อ...ลืมไป เกียร์สามารถเปลี่ยนจาก at เป็น mt ได้เลยครับ แค่อุปกรณ์ครบก็พอ
ไหนๆถ้าจะวาง h22a ความเห็นส่วนตัวผมว่าเล่น mt ดีกว่าเยอะครับ
จะได้ดึงประสิทธิภาพเครื่องมาได้เต็มที่หน่อย  ;D

ฝากรูปให้เพื่อนๆในบอร์ดช่วยวิจารณ์ไว้ซักนิดนึง (Prelude Spoon คันเดียวในไทย หรือในโลกหว่า  8) )
ตั้งใจว่าถ้าเก็บรายละเอียดจน Complete เมื่อไหร่จะหาเวลาทำรีวิวรถเก่าๆคันนี้ให้ชมกันครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ tools111

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมรถผมก็เก่า(มาก) แล้วครับ สภาพ ถดถอยลงอย่างเห็นได้ชัดเครื่องVTi 2.2 130 ม้าแลดูจะใช้การไม่ไหวอีกต่อไป ก็เลยกะว่าจะหาH22Aมาลงเลย  ตัวรถเดิมเหมือนสีมันซีดๆลงยังไงไม่รู้ ก็เลยว่าจะทำสีใหม่ ก็เลยไปบอกพ่อขอบูรณะก็เลยได้งบจัดเต็มสตรีม (เพราะเหลือจากที่ตอนแรกจะซื้อDC2) ตอนนี้ภายในผมคิดว่า จะหาเบาะคู่หน้าแจ่มๆ สักคู่กับ เบาะท้ายเป็นผ้าเดินด้ายแดง คิดว่าแจ่มเลยทีเดียว แต่ดันมาตกม้าตายตอนภายนอกนี่แล..................... เซิจหาในอากู๋กูเกิ้ลว่าJDM Prelude แต่ทว่าเจอชุดแต่งที่ไม่โดนใจสักอัน(แถมบางอันอย่างกับรถอวกาศ=_=") ก็เลยคิดว่าจะหาลิ้นหน้าSpoonของมันดู แล้วก็ ทำซุ้มล้อแบบพวกรถRetroนิด แต่หลุดคอนเซปSpoon 555 กับล้อชุดเดียวจบ แต่ผมก็ยังอยากได้แนวทางอย่างอื่นอีก ก็เลยอยากลองมาถามดูหน่ะครับ  แล้วอีกเรื่องคือ ถ้าลงH22A แล้วแปลงจากAutoเป็นManual จะมีปัญหากับการใช้งานภายหลังไหมครับด้านตัวรถ เพราะผมชอบขับเกียร์ธรรมดามากกว่า

ส่วนCamry 3.5 นั้น เพื่อนผมเค้าอยากแปลงเป็นAurion 3500SLหน่ะครับ แต่ที่กระจังหน้าของตัวรถมันมีแผงDynamic radarอยู่ถ้าเอาออกมันจะมีปัณหาด้านอื่นไหมครับ เค้าเลยอยากฝากถามมา ขอบพระคุณครับ =_="

และที่ขาดไม่ได้

ขอบพระคุณครับ^^