ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกว่าการตลาดของ Cruzy ทำได้ดีมากเลยน  (อ่าน 5273 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
จากโฆษณาที่สื่อออกมาได้ตรงจุด กระชับ สื่อทุกอย่างของรถได้ออกมาได้อย่างดี ขอชื่นชมครับ

และ อีกตัวอย่างที่เห็นมากับตา จาก 0 Chev ที่ภูเก็ตนะครับ ตอนเช้าๆ เค้าจะเอาครูซทุกสีมาจอดเรียงกันหน้าโชว์รูมครับ  ทุกสีจริงๆ ครับ

พอสายๆ เค้าก็จะขับเป็นขบวนเข้าไปในเมืองครับ วนไปวนมาซักพักแล้วก็กลับมา 0 ตอนบ่ายก็ออกไปอีกรอบ

เอ้อ ผมว่าเข้าท่าดีแฮะ เป็นการโปรโมทที่แจ่มดีครับ ที่จังหวัดอื่นเป็นอย่างไรบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2010, 09:00:17 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
Re: ผมรู้สึกว่าการตลาดของ Cruzy ทำได้ดีมากเลยน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:31:36 »
เป็นการตลาดที่น่าสนใจครับ เข้าหาลูกค้าโดยตรง ไม่ใช่รอให้ลูกค้าเดินเข้ามาหาที่ศูนย์อย่างเดียว ผมว่าถ้าทำศูนย์ดีๆ พัฒนาบริการให้ดีๆ อนาคตสดใสแน่ครับ

ออฟไลน์ joufo

Re: ผมรู้สึกว่าการตลาดของ Cruzy ทำได้ดีมากเลยน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:52:35 »
เหมือนกับว่า ดีเลอร์ต่างจังหวัดจะทำการตลาดกันเองด้วยรึเปล่า

ขนาดจังหวัดที่ผมไป ถามคนที่นั่นว่าทำไมถึงออกเชฟ เค้าบอกว่า
เพราะให้ราคารถเก่าสูงกว่าที่อื่น
คือไปตีที่ไหนมาเท่าไหร่ ก็จะบวกเพิ่มให้อีกหลายหมื่น

เชฟในจังหวัดที่ผมไปเลยขายดี ไปไหนมาไหนออพตร้าเยอะมาก

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:55:52 »
ผมว่าคุณเป้นี่ คลั่งน้อง Czuze จริงๆนะครับเนี่ย ไม่ถอยมาสักคันหรอครับ หรือว่ายังคิดไม่ตกกับน้อง 3 ครับ อิอิอิ

ปล.ถ้าตอนนี้ผมมีตังพอจะถอย คงคลั่งกว่านี้เเน่เลย 5555

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:59:40 »
เมื่อวานก็มีขบวนการ Cruze เรนเจอร์มาวิ่งวนไปวนมารอบสยามครับ มากันทุกสีเลย

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 10:02:00 »
ผมว่าคุณเป้นี่ คลั่งน้อง Czuze จริงๆนะครับเนี่ย ไม่ถอยมาสักคันหรอครับ หรือว่ายังคิดไม่ตกกับน้อง 3 ครับ อิอิอิ

ปล.ถ้าตอนนี้ผมมีตังพอจะถอย คงคลั่งกว่านี้เเน่เลย 5555

ฮ่าๆๆๆ  มันยังไม่ถึงเวลาครับ ของผมนู้นน่ะครับปลายปีหน้านู้นอะครับ รออะไรให้มันพร้อมหลายๆ ด้านก่อน อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ FACPL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 10:10:31 »
รอดูว่ายอดขายจะได้เท่าไหร่นะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 11:13:18 »
สงสัย จขกท. จะชอบ Cruze มาก
ตั้งวันละ 2 กระทู้เลย  :P

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 11:16:31 »
สงสัย จขกท. จะชอบ Cruze มาก
ตั้งวันละ 2 กระทู้เลย  :P

แค่หลงรักเฉยๆ ครับ ฮาๆๆๆ

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 11:17:38 »
อูยๆ จิตใจโลเล New Mz3 หรือ Cruze diesel ดีหว่า

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 12:22:37 »
แถวพระราม 2 ไม่เห็นจะโปรโมทเลยอ่ะ
รถในโชว์รูมก็มีน้อย โชว์แต่กระบะเต็มเลย

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 15:33:09 »

พอสายๆ เค้าก็จะขับเป็นขบวนเข้าไปในเมืองครับ วนไปวนมาซักพักแล้วก็กลับมา 0 ตอนบ่ายก็ออกไปอีกรอบ

ชอบครับ น่าจะได้ผลเยอะ แถมค่าใช้จ่ายต่ำถ้าเทียบกับวิธีอื่น
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 18:21:16 »
การตลาดแบบนี้

อีซูซุทำมานานแล้วววววว

:P

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 21:18:48 »
มีแววเป็นรถตลาดบ้างแล้ว ขยันชักเข้าน่ะ ว่าวจะได้ติดลม ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 21:38:45 »
การตลาดดี แต่...

มีการให้ทดลองขับเพื่อลุ้น iPhone4 ระหว่างวันที่ 10-24 ไอ้เราก็จัดไปวันที่ 11 ที่ 0 เมืองเลย (ลงทะเบียนไปงั้นๆ แหละ ถึงเวลาเขาไม่ให้ขับหรอก ยังไม่มีใบ)
พอวันที่ 10 Call Center โทรมาบอกว่าเดี๋ยวรอให้ทาง 0 โทรมาคอนเฟิร์มเวลาลองขับอีกที และเย็นในวันเดียวกัน SMS ขอเลื่อนทดลองขับออกไปก่อน
จน ณ บัด now แม้แต่รถโชว์ที่ 0 เมืองเลยก็ยังไม่มา (แถมยังมี Optra จอดโชว์อยู่อีกด้วย) ใกล้จะหมดเขตอยู่แล้ว หรือว่าเห็นเป็น 0 จ.เล็กๆ ก็ไม่รู้
เลยไปดูสั้นๆ ที่ Motor Show ขอนแก่นมาแล้ววันศุกร์ มีโชว์คันเดียวอีก เฮ้ออออ เหมือนไม่พร้อมอะไรเลยจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ boyce

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 21:54:30 »
... ที่เชียงใหม่ เงียบ... มากกกกกกก
ดีลเลอร์คือ เจริญมอ.เต...  ไม่เห็นว่าไง
คงมัวขายแต่รถมอเตอร์ไซต์ yama.

ออฟไลน์ boyce

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 21:56:42 »
เหมือนกับว่า ดีเลอร์ต่างจังหวัดจะทำการตลาดกันเองด้วยรึเปล่า

ขนาดจังหวัดที่ผมไป ถามคนที่นั่นว่าทำไมถึงออกเชฟ เค้าบอกว่า
เพราะให้ราคารถเก่าสูงกว่าที่อื่น
คือไปตีที่ไหนมาเท่าไหร่ ก็จะบวกเพิ่มให้อีกหลายหมื่น

เชฟในจังหวัดที่ผมไปเลยขายดี ไปไหนมาไหนออพตร้าเยอะมาก

จังหวัดไหนครับท่าน

ของผม เชียงใหม่ มีแต่ยี่ห้อยอดนิยม 3 ยี่ห้อนั้น เท่านั้น

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 22:10:18 »
สกลนครนะที่ผมรู้มา เชฟวิ่งเกลื่อนพอสมควรเลย

ออฟไลน์ arlao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 02:52:25 »
น่าจะเป็นความขยันของดีลเลอร์ภูเก็ตต้องชมเชยครับ
ทำให้เข้าใกล้กลุ่มเป้าหมายและสร้างความประทับใจกับกลุ่มใหม่รวมถึงการใช้วิธีTalk of the town

ที่กระบี่ จังหวัดไม่ไกลกันนักกลับไม่มีรถโชว์?? งงๆเหมียนกันน่ะ
เรื่องการตลาดไม่ต้องพูดถึง   เงียบมากกกก
เท่าที่ทราบศูนย์บริการเปิดวันอาทิตย์ ขยันดี และเหมาะกับลูกค้ากลุ่มนึงที่ว่างวันอาทิตย์
แต่เซลส์ที่ผมพบเจอ ยังไม่ค่อยfollow up