ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi triton 4x4 doublecab Minorchange หายไปไหนอ่ะ  (อ่าน 5086 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jira

• Newbie
  • *
Mitsubishi triton 4x4 doublecab Minorchange หายไปไหนอ่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 17:43:07 »
เห็นใน TV ก็โฆษณาแต่ตัว 2 ประตูมี cab แล้วรถที่จอดตาม Showroom Mitsu. ก็ยังเป็นรุ่นก่อน Minorchange อยู่เลย พอมีใครทราบใหมครับ หรือเค้าเลิกผลิตไปแล้วครับ  :o

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
Re: Mitsubishi triton 4x4 doublecab Minorchange หายไปไหนอ่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 23:27:22 »
รุ่น Minor ของ triton ที่เปลี่ยนกระจังหน้าและกระบะท้ายหลักๆนั้น จะมีแค่ตัว cab ธรรมดานะครับ ส่วนตัว 4 ประตูยังคงใช้หน้าตาเดิมนะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: Mitsubishi triton 4x4 doublecab Minorchange หายไปไหนอ่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 00:10:50 »
ตัวพลัสสี่ประตู แล้ว 4x4  4 ประตู ใช้หน้าเดิมครับ ขอบกระบะเหมือนเดิมด้วย  เปลี่ยนตรงที่ไฟเลี้ยวจะสีขาว เพิ่มกุญแจ immo และก็กระจกไฟฟ้ากันหนีบด้านคนขับครับ  อัพราคาขึ้นอีกนิดหน่อย 

ส่วนรุ่นที่ผมเพิ่งออกมานั้นเป็นพลัสสี่ประตู รุ่นปี 08 ครับ เพราะว่ามันถูกกว่าและก็ขี้เกียจรอของ อิอิ 

ส่วนตัวผมว่าหน้าเก่าดูสวยกว่าน่ะ  หน้าใหม่มันดูรกเกินไปง่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 01:12:16 »
เดี๋ยวยังต้องมีอีกสักก๊อกหนึ่งครับ....
เป็นการไมเนอร์เชนจ์ ที่แปลกๆดีเหมอืนกัน คือ ไหลมาราวกับวันที่คุณกำลังท้องเสีย แล้วมันยังมีภาคต่ออีก 2-3 ก๊อก