ผู้เขียน หัวข้อ: Peugeot 406 ของผม Catalytic Converter Failure ขึ้นบนจอครับทำอย่างไรดี?  (อ่าน 5919 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
ปกติมันจะขึ้น Anti Pollution Fault ตลอด แต่เมื่อคืนเจอ Catalytic Converter Failure เสริมมาอีกอันครับ อาการคือ เมื่อเครื่องเดินเบาจะสั่นมาก เร่งไม่ขึ้นด้วยครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: Peugeot 406 ของผม Catalytic Converter Failure ขึ้นบนจอครับทำอย่างไรดี?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 18:05:41 »
ปกติมันจะขึ้น Anti Pollution Fault ตลอด แต่เมื่อคืนเจอ Catalytic Converter Failure เสริมมาอีกอันครับ อาการคือ เมื่อเครื่องเดินเบาจะสั่นมาก เร่งไม่ขึ้นด้วยครับ

อาจจะตัวออกซิเจนเซ็นเซอร์ที่ท่อไอเสียเจ๊งอ่ะครับ ลองเสียบเช็คไดแอดน่าจะรู้แน่นอนกว่าครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ nologo

• Newbie
  • *
Re: Peugeot 406 ของผม Catalytic Converter Failure ขึ้นบนจอครับทำอย่างไรดี?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 21:17:04 »
เข้าอู่ที่มี PPS เสียบดูก็รู้แล้วครับ

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:01:29 »
ตอน Anti-pollution fault ศูนย์เคยแจ้งว่าเครื่องตัวนี้มีเซนเซอร์ตามจุดต่างระบบระบายไอเสีย และปรับตั้งการจุดระเบิดตามค่าที่ได้รับจากเซนเซอร์อีกที
แต่พอดีบางช่วงมันขึ้น Anti-pollution fault บ่อยๆ เข้าศูนย์ออกมาไม่กี่วันก็ขึ้นอีก ก็เลยช่างหัวมัน วันดีคืนดีมันก็หายไปเอง (ปล Citroen C5)

ผมว่าลองไปอู่นอกที่มีเครื่อง Lexia สำหรับ PG+Citroen รีเซ็ทดูก่อนดีกว่า อาจไม่มีอะไรก็ได้

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 12:34:02 »
ขอบคุณมากครับ พอดีเมื่อวานขับ ๆ ไปเครื่องก็ดับเลยครับ เปิดมาอีกทีน้ำมันเบนซินกระจายเต็มห้องเครื่องเลย พอเปลี่ยนท่อส่งน้ำมันเข้าหัวฉีดใหม่มันก็หายขึ้น Catalytic เลยครับ แต่เจ้าตัว Anti-Pollution ก็ยังเหมือนเดิมอยู่ครับแต่ก็ไม่ได้เป็นผลเสียอะไรมาก เลยปล่อยไว้ครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ VeepZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 18:34:02 »
ตอน Anti-pollution fault ศูนย์เคยแจ้งว่าเครื่องตัวนี้มีเซนเซอร์ตามจุดต่างระบบระบายไอเสีย และปรับตั้งการจุดระเบิดตามค่าที่ได้รับจากเซนเซอร์อีกที
แต่พอดีบางช่วงมันขึ้น Anti-pollution fault บ่อยๆ เข้าศูนย์ออกมาไม่กี่วันก็ขึ้นอีก ก็เลยช่างหัวมัน วันดีคืนดีมันก็หายไปเอง (ปล Citroen C5)

ผมว่าลองไปอู่นอกที่มีเครื่อง Lexia สำหรับ PG+Citroen รีเซ็ทดูก่อนดีกว่า อาจไม่มีอะไรก็ได้

406 ผมเป็นเหมือนกันเลยครับ ขึ้นมา ขับๆไปเดี๋ยวก็หายไปเอง  :-\