ผู้เขียน หัวข้อ: ++ทำไม New Altis บ้านเราไม่ตัดติ่งออกเหมือนต่างประเทศเค้าล่ะครับ++  (อ่าน 5862 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar

มันทำให้ดูลงตัวขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ไม่แน่บ้านเราอาจตัดออกตอนที่มัน change อีกรอบก็ได้ครับ อิอิ

(ผมก็หวังเยี่ยงนั้นเหมือนกัน)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ GeneralAK

• Jr. Member
  • **
ติ่งไหนเหรอครับ อยากเห็นภาพเปรียบเทียบกับเวอร์ชั่นไทย

ออฟไลน์ Buffy

คล้าย mazda  6 เลยครับ รุ่นเก่าเลยครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ตรงนี้ไงครับ

ออฟไลน์ DuckyHLM

• Newbie
  • *
สวยดีครับของประเทศอะไรครับเนี่ย

ออฟไลน์ Sunnook

ขออีกอย่างคือ เอาล้ออัลลอยลายใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เพิ่งสังเกตุอีกอย่าง สีของไฟถอยกะไฟเบรคสลับกันด้วยครับ เห่อๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สวยดีครับของประเทศอะไรครับเนี่ย
รถประเทศอเมริกาครับ

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
จะได้ไม่ต้องทำกระโปรงหลังใหม่ไง ง่ายจะตาย

เปลี่ยนแค่ ไฟหน้า กันช้นหน้าหลัง กระจัง (เหมือน Yarisเลย)

ดีกว่าเปลี่ยนแค่ กระจัง (Accord Vios)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
แบบไหนก็สวยเท่าเดิมนะครับ ผมว่าควรจะเปลี่ยนลายล้อของพวก 1.6 มากกว่าครับ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
ชอบแบบอเมริกาครับ สวยๆ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ nuvut9

ไฟท้ายของไทยไม่สวยเลยครับดูไม่ลงตัวยังไงไม่รู้อ่ะ
ดูยังกับไฟฉายของจีนเลยครับที่มันมีหลอด LED เยอะๆๆ อ่ะ

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

ดูไกลๆ เหมือนรถไฟแตก 555

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมว่ามีติ่งสวยกว่านะ

ออฟไลน์ Terng

จะมีใครเห็นไหมว่ากระโปรงท้ายเปลี่ยนยกชิ้นเลย?

ติ่งที่เห็นว่าหายไปมันไม่ได้แค่เอาออก เพราะทรงเดิมที่ตรงนั้นเป็นหลุมนะครับ ในรูปมันไม่มีหลุมแล้ว เรียบเสมอแนวกระโปรงรถ โครเมียมคาดยาวจรดไฟท้ายสองฝั่ง หลุมทะเบียนก็เปลี่ยนครับ หลายจุดเลยลองดูรูปชัดๆกว่านี้ดูครับ ชอบแบบนี้มาก ดูลงตัวดี
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
เซ็งไฟท้ายตั้งแต่แรกเห็นเลยล่ะครับรุ่นนี้  :P
เหมือนรถจีนยังไงไม่รู้

แต่พอไม่มีติ่งแล้วสวยขึ้นนะ ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango