ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo prerunner รุ่น E 4 ประตู กุมภา 54 ครบ 4 ปี ราคา 570,000 แพงไปหรือเปล่าครับ  (อ่าน 8096 ครั้ง)

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
ของพี่เขย รุ่น E Prerunner 4 ประตู(ตัวก่อน minorchange) เลขไมล์ประมาณ 55,000 ไม่เคยชน ไม่เคยทำสี ข้างในคอนโซลลายไม้ ดูประวัติแล้วก็ดีนะครับเพราะอยู่ใกล้ตลอด

พี่เขยจะขายต่อ ราคา 570,000 ถือว่าแพงไปหรีอเปล่าครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
รถป๋าผมอายุสี่ปีเหมือนกัน ปล่อยได้ 480000 เองครับ

ผมว่าราคานั้นแพงไปครับ ลองเช็คราคาในเว็บรถมือสองดูครับ

เมื่อ 5 เดือนที่แล้วผมเปิดดูราคาอยู่ที่ราวๆ 480-530k ครับ ยิ่งตอนนี้เข้าปี 2011 แล้วด้วย ราคาน่าจะร่วงลงมาอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 15:13:50 โดย คุณชายเป้ ณ เชียงของ »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

รุ่นเดียวกันเลยเหรอครับ อืมๆ คิดหนักแล้วสิครับ   :-\ ??? :-\

• Keep working by Johnie worker
รุ่นเดียวกันเลยเหรอครับ อืมๆ คิดหนักแล้วสิครับ   :-\ ??? :-\

รุ่นเดียวกันครับ แถมออกปลายปี 2006 อีกต่างหาก ตอนแรกเค้าจะเอา 450K ซะด้วยซ้ำ พ่อผมขอไป 500k เค้ายังไม่ให้เลยครับ เค้าบอกว่าถ้าเค้ารับราคานี้ เค้าได้กำไรหมื่น สองหมื่นเอง

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

โทรถามพี่เขย แล้วเค้าบอกอิงจากราคาของ Toyota Sure ผมเข้าไปดูรถปีนี้ก็ราคาแรงแฮะ
เลยลองไปที่ one2car ราคาตกมาพอสมควรเลย  :-\ :-\ :-\

โทรถามพี่เขย แล้วเค้าบอกอิงจากราคาของ Toyota Sure ผมเข้าไปดูรถปีนี้ก็ราคาแรงแฮะ
เลยลองไปที่ one2car ราคาตกมาพอสมควรเลย  :-\ :-\ :-\

เอาไปอิงกับชัวร์ มันแรงแน่นอนอยู่แล้วครับ อิอิ จริงๆ กับญาติพี่น้องน่าจะหยวนๆ ให้หน่อยเนอะ อ้อผมรู้แล้ว ให้พี่สาวคุณเคลียร์ให้น่าจะจบ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 16:01:23 โดย คุณชายเป้ ณ เชียงของ »

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
หุหุ ไม่ใช่แพงธรรมดา แพงมากครับ
จะไปเทียบกับ Toyota sure ไม่ได้ครับ ของเขามีประกันหลังการขายให้ด้วย แถมยังไม่ได้ต่อรอง
รุ่นนี้ถ้าขายเต้นสภาพดี น่าจะอยู่ที่ 4.8-5.2 ครับ

ลองคุยกับแกให้เข้าใจครับว่าเที่ยบกับ Toyota sure ไม่ได้ ราคาตลาดน่าจะอยู่ที่ 5.0-5.5 ขายให้น้องเมีย ขอที่ 5.0 ล่ะกัน อิอิ

หุหุ ไม่ใช่แพงธรรมดา แพงมากครับ
จะไปเทียบกับ Toyota sure ไม่ได้ครับ ของเขามีประกันหลังการขายให้ด้วย แถมยังไม่ได้ต่อรอง
รุ่นนี้ถ้าขายเต้นสภาพดี น่าจะอยู่ที่ 4.8-5.2 ครับ

ลองคุยกับแกให้เข้าใจครับว่าเที่ยบกับ Toyota sure ไม่ได้ ราคาตลาดน่าจะอยู่ที่ 5.0-5.5 ขายให้น้องเมีย ขอที่ 5.0 ล่ะกัน อิอิ

อ๋อๆ ลืมคิดไปเลยครับว่ามีบริการหลังการขายด้วย ถ้าได้ 5 แสนหนิ โอเคเลย  เสียดายผมไม่ใช่ผู้ ญ  ป่านนี้ได้ขับนานแล้วเนาะ 555  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

บอกพี่เขยไปเลยครับว่าถ้าจะเอาราคาโตโยต้าชัวร์ มาเขียนสัญญาซื้อขายพร้อมทั้งการรับประกันแบบเค้าด้วย ถ้ามีอะไรเสียในเวลาที่กำหนดพี่เขยคุณต้องรับผิดชอบทุกอย่าง รถวิ่งมากี่โลแล้ว ประกันชั้นอะไรครับ มีเคลมหนักๆบ้างรึเปล่า รถอายุ4ปีถ้าไม่ใช่ชั้น1ซ่อมห้าง ราคานี้ไม่ต้องคุยกันเลยครับ ส่งเบอร์โทรพี่เขยคุณมาทาง PM ก็ได้ เดี๋ยวผมจะแกล้งโทรเป็นคนจะมาซื้อรถแล้วจะจัดให้หนักเลย คุณอยากได้ซักเท่าไหร่บอกมาเลยครับ ผมจะได้กดราคาต่ำๆไว้ 5555

ออฟไลน์ remontage

:Dของผมที่บ้าน มีนานี้ครบสามปีวิ่งไปสองแสนสองล่ะ จะขายได้เท่าไหร่หว่า

ออฟไลน์ 6162002

อิงชัวร์ นี่แพงชัวร์ จริงๆสินะ อิอิ

ออฟไลน์ banch

แพงมากๆครับ ถ้าซื้อเงินสด

ถ้า จขกท เอาไปผ่อนกับไฟแน้นซ์ จะยิ่งแพงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

สรุปผ่อนรวมแล้วอาจจะต่างกันแค่แสนเดียว

ระหว่างซื้อรถใหม่หมดจดป้ายแดง 0 กม. เคลมศูนย์ได้ทุกอย่าง 3 ปี/100,000 กม. ของแถมเพียบ + ประกันชั้นหนึ่ง

กับรถ 55,000 กม. อายุ 4 ปี หมดประกันศูนย์

ของแถมที่ได้ ประกันชั้น 1 ที่กำลังจะหมด  ยาง ผ้าเบรค แบต แอร์ ที่กำลังจะหมดอายุการใช้งาน

เตรียมตังค์ไว้รอได้เลย