ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่าผมมันตัวซวย!!! รบกวนถามพี่จิมมี่ครับ เสียงอะไรมาจากฮอนด้าซิตี้ของผม  (อ่าน 8985 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกกำลังใจ

มาอัพเดทอาการให้ฟังครับ

เมื่อวานนี้ช่วงบ่ายช่างโทรมาแจ้งว่า เสียงนั้นหายไปแล้วครับ ให้ไปลองฟังดู  :-\ :-\

แม่ผม น้าผม แล้วก็พ่อ ก็เลยไปที่ศูนย์ (พอดีผมไม่ได้ไปเพราะทำงานอยู่ที่ชลบุรี)  ลองไปฟังดูพบว่าเสียงนั้นไม่ค่อยได้ยินแล้ว แต่กลายเป็นว่าเสียงรถดังมากเหมือนกันรถเปิดกระจกเอาไว้อะครับ เสียงจากข้างนอกเข้ามาในรถดังมากๆเลย (อันนี้แม่พูดอะนะ) ช่างเค้าก็บอกว่ามันปกติ แม่เค้าก็บอกว่ารถลูกชายอีกคัน(เฟียสต้า) เงียบกว่านี้ตั้งเยอะ แบบนี้ไม่น่าจะปกติรถตอนออกมาใหม่ๆมันก็เงียบกว่านี้ตั้งเยอะ ช่างเค้าก็บอกว่าเอาไปเทียบกับยี่ห้ออื่นคงไม่ได้ รถแต่ละยี่ห้อการเก็บเสียงมันไม่เหมือนกัน แม่ผมเค้าก็บอกว่ามันหนวกหูมาก เค้าก็เลยบอกว่าให้เอารถ test drive มาลองดูว่าเหมือนกันไหม แม่ผมก็บอกว่า รถ test drive มันผ่านมากี่กิโลแล้ว เสียงมันก็ต้องดังเป็นธรรมดา -_-'' แม่ผมก็บอกว่าอยากให้เอาไปเทียบกับรถใหม่ด้วยกัน (แล้วช่างเค้าจะเอารถใหม่มาจากไหนล่ะคร้าบ)

วันนี้แม่ผมก็เลยจะเอารถของเพื่อนน้าไปลองวิ่งถนนเส้นเดียวกันดูว่าดังเหมือนกันหรือเปล่า

แต่พ่อผมเค้าบอกว่ามันดังจริงหรือเปล่ามันคงตอบไม่ได้ เพราะว่าถนนที่วิ่งมันเป็นถนนคอนกรีตเสียงมันดังอยู่แล้ว แต่แม่ออกแนวรั้นๆนิดหน่อย แกไม่ค่อยฟังใครอะ พ่อผมก็ออกแนวเซ็งๆ(เซ็งแม่นิดนึง เซ็งรถด้วยนิดนึง 5555) ก็ให้ช่างเค้าแก้ไขกันไปครับ คิดว่าเดี๋ยวก็คงจบเพราะว่าฮอนด้าเค้าดูแลดีมากๆครับ

แล้ววันนี้ช่างว่าอย่างไรจะมาอัพเดทต่อนะคร้าบ (เดี๋ยวจะถามให้ด้วยว่า เสียงก่อนหน้านี้มันคือเสียงอะไร แล้วแก้ไขยังไง)

ขอให้หายเร็วๆ ครับ

แต่พี่ก็ซวยได้หลายเรื่องจริงๆ นะครับ

555 นั่นดิ หลายเรื่องจริงๆนะ ถอยรถมา 2 คัน มีปัญหาทั้ง 2 คันซะงั้น ไม่ใช่ผมทำไม่ได้นะเนี่ย อิอิ

ทำไมโทดตัวเองแบบนั้นล่ะครับ รถมันก็อย่างงี้แหละครับ  มันอยู่ที่ว่าเราได้รถที่ดีกับรถที่ไม่ดีเท่านั้นเองครับ ขอให้รถของพี่โป้งได้รับการแก้ไขปัญหาโดยเร็วนะครับ เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณมากคร้าบ แล้วอาการเป็นอย่างไรจะมาอัพเดทให้ฟังครับ

แต่ช่างฮอนด้าดูแลดีมากๆครับ เลยไม่ได้ติดใจอะไรครับผม ทำใจไว้แล้วแหละว่าซื้อมาก็มีปัญหาบ้าง ขอให้อย่าเป็นเกียร์กับเครื่องยนต์ก็พอ อิอิ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เสียงมันดังเหมือนลมเข้าหรอครับพี่โป้ง หรือว่าเสียงยางกับถนน ลองเอาขึ้นไปวิ่งบนทางด่วนดูครับพี่โป้ง อิอิ

หรือไม่ตอนที่แม่ไปเทสพี่โป้งก็เพลงกลบเลยแล้วก็บอกแม่ "เห็นไม๊แม่ไม่ได้ยินแล้ว" ฮาๆ นะครับพี่ไป้งไม่อย่างให้ซีเรียส อิอิ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว