ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา Hyundai Grandeur ครับ Ads เรียบๆ แบบนี้ ชอบๆ แหวกแนวดี  (อ่าน 5686 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Ads เรียบๆ แบบนี้ ชอบๆ แหวกแนวดีครับ ทำให้รถน่าสนใจมากๆ เลยสำหรับผมนะ (ชอบของแหวกแนว)
ที่น่าสนใจคือ Hyundai ให้ทีมงานที่สร้าง Avatar ผลิตหนังโฆษณาชุดนี้ !!!? โฆษณาตัวนี้จึงมีแบบ
4-D ฉายอยู่ในโรงหนังในเกาหลีใต้ด้วย

[เบื้องหลัง]

Hyundai Grandeur (ฮิยันเด หรือ ฮันเด แกรนดเจอร) หรือในชื่อ Azera ในเกาหลีใต้ (Mazda ดันตั้งชื่อ Axela (3) มาให้คล้ายรถ Hyundai อีก...เฮ้อ)
 generation ที่ 5 full-size sedan หรือ E segment สำหรับยุโรป

All-new Camry / Accord / Teana จะสามารถผลิตออกมาได้สวยขนาดนี้ได้มั๊ยเนี่ย ^^ ซึ่ง Sonata ใหม่ก็มา look นี้ใกล้เคียงกัน (ใกล้จะได้เจอในไทยแล้ว ว้าว!)
แต่ Grandeur ก็มากับ concept การออกแบบที่เฉพาะตัวเล็กน้อยที่มีชื่อว่า "Grand Glide" หรือ "bird, gracefully floating in the sky." หรือแนววิหกเหิรในท้องฟ้านั่นเอง
Grandeur มีข่าวว่าได้ใช้ platform เดียวกับของ Sonata และมากับเครื่องยนต์ V6 3300cc และ 3800 cc พร้อมพลกำลัง 234 แรงม้า และ 263 แรงม้าตามลำดับ
ถ่ายทอดพลังด้วยเกียร์อัตโนมัติ 6 สปีดที่พัฒนาขึ้นโดย Hyundai เอง

ใบหน้าทรวดทรง ของ Grandeur แทบไม่มีอะไรใหม่ แต่เน้นความลงตัวในเรื่องรูปทรงและสัดส่วนเป็นอย่างมาก สำหรับผมคิดว่าน่าจะได้ใจวัยรุ่นตอนปลายและวัยผู้ใหญ่
ตอนต้นจนถึงตอนกลางได้สุดๆ (ปลายๆ ที่ไม่เกิน 35-38) โดยจะมี look ที่ดูวัยรุ่นน้อยกว่า Sonata หน่อยนึง ซึ่งดีแล้วที่ไม่เน้น target อายุสูงกว่านี้ เพราะลูกค้ากลุ่มนั้น
น่าจะไปหาพวก BMW หรือ Benz มากกว่าที่จะสนใจ Hyundai แน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2011, 10:53:45 โดย ned »

ออฟไลน์ TORi

• Jr. Member
  • **
สวยมาก

ออฟไลน์ Eddy5659

สวยงาม มากมาย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Qvixote

• **
สวยมากมาย ชอบๆ ;D
เพิ่งรู้ว่าตอนถ่ายทำ นี่ต้องตัดหลังคาออกกันเลย  ;D

ออฟไลน์ XL_SiZe

ชอบมากเลย ไฟท้ายที่เชื่อมยาวจากซ้ายไปขวาเป็นเหมือนชุดเดียว

สวยสุด ๆ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
เหมือน เอาเส้น camry กับ Lexus มาเกลาให้สมบูรณ์ขึ้น
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
สวยมากกกกกกกกก สวยกว่า sonata อีก
ว่าแต่ มันรถรุ่นใหญ่กับ sonata หรือเปล่า

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวยมากกกกกกกกก สวยกว่า sonata อีก
ว่าแต่ มันรถรุ่นใหญ่กับ sonata หรือเปล่า

Sonata เป็น D segment ส่วน Grandeur ใหญ่กว่าหนึ่งขั้น อยู่ที่ E segment ครับ

ออฟไลน์ nutmos

แจ่มมาก โฆษณาเรียบๆ แบบนี้ผมก็ชอบเหมือน จขกท. เพราะถึงแม้มันเรียบๆ แต่ก็เหมือนมีอะไรแฝงอยู่ลึกๆ

ออฟไลน์ TTL

Re: โฆษณา Hyundai Grandeur ครับ Ads เรียบๆ แบบนี้ ชอบๆ แหวกแนว&
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 17:56:28 »
ไฟหลังสวยมากๆ  ภายในดูหรูหราน่าขับมากๆเลยครับ  :D

ออฟไลน์ SP

ไฟหน้าสวยดี ดูลงตัวสุดๆเลยครับ จะมาขายในไทยมั้ยครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
มาขายในไทย คงต้องฝันกันไปสักพัก=_=" เพราะขนาดSonata ที่นำเข้าทั้งคันก็อาจล่อไป1.7+(จากเท่าที่ทราบมา) ถ้าตัวนี้มาผมว่าคนคงหนีไปเล่นMBหรือไม่ก็BMWเจ้าเก่าแน่นอน ซึ่งผมคิดว่า Hyundaiตอนนี้กำลังดีแบบพอดีๆต้องค่อยๆฝังรากลึกในไทยไปเรื่อยๆ(ถ้าเกิดไม่ท้อกลับบ้านไปรอบสอง ซึ่งเรื่องนี้เห็นทีจะยาก) เพราะทำให้H1 เกลื่อนเมืองได้ขนาดนี้ก็สุดยอดแล้วครับ ป.ล.วันนี้เห้นH1สีดำ แต่งVIPโหลดเตี่ยล้อเงาแว๊บบบ สวยบาดจิตรมากกกกกก ToT

ป.ล.2 Hyundai นับวันการตลาดในระดับโลกผมว่าไปได้สวยเลยทีเดียวแหละ และไอเจ้าHyundai Grandeur นี่แหละ บาดใจผมมาก!!!!!
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ mandize

สวยเว่อร์

ออฟไลน์ MandM

• **
เครื่อง V6 3300cc  234 แรงม้า  และ 3800 cc 263 แรงม้า

น่าจะเป็นเครื่องบล็อกเก่านะครับ ตอนนี้ hyundai ใช้บล็อกใหม่แล้ว

แรงม้าน่าจะเยอะกว่านี้อย่างละ 30 แรงม้านะครับ

ออฟไลน์ PREM

สวยดีครับ แต่หน้าตามันเหมือน Sonata มากไป
อยากให้มันแตกต่างกว่านี้ ไม่งั้นเดี๋ยวจะเหมือน BMW, Audi สมัยก่อน ที่รถทุกรุ่นหน้าตาเหมือนกันหมด แล้วจะไม่มีความน่าสนใจ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ kritphakhin

ชักชอบรถเกาหลีซะแล้วสิ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รถสวยมากกกกกกกก

สวยบาดจิต

>//<~~

แต่ยอมรับว่าทีมงานเกาหลลีเค้าเปิดมากๆเลยนะครับ ทำงานกับทีมงานฝรั่งชนิดคลุกวงในทีเดียว
หุหุ

แถมลงทุนผ่ารถที่ใช้ถ่ายอีกต่างหาก.....

ปล.ผมชอบมือถือกับรถเกาหลีเหมือนกันอยู่อย่าง....ตัว User Interface มักจะทำออกมาได้สวยเด่นเสมอ ไม่ว่าจะของมือถือหรือภายในของตัวรถ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ