ผู้เขียน หัวข้อ: จากเหตุการณ์เมื่อวาน ผมเห็นด้วยกับ Redbull ที่จะสร้างสนาม F1 ในไทย  (อ่าน 10202 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มันขึ้นกับว่าเราจะยอม "ขาดทุน เพื่อเกียรติยศ หรือไม่"

อันนี้มาเลย์เขายอมครับ

No sacrifice, no victory - Archibald Witwicky.

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ผมขอคิดต่างแล้วกัน
ผมไม่เห็นด้วยกับการสร้างสนาม นะครับ เพราะว่างบสร้างเกือบ 2 พันล้าน สร้างเสร็จแล้วค่าดูแลรักษาเท่าไหร่ ? ถ้าสร้างจริง ต้องจัดทุกรายการครับ พวก moto gp  etc ต้องดึงมาให้หมด จัด f1 อย่างเดียว ขาดทุนใสๆ

ถ้าอยากจัดจริง ลองแบบปิดเมืองแข่ง แบบสิงคโปร์ โมนาโก ออสเตรเลีย ก่อนก็ได้ครับ ลองดูก่อนก็ได้ ถ้ามันบูมจริงค่อยสร้างทีหลังไม่เสียหาย

อย่าถึงขนาดปิดเมืองเพื่อแข่งรถเลยจ้า แค่วันนั้นมันปิดถนนเพื่อมาวน3รอบ รถก็ติด chip ไม่อยู่ แล้ว คนเขาไม่ได้ชอบรถกันทั้งประเทศนะครับ เอาเงินไปสร้างรถไฟฟ้าเยอะๆเถอะ

ออฟไลน์ parwitch

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยว่าน่าจะสร้างครับ
เรื่องเงิน เรื่องขาดทุนก็เห็นด้วย แต่...
นอกจาก F1 ที่จัดปีละครั้งแล้ว เราก็เอาไปจัดรายการอื่นด้วยก็ได้
ให้เอกชนเช่ากิจกรรมมั่ง เช่น ทำเป็นสนาม Test Drive
จัดแข่งรถรายการเล็กๆ จัด Concert ทำสนาม Golf (ไม่รู้จะผิดกฏรึเปล่า)

อย่างน้อยๆ ก็เป็นการโฆษณาให้คนต่างชาติรู้จักประเทศไทยมากขึ้น
บัตรก็ไปเน้นขายต่างชาติละกัน ดึงนักท่องเที่ยวเข้ามาเยอะๆ

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
ถ้าบัตรเช้าชมซัก 5000 บาท นี่ก็น่าสนนะ

ให้คนมีกะตังค์เค้าเข้าไปดู ส่วนผมจะไปนั่งฟังเสียงอยู่ข้างนอกสนามแทน

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
แรงดี  อย่างขับบ้านจัง ;D

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
ถ้าสร้างจริงนะครับ ขอเลย ขอให้เอาใจใส่ ลงทุนกับพวกของ premium หน่อย อาทิ พวก เสื้อ ของเล่น กระเป๋า นาฬิกาพวงกุญแจอะไรก็แล้วแต่ ช่วยจ้างทีมงานที่มีหัวทางdesign มาพัฒนาสินค้าพวกนี้หน่อย ของพวกนี้แหล่ะที่จะทำกำไรให้อย่างมหาศาล คนพร้อมจะจ่ายน่ะมีครับ ถ้าdesign และคุณภาพมันได้